1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi địa chỉ thu gom giấy loại (Việc Tương ái, nhờ các bác giúp đỡ)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi CuuVan, 29/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CuuVan

CuuVan Thành viên mới

Hỏi địa chỉ thu gom giấy loại (Việc Tương ái, nhờ các bác giúp đỡ)

Chào các bạn,
    Mọi người biết chỗ nào (ở Hà Nội, Huế, Đà Nẳng, Vũng Tàu, Tp.HCM, ...) thu mua giấy loại với số lượng lớn thì chỉ cho mình với. Mình không hỏi để bán giấy loại mà cần các địa chỉ đến mua lại sách giáo khoa cũ, hỗ trợ học sinh nghèo có sách đến trường vào tháng 9 sắp đến.

Cụ thể là, nhóm tụi mình đang thực hiện quên góp sách giáo khoa giúp đỡ trẻ em nghèo Quảng Bình để có sách đến trường trong năm học mới (2007-2008). Đến thời điểm hiện tại, ngoài sách thu gom về thì nhóm mình cũng nhận được một khoản hỗ trợ tiền mặt kha khá. Số tiền này sẽ được dùng để mua sách giáo khoa bổ sung (đặc biệt là những loại sách còn thiếu) tuy nhiên nếu mua sách mới thì số lượng bị hạn chế trong khi dùng số tiền đó để mua lại sách cũ thì số sách thu được tăng lên rất nhiều. Chẳng hạn một bộ SGK lớp 1 có giá 56.900 VNĐ trong khi khối lượng trọn bộ 13 cuốn chỉ gần 2kg, nếu mua sách cũ thì khoảng mất 6000 VNĐ (=1/10 sách mới). Một bộ sách lớp 6 có giá 95.900 VNĐ nhưng trọn bộ 17 cuốn chỉ khoảng 3kg tương đương 9000 đồng nếu mua với giá giấy loại. Hay một bộ sách lớp 10 giá 106.900 VNĐ bao gồm 15 cuốn (không kể sách bài tập) tương đương 3kg giấy loại, ... Tính cả chi phí vận chuyển về Quảng Bình thì một bộ sách cũ có giá bằng 1/8 của sách mới. Vì vậy, nhóm mình chỉ ưu tiên mua sách mới cho học sinh cấp 1 còn cấp 2 và 3 thì tìm mua sách cũ, miễn là còn lành lặn và có thời gian nộp lưu chiểu đúng với qui định sách cải cách (sách chưa hết đát ).

Ai biết thì giúp tụi mình với nhé. Chân thành cám ơn.

Cửu Vạn.

Ps: Thông tin về hoạt động của nhóm mình ở đây ạ http://www.forum.quangbinhonline.com/forum/viewforum.php?f=7
  2. CuuVan

CuuVan Thành viên mới

Chưa có bác nào giúp mình cả mà topic đã sang trang Thôi đành spam cho nó trồi lên vậy
    Hai em học sinh lớp 1trường tiểu học Ngư Thuỷ (Lệ Thuỷ - Quảng Bình), cặm cụi ngồi học bài ngoài hành lang, mưa tạt ướt tứ tung, những cuốn sách rách nát mặc dù các em mới bước chân vào lớp 1
    Ở bàn bên cạnh, 2 học sinh khác đang chia sẻ một cuốn sách giáo khoa lớp 1 cũng xọc xạch không kém. Các em đang cố gắng để vẽ nên những chữ cái đầu tiên trong bảng chữ abc ...k!
  3. CuuVan

CuuVan Thành viên mới

Híc, Hôm qua chủ nhật, chẳng ai giúp mình. Hôm nay thứ 2, phố xá đông người, úp lên thử. Híc lần nữa
  4. zizoufr

zizoufr Thành viên mới

up ủng hộ các bạn
    hix tiếc là tớ ko bít về chỗ thu mua giấy loại quy mô lớn
    Mong các bạn sớm thành công !!!
  5. CuuVan

CuuVan Thành viên mới

Không có bác nào biết để chỉ giúp với nhỉ
    Tôi định chủ nhật này, 5/8/2007, ra Ha Nội để thu gom 2 tấn sách cũ (tương đương khoảng 1 vạn đầu sách) mang về QB vậy mà giờ vẫn chưa có thông tin gì trơn, kiểu này thì kế hoạch fát sách cho học sinh vào học mới là fá sản mất thôi
    @ zizoufr: Bạn thật là tốt bụng. Thanx