1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi diễn đàn thảo luận về những vấn đề xã hội và cách để duy trì một mối quan hệ.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi theman08x, 13/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. doctorviet

doctorviet Thành viên rất tích cực

EM mắc phải cái là thù đứa nào là thù đến già mới thôi, nhớ hồi lớp 8 có đứa nó nói xấu mình thế là ko chơi với nó nữa, ko thèm nc, đến giờ mười mấy năm rồi, nó vẫn cứ hay ra nhà mình tết nhất hay lúc mình về quê, Thế là em giống satang rồi, hic.
  2. AnhCaPhom

AnhCaPhom Thành viên mới

Đơn giản mà hiệu quả để bạn dễ nhớ này:

• Cái thang: Đời như cái thang, muốn với được cái gì đó thì phải leo.
    • Tương tác: Sách tây dạy thế đấy, tương tác tương tác và tương tác.
    • Bộ lọc: Giống sách ta dạy đó, chọn bạn mà chơi.
    Muốn tiến thì phải tương tác với đối thủ mạnh hơn mình, càng nhiều càng tốt.
    Sách vở, các mối quan hệ thì quá nhiều, cần bộ lọc của bạn cho đỡ nhiễu.

Vậy đó, bạn thử làm trong 1 năm và chiêm nghiệm xem sao. Tôi thấy không tiến bộ mới là chuyện lạ đấy[r2)]
  3. theman08x

theman08x Thành viên quen thuộc

Nhiều khi chính em cũng không hiểu mình là người nội tâm hay ngoại tâm (chắc là thiên về nội tâm hơn [:D]). Với người chưa đủ độ thân quen thì có lẽ em là người nội tâm, còn với tụi bạn thân thì em lại rất cởi mở. Và xét về sự phát triển từ lúc 18t đến giờ thì em thấy mình đã mở lòng mình hơn khá nhiều. Có thể bác không tin chứ hồi cấp 3, em ngồi cạnh thằng bạn mà sau 1 tháng mới bắt chuyện với nó [:D][:D]. Em thì em nghĩ cái chính là mình muốn gì và có đủ quyết tâm để thực hiện nó hay không. Ví dụ 1 người nội tâm mà muốn giao tiếp tốt + đủ quyết tâm --> có thể trở thành ngoại tâm.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em đồng ý với bác, chỉ có điều về vấn đề đối thủ em không nghĩ càng mạnh càng tốt (đối thủ quá tầm với, sẽ rơi vào tình trạng "châu chấu đá voi"), đối thủ cũng phải dùng bộ lọc, có lẽ hơn mình 1 nấc chứ không nên quá tầm.
  4. Salut_damour

Salut_damour Thành viên mới

Đơn giản vì bạn không thể tập bơi mà nhờ đọc sách được, trong cái lý thuyết của cuốn sách luôn có nhiều hạn chế, chúc bạn thành công[r2)]