1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội đô??ng hương Thái Bi??nh ơ?? TP.HCM

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi longsea19, 06/07/2004.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. AnhHaiAnh

AnhHaiAnh Thành viên mới

Được AnhHaiAnh sửa chữa / chuyển vào 09:21 ngày 17/10/2006
  2. AnhHaiAnh

AnhHaiAnh Thành viên mới

Chú nên biết chú nhỏ tuổi hơn rất nhiều người đấy, nói năng phải ngó trước nhìn sau. Chú nói như vậy chị cảm thấy chú giống như lãnh đạo vậy. Vào topic chủ yếu là vui và thân thiết với anh em thôi. Ai có điều kiện thì off, không có thì cũng thông cảm. Anh em ai cũng bận rộn, hoan nghênh những người nhiệt tình, còn những người hẹn đấy, nhưng khi công việc đột xuất thì thử hỏi chọn đi chơi hay chọn công việc?!
    Chú cho rằng chú tự nhận mình là Hai Lúa thì nói năng kiểu gì cũng được và biện hộ mình là Hai Lúa sao? giống như chửi vào mặt người ta rồi nói mình mất bình tĩnh vậy., và mong mọi người bỏ qua. Chú cũng nên biết chị và tất cả những anh em vào topic này không phải là người không hiểu biết gì, là dân bá láp ngoài đường. Mong chú cẩn thận trong lời ăn tiếng nói.
  3. hai_lua_thaibinh

hai_lua_thaibinh Thành viên mới

Chú nên biết chú nhỏ tuổi hơn rất nhiều người đấy, nói năng phải ngó trước nhìn sau. Chú nói như vậy chị cảm thấy chú giống như lãnh đạo vậy. Vào topic chủ yếu là vui và thân thiết với anh em thôi. Ai có điều kiện thì off, không có thì cũng thông cảm. Anh em ai cũng bận rộn, hoan nghênh những người nhiệt tình, còn những người hẹn đấy, nhưng khi công việc đột xuất thì thử hỏi chọn đi chơi hay chọn công việc?!
    Chú cho rằng chú tự nhận mình là Hai Lúa thì nói năng kiểu gì cũng được và biện hộ mình là Hai Lúa sao? giống như chửi vào mặt người ta rồi nói mình mất bình tĩnh vậy., và mong mọi người bỏ qua. Chú cũng nên biết chị và tất cả những anh em vào topic này không phải là người không hiểu biết gì, là dân bá láp ngoài đường. Mong chú cẩn thận trong lời ăn tiếng nói.
    [/quote]
    Hìa hìa nghe chừng bà chị đang bực mình mắng nhiếc thằng em rồi . Cái này không có gì. Thằng em có gì động tới chạm điện mong bà chị bỏ quá cho.Còn bà chị nói em giống lãnh đạo thì lại xin lỗi bà chị lần nữa bởi em lại càng ghét những người chỉ biết nói mồm rồi ngồi đó chỉ tay năm ngón ,em thích và quí trọng những người thiết thực. Cho nên câu này cũng xin bà chị rút lại cũng như em có chỗ nào làm bà chị giận thì cũng rút lại. Em thì thực sự là người ít tuổi rồi và cũng không quên " kính lão đắc thọ " nen cũng lại càng không có cái ý nghĩ coi ai là bá láp ngoàiđường cả - câu này làm em tự ái nhiều lắm.Nếu em mà coi như vậy thì không có tham gia và mong được gặp mặt anh chị rồi .Còn những câu nói trên thì cũng bởi một phần hơi thất vọng một chút vì mình hi vọng nhiều mà, phấn khởi đến mong gặp được nhiều anh chị em .nhưng những người mình mong thì không thấy tất nhiên trong đấy có bà chị rồi ( lần trước chị em mình chưa có dịp nói chuyện được với nhau ). Thôi có gì bà chị bớt bớt . Em nói thế để bà chị thông cảm và cũng để dịp chị em mình hiểu nhau hơn ( em là thế _ bà chị thì em chưa biết nhiều ) .Cho bà chị số liên lạc của em có gì chị em mình nt trò chuyện 0906379188
  4. diemdiencity

diemdiencity Thành viên mới

hôm nay không hiểu sao mắt bên trái máy liên tục lên diễn đan đúng la có truyện ,chị hải anh ơi đừng giận hai lúa nhé em sống với nó từ nhỏ em biết mà , nó thật tha và tốt bụng lắm ,chị ma sống lâu với nó như em chắc chị cũng nhận ra điều đó ,con hailua cũng phãi xin lỗi chị đi nhé ,bữa nào rảnh mấy chị em mình đi uống nước nói truyện biết đâu như thế mới hiểu nhau và thương nhau và sau đó cắt máu ăn thề làm chị em kết nghĩa cũng lên diemdiencity mong 2 ngươi bỏ qua những tư thù cá nhân cùng chung sức với anh em xây dựng box ta ngày càng phát triển lớn mạnh sánh vai cùng các box khác chứ cứ thế này rất rễ bị kẻ thù lợi dụng tình hình vào phá rối
  5. thaitienphuong

thaitienphuong Thành viên mới

Chào cả nhà!
    Hơ hơ..., mấy hôm bận đi chăn trâu cắt cỏ, buôn bắp cải, ko có thời gian lên thăm anh em, thấy nhà ta "rộn vang tiếng ca" quá... Các đồng chí "hát với nhau" noạn cả nên nà nàm seo, hàng xóm người ta cười cho bi giờ. Ở box này có vài mống hay liên lạc với nhau, phải đoàn kết lại chứ lị. Tớ cho rằng, việc ọp ẹp là việc hoàn toàn tự nguyện, ai không đến, dù là vì lý do gì, cũng đều nên được mọi người tôn trọng. Đôi khi cái tôi cần lớn hơn cái ta, thế mới là bản sắc quê mình chứ nhở?! Hơi đại ngôn 1 tí, nhưng tớ mong mọi người sít tốp tranh luận, để bàn việc ăn chơi nhảy múa vào 1 ngày đẹp trời gần đây (có thể là nhân dịp lão Sami China xuất ngoại lấy vợ Đài Loan năm 2020 nhé, cũng sắp rồi mà .... )
    @ Anh2Anh: Cảm ơn cô rất nhiều vì đã tặng anh bó hoa ... 1 bông nhé. (giá mà là hoa hồng thật nhỉ...chẹp ..giá mà anh bit trước là em hờn giận...dai như vậy nhỉ; giá mà tỉnh ta không thành lập vào ngày 14/10 nhỉ??? giá mà anh gặp em trước nhỉ.... chẹp chẹp.. giá mà....)
    Ông em Hai Lúa nhà mình nhiệt tình và dễ thương lắm cơ đấy. Chẳng qua hắn "khao khát" gặp mọi người mà ko gặp được nên mới nói thế, đó mới là bản chất vấn đề cô ạ. Gặp cô lang thang bên box 7x giật hết cả miền vì ngỡ ngàng he he. Sáng chủ nhật này có khi anh ra đấy bon chen tí, nhưng chửa biết mặt cô, làm thế nào nhỉ? Mà anh bi giờ cắt quả đầu 1cm rồi, ko còn rậm rạp như trên kia đâu, cô có còn dám nhận anh là đồng hương nữa ko đấy???
    Một cách rất nghiêm túc và hoàn toàn tỉnh táo: Chiều tối thứ 7 tuần này, mời mọi người, ai có nhu cầu ăn bún riêu ốc Đinh Tiên Hoàng hú tớ 1 câu (qua nick: nguoidanongtramlang_vespa nhé) hoặc PM qua điện thoại cũng được.
    Dài dòng văn tự quá nhỉ. Sít tốp thôi...
    Chào thân ái và quyết...liệt./.
    Tín đồ Vespa giáo
    Vợ cả, vợ hai, cả hai vợ đều là vợ cả...
    Được thaitienphuong sửa chữa / chuyển vào 00:49 ngày 18/10/2006
  6. AnhHaiAnh

AnhHaiAnh Thành viên mới

Hìa hìa nghe chừng bà chị đang bực mình mắng nhiếc thằng em rồi . Cái này không có gì. Thằng em có gì động tới chạm điện mong bà chị bỏ quá cho.Còn bà chị nói em giống lãnh đạo thì lại xin lỗi bà chị lần nữa bởi em lại càng ghét những người chỉ biết nói mồm rồi ngồi đó chỉ tay năm ngón ,em thích và quí trọng những người thiết thực. Cho nên câu này cũng xin bà chị rút lại cũng như em có chỗ nào làm bà chị giận thì cũng rút lại. Em thì thực sự là người ít tuổi rồi và cũng không quên " kính lão đắc thọ " nen cũng lại càng không có cái ý nghĩ coi ai là bá láp ngoàiđường cả - câu này làm em tự ái nhiều lắm.Nếu em mà coi như vậy thì không có tham gia và mong được gặp mặt anh chị rồi .Còn những câu nói trên thì cũng bởi một phần hơi thất vọng một chút vì mình hi vọng nhiều mà, phấn khởi đến mong gặp được nhiều anh chị em .nhưng những người mình mong thì không thấy tất nhiên trong đấy có bà chị rồi ( lần trước chị em mình chưa có dịp nói chuyện được với nhau ). Thôi có gì bà chị bớt bớt . Em nói thế để bà chị thông cảm và cũng để dịp chị em mình hiểu nhau hơn ( em là thế _ bà chị thì em chưa biết nhiều ) .Cho bà chị số liên lạc của em có gì chị em mình nt trò chuyện 0906379188
    [/quote]
    Hai Lúa: Chị xin lỗi chú vì nóng giận quá, lúc chị lang thang vào topic này là lúc chị đang bực mình đủ thứ chuyện bạn bè và cơ quan. Đâm ra em bị lãnh đủ, thôi thì chị cũng có "nhời" xin lỗi chú. Chị em cùng tỉnh vào lập nghiệp và cãi nhau chí chóe thì kỳ quá em nhỉ. Khuyết điểm của chị đấy, vì vậy mà nhận xét 6 tháng đầu năm và cuối năm, chuyện gì chị cũng Ok mà có mỗi tội bị phê bình mỗi năm: đồng chí nóng tính và hay cáu quá.
    Nếu chú muốn gặp chị để thì Ok nhưng khổ nỗi chị vi vu tỉnh này tỉnh kia suốt. Khi nào có điều kiện thì chị em mình gặp nhé. Nói thật là chị nói giận anh samichina là nói vui thôi chứ chị bận thật. Sáng định đi Mộc Bài về sẽ gặp anh em, ai ngờ bọn bạn chị cứ cà kê dê ngỗng suốt nên về tối quá. Nhưng lần sau mình có gặp nhau thì cố gắng vào CN nhé chú, vì thứ 7 chị bận.... ai-cũng-biết-là-gì-mà?
  7. AnhHaiAnh

AnhHaiAnh Thành viên mới

Diendiencyti: Thông cảm nhé cưng
  8. AnhHaiAnh

AnhHaiAnh Thành viên mới

Em đã thấy anh bên box 7xSG, em đã tham gia cũng kha khá, CN tuần nào cũng ngồi ở Tí Nị, nói chung là vui, gặp nhau thì lúc đầu có vẻ lạ nhưng dần rồi cũng quen,uống nước thì tiền ai nấy trả nên sóng phẳng, có chuyện gì về CTXH là mọi người tham gia nhiệt tình về cả nhân lực và vật chất.
    Em thuộc thành viên trại sấu: đó là những người Hà Nội (ngoài Bắc) trên đầt SG.Trại này thân thiết và liên tục đi chơi, em cũng tham gia đi chơi xa với họ rồi, vui lắm và rất thân thiện. Anh vào tham gia cho vui nhé. Sắp tới vi vu ở Vũng Tàu đấy.
    CN này định cùng 7x đi thăm viện HIV và làm một bài hoành tráng cho tờ báo...nào đó cho nên có thể em không tới Tí Nị. Nếu mọi người đi nhiều thì tới Tí Nị có vài người, nhưng đông quá thì không khí loãng cực.
    hẹn gặp lại anh.
  9. samichina

samichina Thành viên quen thuộc

Hìc, dào nà?y 'ang bẶnh, mẶt mò?i quà trơ?i. Bưfa nà?o cafe phàt anh em nhì?? diemdiencity hẮt bẶnh chưa?
  10. diemdiencity

diemdiencity Thành viên mới

vừa rồi diemdiencity có dịp xuống binhduong chơi và phát hiện thêm rất nhiều đông hương của mình ở dưới này ,khi nói về hội của mình trên này mọi người rất vui và rất muốn tham gia rất tiếc là các bạn dưới này chưa tiếp cận với inmemet nhiều lên phải có thêm thời gian nữa , dù sao đây cũng là một tin mừng với box với phương châm là "càng đông..càng vui ''''