1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi địa chỉ xem bói hay ở hà nội?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vobebong, 07/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ms0910

ms0910 Thành viên mới

Đinh Mão mà lấy sớm thế, ko sợ 2 lần đò à? Đinh Mão về cơ bản mình thấy tâm lý bộp chộp, kế hoạch không rõ ràng nên dễ sai lầm trong quyết định, nhưng lại rất đáng yêu.
  2. beoU.kr

beoU.kr Thành viên tích cực

Bạn là Nam hay Nữ?
    Mình coi như giờ sinh của bạn chính xác. Không cần xác định giờ sinh nữa.
    Đây là lá số giờ Mão của bạn.

Nếu đúng là lá số này (mình coi như đúng) thì:

+ Bạn là người cứng cỏi, dù cuộc sống gặp nhiều khó khăn cũng không nản chí.
    + Vũ Khúc thủ mệnh - là gái thì không thùy mị (thế thì đường tình thường có chút khó khăn :D), là trai không nhu nhược. lại đi cùng Thiên Phủ - là cách cục của người làm doanh thương, tài chính thành công.
    + Phụ tinh có Hỏa Tinh, chắc hẳn (dự là) đường nhân duyên trắc trở.
    + Gặp Triệt tại Mệnh, cuộc đời tuổi trẻ càng nhiều sóng gió, thay đổi.

+ Thân cư Di, có Thất Sát đơn thủ - là người cương cường, làm việc tháo vát, nhưng nếu là nữ thì lấn át chồng, bôn ba vất vả.
    ...

Thôi, tớ chẳng xem nữa :)
    Nếu bạn là nữ, thì lá số tử vi này nói bạn là người cứng cỏi, tháo vát, nhưng như thế không hợp với đàn bà. Bạn có thể tự sửa mình, giấu mình đi một chút sẽ thuận lợi hơn đường tình :D Bạn cũng nên dành nhiều thời gian hơn cho bố mẹ, gia đình. Chúc bạn may mắn.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Đây là là số giờ Mão của bạn.

:) Mệnh Vô Chính Diệu:)

Chờ các bạn khác vào chém :)
  3. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Cái này hình như là tử vi mà . ??
  4. beoU.kr

Hi hi,

Thì đang xem tử vi mà :D
  5. k_ngan124

mình nghĩ Bói khác tử vi chứ ?
  6. beoU.kr

Thế bói là thế nào?

Ý bạn là bói bài, bói chỉ tay, bói chén :D

hay ý bạn là gieo quẻ? bốc dịch?

Mấy cái đó thì đến nhà thầy bói cho họ "sờ em xem" nhá :D
  7. k_ngan124

Ko , bói là sự kết hợp giữa xem ngày giờ sinh , xem hôm đó có vì sao nào , xem địa phương nơi được sinh ra , gia thế , tướng mạo , tính tình , tác phong , .... tất cả các cái đó kết hợp lại để tổng kết lại . Mình đã từng nói bói toán có thể đúng có thể không vì con người có thể thay đổi mình , nếu họ vẫn giữ nguyên như nguyên bản ( chả biết nói thế nào ) thì số phận của họ coi như được sắp đặt , nhưng cái gì cũng có thể thay đổi mà . Bây giờ tới khuôn mặt , dáng dấp còn có thể thay đổi ( gọt mặt , kéo chân , nâng mí , độn cằm , sữa mũi ... ) nữa là dáng đi , cử chỉ .
  8. beoU.kr

F69 là thớt chém gió :D nên mình xin sa đà một tí :D

Trên lá số tử vi của bạn - theo lý thuyết - phản ánh đầy đủ những thứ bạn vừa nêu: xem hôm đó có vì sao nào , xem địa phương nơi được sinh ra , gia thế , tướng mạo , tính tình , tác phong:-":-":-"

Chẳng có gì gọi là sắp đặt cả. Tử vi cũng chẳng đúng/chẳng sai - vì chẳng bao giờ nói điều gì cụ thể. Bạn có thể sửa mọi thứ liên quan đến bạn, trừ lá số tử vi của bạn :D
  9. k_ngan124

Mình ko biết xem tử vi nên ko dám bàn , nhưng khi đã thay đổi mình thì sẽ kéo theo số phận sẽ thay đổi . Mình cũng ko rành bói toán tướng số nên càng ko dám nói bừa . Nhưng mình nghĩ với 1 người khi sinh ra dáng gủ , răng hô , đi hấp tấp , ... sau này họ thay đổi và cải thiện mình hơn : tập đứng thẳng người , niềng răng , nẹp răng , tạo dáng đi thanh thoát ... thì số phận họ có thể thay đổi lắm chứ .
    Đúng là có thể thay đổi tất cả trừ lá số tử vi nhưng lúc đã thay đổi rồi thì lá số tử vi cũng chẳng còn đúng
  10. ironfoot

ironfoot Thành viên mới

Hehe được dịp thức khuya vào góp vui với 2 ae nhà này. Theo mình biết thì lá số tử vi không thay đổi được, nhưng cách hiểu nó thì có thể thay đổi. VD như: thích phóng xe tốc độ, nếu ghép vào anh công tử thì là thích đua xe, ghép vào anh công an thì lại là SBC.
    Con dao có thể dùng để gọt hoa quả, cũng có thể dùng để giết người.
    ^^ Ai đó cho rằng chỉ nhìn riêng vào lá số tử vi có thể biết được số phận của con người, theo mình thế vẫn là chưa hiểu được đến mức cao diệu của nó vì đã bỏ đi mất yếu tố Địa & Nhân (Mình không biết tới mức cao diệu đâu nhá, đừng ném đá và cũng đừng hỏi mềnh -- đây là lời anh họ mềnh nói, và qua những gì mình đọc và chiêm nghiệm mình cũng nhận thấy thế).