1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi địa điểm đốt lửa nướng thịt ngoài trời ở Hà Nội

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thangsla, 14/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thangsla

thangsla Thành viên mới

bọn e tính đi chơi cuối tuần, gói gọn trong 1 ngày chủ nhật thui. ban ngày chơi linh tinh xog đến gần tối đốt lửa nướng thịt ăn uống ngoài trời, nhưng e chưa bít chỗ nào hợp lý cả. Ngoài bãi cát sông hồng hoặc bãi giữa ko bít có đc đốt lửa ko? có phải hỏi thổ địa ở đó trc ko? .... bác nào từng đi kỉu này rùi vào tư vấn cho em với. e cám ơn nhìu :D
  2. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Ra bãi giữa có đốt cả bãi cũng được. Nhưng đề phòng bọn dặt dẹo nó ngứa mắt dễ oánh nhau.
    Dưới Pháp Vân có bãi chuẩn bị mặt bằng đã san lấp, cỏ lau mọc rất đẹp, chụp ảnh ọt và đốt lửa thoải mái.
  3. thangsla

thangsla Thành viên mới

ui, dặt dẹo hả, thui tránh xa cho lành vậy...pháp vân thì em bít nhưng bác mô tả khu đất đấy cho e đc ko, đi từ đường giải phóng đến bến xe nc ngầm rẽ trái rùi đi ntnao ạ?? để mai e đi tiền trạm xem thế nào :D
  4. Rains2009

Rains2009 Thành viên tích cực

Sang bên Gia Lâm có mấy cái hồ câu cá như Bảo Sơn ấy, ở đó bạn tha hồ quậy, họ phục vụ hết.
  5. MissBik

MissBik Thành viên mới

Ba Vì resort cũng đc đó bạn. Các bạn đi từ chiều tối, lên Ba Vì resort đặt phòng ( có 3 loại phòng: 250k, 350k, 450k), đặt vấn đề đốt lửa . Tối đốt lửa nướng thịt trước phòng nghỉ, đối diện rừng thông mơ mộng luôn. Sáng hôm sau lên đền Thượng chơi. Have fun!
  6. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Trước tớ hay dẫn vợ xuống đấy hóng gió. Thi thoảng rủ mấy thằng bạn kéo thêm mấy con ghệ của chúng nó mang than, quạt, thịt thà và mấy két bia, thêm mấy tấm nilon to nữa và vài cái ô ( Để che nắng lúc nằm ngủ). Thế là có buổi picnic giản dị nhưng xôm ra trò, cũng đỡ phải đi lại mất thời gian.
    Có hai khu. 1 khu bên phía công viên Yên Sở, đi đường đê. Khu kia giáp với khu đô thị Pháp Vân, bên này đường cao tốc. Lên wikimapia.org xem cũng được:
  7. dohuythiep

dohuythiep Thành viên quen thuộc

Bãi lau đẹp quá, chỗ này mới thì không sao, lâu lâu 1 tí thành tụ điểm của mấy chú hút chích, ị bậy với xxx :))
  8. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Trước mình hay ra bãi giữa, giờ mấy thằng dặt dẹo nó độc chiếm để trông giữ xe cho khách chụp ảnh, vào đấy nó làm khó dễ - bực mình!
    Bạn lên Ba Vì - chỗ bãi rộng trước khu nhà thờ bỏ hoang ý, tha hồ đốt!
    Hoặc sang Sóc Sơn, rất nhiều chỗ rộng rãi thoáng mát, muốn thơ mộng thì bên hồ Hàm Lợn, hồ Đông Quan.
  9. thangsla

thangsla Thành viên mới

ba vì thì xa wa bác a, e đi đàn đúm 1 tí rồi về thui. e vua đi thung nai lịch cũng na ná tnày :D
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    bãi giũa bác bảo là bãi cát tu ngõ 264 âu cơ đi vào ah, trc e vào đấy mất tiền gửi xe, bjo mún đốt lửa chắc fai hỏi tụi nó :(
    e sẽ lưu lại mấy điểm bác bảo cho tuần tới :">
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    chỗ này vừa nướng thịt vừa pose ảnh quá tuyệt. hehe. vote cho bác, e sẽ đi chỗ này, vừa gần vừa tiện, lại thêm địa chỉ dẫn gái lag thag nữa chứ, ra ngoài này mà gặp con xe này or gặp e áo đỏ e sẽ nhận ra bác ngay =))
  10. kotus

kotus Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Dân Sóc Sơn hiền, cắm trại được. Nhưng đập Đồng Quan còn được, còn đập Hàm Lợn thì có chòi canh kiểm lâm, đốt lửa ko xin phép nó bắt ngay. Nhưng nước ở Hàm Lợn sạch hơn Đồng Quan nên muốn nửa đêm rủ nhau đi tắm tiên thì chịu khó ra đập Hàm Lợn, mất bao thuốc anh em trước.