1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi - đáp về du lịch TRONG NƯỚC và phương tiện giao thông (đời 3)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 30/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luandkbt

luandkbt Thành viên mới

mình hỏi kinh nghiệm săn giá vẻ rẻ của Jéttar với! số là kiếm hoài mà vẫn khộng thành công ah!
  2. kilotu

kilotu Thành viên mới

Mình thấy nên thế này:
    1. Nếu muốn mua vé vào dịp cuối tuần, thời gian mà nhiều người nhắm đến, thì phải chịu khó mua từ ngày đầu tiên của đợt khuyến mại (thời gian book vé). Thông thường, những đợt hot như vé 0$ thì một vài tiếng sau khi bắt đầu có thể book hay bị nghẽn do số người truy cập lớn, nên kiên trì một chút.
    2. Đỡ mệt hơn nếu bạn mua vé vào ngày thường (đi/về trong khoảng thứ 3-5)
    3. Nên đăng ký một account trên homepage của hãng để nhận thông tin khuyến mãi thường xuyên.
    4. Đôi lúc chọn được vé rồi nhưng lại chục trặc thẻ. Nên chắc chắn rằng thẻ mình có tiền và được hãng chấp nhận thanh toán. Nếu là thẻ của HSBC, ANZ... thì khỏi nghĩ.
    5. Nếu là hãng giá rẻ quốc tế, tớ thấy giờ mà mạng hay bị quá tải là ban đêm vì giờ đó là ban ngày ở CA, M. Thế nên đừng đợi đến đêm mới mua.
    Vài góp ý nhỏ thôi, chúc bạn mua được vé tốt.
  3. vari_ty_xyz_new

vari_ty_xyz_new Thành viên rất tích cực

Bác nào có số điện khách sạn nào ở Cửa lò cho xin với. Công ty đi nghỉ mát mà các nơi hết phòng. Thanks.
  4. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Nhà nghỉ Trọng Phượng - (038)3824388 - Khu 1 Thu Thủy - Thị xã Cửa LÒ
  5. vodka123

vodka123 Thành viên mới

Giữa tháng 7 mình định đi Đà lạt. Sẽ bay từ HN vào Nha Trang. Nghe nói sân bay ở NT cách thành phố khoảng 30km? Mình không muốn vào TP, mà muốn bắt ô tô đi thẳng lên ĐL luôn có được không?Đi xe của hãng nào?và đi thế có tiện không hay phải quay lại TP? Bạn nào đi rồi, nhờ tư vấn giúp nhé.
  6. martenzi

martenzi Thành viên quen thuộc

Bạn phải chạy lùi ra Cam Ranh khoảng 5km - ra chỗ quốc lộ 1 là đầy xe đi Đà Lạt : Sinh cafe, Phương Trang travel (highly recommend), v.v...
  7. ce22081986

ce22081986 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi lên Apachai xin giấy giới thiệu bên đồn biên phòng Điện Biên có khó khăn và nhiều thủ tục không ah?? ( các bác cho em cái quy trình xin giấy, điều kiện, và tốt nhất là liên lạc với anh bồ đội nào trên đấy)
    Em định chạy cung này khoảng 1 tuần, vất vả thì không sợ. Quyết tâm là đi được, nhưng còn nhiều cái em chưa rõ lắm. Mong các bác chỉ giáo.
  8. bura8x

bura8x Thành viên quen thuộc

Bác nào hảo tâm tư vấn em cái ạ, em cảm ơn nhiều.
    Thuê xe 45 chỗ từ HN vào Tĩnh Gia Thanh Hoá thì hết khoảng bao nhiêu ạ? Chỗ nào thuê thì rẻ nhất ạ? Em đang định tổ chức cho cả xóm đi mà chưa biết xe cộ thế nào
    Cứu em với các bác ơi!!!!!!!
  9. Nguom

Nguom Thành viên quen thuộc

Bạn ra bến xe hỏi bao nhiêu $/vé thì chuẩn ko cần chỉnh số $ fải bỏ ra cho cả xóm
  10. windasmvn

windasmvn Thành viên mới

Em được biết Sân bay Nha Trang cách thành phố Nha Trang khoảng 40km.Nếu đi từ Sân bay Nha Trang về thành phố thì có xe bus như từ Sân bay Nội Bài về Quang Trung không?Vì giá từ Nội Bài về Hà Nội có 35k không biết ở đó ntn.Rất mong được các bác chỉ giáo giúp.Chân thành cảm ơn
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa