1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỘI ĐỒNG HƯƠNG THÁI BÌNH TẠI HÀ NỘI * * Vol2* - Nơi giao lưu, tán gẫu, hội họp

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi hoagaobensong, 02/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Sao mà anh Lão già ác đi guốc vào bụng người khác thế nhỉ? Đúng là mình đang nói dối thật, về cái việc "quý lắm" ấy. Em thì ko có ý "đạp đổ";)) anh ý, cũng ko có ý phản đối ý kiến của bất kỳ người nào, chỉ là đưa ra nhận xét của riêng bản thân trước một sự việc (mà chả may là ý kiến của mình lại khác ý kiến người khác, thế mới buồn chứ ạ:((), dù "nhân vật chính" trong sự việc đó là ai, nhận xét của em cũng thế cả mà thôi
  2. domuc74

domuc74 Thành viên mới

vào điểm danh tẹo cho sôi động , sắp đến tháng 3 rồi nhé mọi người . thấy mọi người nói về việc sôi động nên cũng chém gió tẹo là thiển ý của mình thấy là mỗi thời một khác , ai cũng thế thôi chỗ nào vui và hợp với mình thì tham gia hết vui thì out , hơn nữa cái gì cũng có thời của nó tiệc nào chả có lúc tàn . thế hệ mới 9x h ko ai thích ttvnol nữa rồi vì h có nhiều thứ như facebook , blog .. chả như các anh chị 7x và 8x bọn mình là sáng đến phi vào box trên này xem có gì hóng hớt không , nên vì thế bảo để trên ttolvn đông vui chắc là ko thể vì các box tỉnh khác 99% cũng thế thôi mà. online có thể không sôi động vì lắm người h vào cũng chả biết viết gì vì qua cái tuổi nhí nhảnh rồi , như mình chả hạn . nói thế nhưng offline vẫn vui đấy thôi trước tết chả đến 30 mạng là gì nghĩa là mọi người vẫn có sự liên kết thật sự ngoài đời chứ không phải là ảo . không biết mọi người thế nào chứ các cuộc off nhỏ lẻ vẫn âm thầm diễn ra và theo mình biết có rất nhiều người đang là bạn thân .. anh em cũng từ box thái bình này, và trong cuộc sống thật vẫn giúp nhau những việc trong khả năng của mỗi người . với bản thân mình các anh chị em ở box thái bình luôn là những người anh chị em và bạn bè tốt , và mình trân trọng tình cảm đó.

ah nhân tiện là mình đang định khơi dậy lại chương trình từ thiện từ bao năm nay mà box mình tạm dừng , ý định của mình là chọn một trường tiếu học nào đó trên hà giang hoặc các tỉnh tây bắc để tặng sách vở bút , bảng và cặp . công ty mình sẽ bỏ một số tiền và có thể liên kết cùng box mình tham gia , nếu ok thì hè đến thuê xe ai đi được thì đi cùng cho vui kết hợp từ thiện và du lịch luôn . lên ấy làm con lợn mọi anh em giao lưu cho thêm thắt chặt tình cảm :-bd. chươn trình này mình sẽ bàn cụ thể với các bạn khi offline tháng 03 [r24)]
  3. laogiaac

laogiaac Thành viên mới

Đi tặng quà kia là định hè hả em ơi
  4. domuc74

domuc74 Thành viên mới

vâng nếu mà làm kế hoạch để cẩn thận e nghĩ tầm tháng 7 ,8 là ngon hoặc đi vào gần trung thu thì tốt ah , e đang nghĩ đến cảnh cả con lợn nướng như trước bọn e lên tây bắc , ngồi cùng anh e mỗi người một nậm rượu ngô thì đời còn gì mơ ước hơn, có anh em có rượu ngon và mồi :)) thêm e chân ngắn đồng hương thì tốt\:D/;))
  5. laogiaac

laogiaac Thành viên mới

Mạnh ơi, em làm cái draft plan lên đây luôn đi cho mọi người góp ý. Đến buổi offline mình sẽ chốt.
  6. Rains2009

Rains2009 Thành viên tích cực

Quên góp cho Trường Sa đi vì tháng 3 này mình đi Trường Sa nà. Mình mang theo khoảng 12 tấn hàng nên có Attachment thêm cũng không thành vấn đề gì. Nhưng không được kèm người.
  7. nguvanbaochi

Này này, dám bảo chị em phụ nữ TB chân ngắn hả? (Kể cả có đúng thế thì bạn cũng phải nói giảm nói tránh, thậm chí... đổi trắng thay đen thì càng tốt - trường hợp này khuyến khích nói dối ;)))

Mình ngồi chờ kế hoạch, cụ thể mua bán, quyên góp những gì, thì mình sẽ thử câu kéo xung quanh nữa xem thế nào, càng nhiều càng... ít mà. Để mấy hôm nữa mình gọi thêm chị Tottochan về, vụ này chắc đúng nghề của chị ấy rồi

Quyên góp chỗ Trường Sa của bạn Rains thì sợ gấp, mọi ng ko chuẩn bị kịp, ít quá chả bõ công mang vác. Còn kế hoạch của bạn Đổ Mực đến tận hè, mọi người có thời gian để chuẩn bị quyên góp nhiều hơn
  8. domuc74

domuc74 Thành viên mới

mình đang chờ chi tiết thông tin về học sinh dân tộc khối lớp 6 một trường giáp biên giới với lào ở huyện yên châu thuộc sơn la đi qua mộc châu nếu thích là anh chị em mình có thể xuất ngoại sang lào chơi trong ngày rồi về , đang đợi anh quân bạn anh hưng box mình liệt kê chi tiết xem có bao nhiêu e người dân tộc khó khăn để mình sẽ lên kế hoạch chi tiết để đưa lên . nhưng nói chung là kết hợp làm từ thiện và du lịch cùng ẩm thực để vừa có tinh thần tương thân tương ái và có những kỷ niệm cũng như thắt chặt tình đoàn kết giữa các mem nhà mình trong đời sống thật .[r2)]
  9. conaivoiai

conaivoiai Thành viên mới

Đầu tháng 3 đến nơi rồi. Mạnh tổ chức offline cho mọi người nhé
    Anh Diệu
  10. nguvanbaochi

Ừ nhỉ, đến hẹn offline rồi đấy. Anh Conaivoiai "đòi nợ" thế này, chắc lại sắp phải đi công tác đây, ko "đòi nợ" ngay, mấy nữa box mới họp mặt thì anh ấy đi rồi, khéo bị hụt mất ;))