1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đáp về keyboards ( các loại )

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi FloraAtDawn, 09/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

Hỏi đáp về keyboards ( các loại )

thôi lập luôn cái topic này thành Hỏi-đáp có gì ông Hiếu đính cũng tốt cho anh em đỡ làm thêm topic mới búa xua

lần trước tui có hỏi nhưng chưa được ai trả lời, chuyện nhỏ ấy mà, nhờ anh em tìm hiểu dùm cái màn hình LCD như 3000 hay 900 giá cả ra sao

cảm ơn nhé

Được FloraAtDawn sửa chữa / chuyển vào 09:07 ngày 09/04/2008
  2. CVPH

CVPH Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trong website dạy nhạc của Ông già có cái thông tin ni. Xin phép Ông già nhé!
    Tui trích nguyên văn:
    "- Em còn 1 con PSR1000 để ngoài HN. Trời "nồm" làm cho cái màn hình xuất hiện những vạch ngang màu xanh. Lúc đầu chỉ có 2,3 vạch, nhưng hiện tại bây giờ nó chằng chịt, không nhìn thấy gì hết các bác ạ. Các bác tư vấn cho em xem phải làm thế nào? (Hồi trước em mua trên Yamaha phố Nhà Chung)
    Đáp:
    - Ông già: Vụ này tôi cũng bị với con 2000 trước đây. Tóm lại là các bác phải bảo quản cẩn thận. Bệnh này tôi không nghe thấy thợ chữa được. Hồi lâu lâu rồi vác vào hãng nó đòi riêng thay cái màn đó mất 2,5 triệu rồi bác ạ. Sau đó phải bán rẻ một chút mới có người khuân hộ.
    Kinh nghiệm là nếu không sử dụng thường xuyên thì nhớ cho vào bao da cẩn thận
    - Thành viên khác: Con 2000 của em cũng bị 2,3 vạch nhưng mang vào HCMC thì ổn luôn không bị nữa hehe. Con 1000 là của ông già em đang chơi ngoài HN, thay màn hình mà hết những 2.5 triệu ặc ặc, mà thay xong chưa chắc đã giữ được với cái thời tiết khó chịu như ở HN"
    Cây 3000 của bác nó dở chứng hả?
  3. FloraAtDawn

cảm ơn CVPH nhé, ông Thắng đau khổ vô đây tui hỏi thêm cái coi , ko là tui réo đt đó nghe hehe
    LCD nó quá sức nhạy cảm, tưởng tượng bạn dùng 2 con mà con nào cũng LCD thì biểu sao hổng lo âu được
    2.5tr cao thiệt, nhưng chỉ cần mua cái mới xịn, chớ thay thì dễ ẹc
  4. CVPH

Sao bác không thử chế một miếng kính gắn thêm bên ngoài cho cây 3000? Như cái miếng kính chống bức xạ của màn hình vi tính á?
    Còn cây X6 cảm ứng thì tui thấy hơi phiêu! Mà sao thấy Roland với Korg nó khoái LCD cảm ứng hè? Tiện thì tiện nhưng dễ hư quá! Hông lẽ phải dán thêm miếng bảo vệ màn hình như điện thoại O2?
  5. CVPH

Nhầm! X6 không phải là màn hình cảm ứng!
    Bác Flora thử chế một cái mặt kính hay nhựa trong bảo vệ cái LCD thử nào!
  6. FloraAtDawn

có nhiều nguyên nhân để màn hình hư hỏng mà, hơn nữa đồ nào mà chẳng có tuổi thọ nhứt định, hoặc nó chưa tèo nhưng nhạt nhẽo cũng nên thay, mấy cái Yamaha xưa xưa rất hay bị
    box này giờ thích mở topic mua bán hơn là bàn về chuyên môn
  7. CVPH

Chứ gì nữa! Topic mở vô tội vạ! Chỉ có được mấy bác mở topic chuyên biệt và cập nhật liên tục, không dàn trải!
    À! Hình như đợt trước, bác théc méc bác An Hiếu band Đồng đội oánh Trò chơi âm nhạc chồng 2 cái Motif như thế nào, mà bác An Hiếu bỏ bớt 1 cây rồi?
    Em thấy mấy band nhạc nước ngoài nó chồng 2, 3 cây, 2 tay 2 tầng, hoành tráng quá! Biết đến hồi nào mới cày đủ tiền mà sắm đây?
  8. FloraAtDawn

à hồi đó a thấy tức cười vì ai lại dùng 2 cây như nhau ( chỉ khác bàn phím ) 1 lúc, phải đa dạng để bổ sung chớ
    ước mơ của e dễ thực hiện mà, tìm mua 1 đống đàn cũ mèm giá rẻ rẻ rồi xịt sơn đen thui tá lả, mang lên sân khấu bảo đảm bà con té ngửa hết, mỗt cây đánh 1 tiếng thui
    trong này hổng có ace nào làm ở Đại lý đàn đóm hay là rành về trang thiết bị phụ tùng đồ lót cho đàn hết hả ta
  9. CVPH

Nếu có ace nào làm ở đại lý đàn đóm thì đã quảng cáo, tiếp thị rầm rộ rồi!
    Thôi, gọi điện luôn cho mấy cái đại lý trong Sài Gòn hỏi cho nhanh!
    Mà cái vụ chồng 2 cây cùng loại thì chắc do sở thích sở trường gì đó thôi. Chớ em thấy trong band oánh cho Jenifer Lopez cũng có tay keyboard chồng 2 cây Korg Triton bự chảng đó!
    Mà lâu ni ít thấy yêu cầu style nữa, chắc ace chuyển qua oánh guitar rốc riết hết rồi! Thời của rốc!
  10. vagabond1410

vagabond1410 Thành viên mới

Buồn thế lâu rồi e mới vào box mà thấy topic này chỉ thấy có 2 pác chat với nhau thôi ah. Mọi người tham gia đi chứ!