1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi đường Hà nội đến Vân Đồn?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lenguyendv, 26/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lenguyendv

lenguyendv Thành viên mới

Hỏi đường Hà nội đến Vân Đồn?

- Mình nghe nói Vân Đồn với Vịnh Bái Tử Long rất đẹp nên có ý định đi du lịch đến đó. Mình đang chưa biết từ Hạ Long có đường bộ đi thẳng ra Vân Đồn không, nếu có thì bao nhiêu km, đường có tốt không....vì mình dự định tự lái xe đi. Các bạn đã đi tuyến này hoặc có kinh nghiệm du lịch Vân Đồn thì chỉ giúp mình với?? Mình cảm ơn nhiều!

Được lenguyendv sửa chữa / chuyển vào 15:40 ngày 26/07/2008
  2. Disasterpiece

Disasterpiece Thành viên mới

bạn đi từ Hạ Long đến Cửa Ông rồi hỏi đường lên đảo Vân Đồn nhé, cảnh ở đó hoang sơ đẹp lắm !
  3. gabeoquay

gabeoquay Thành viên mới

từ HàNội -Hạ Long mất khoảng 3,5h đi xe, rồi bác hỏi đường từ Hạ Long đến Vân Đồn mất khoảng 1.5h đi xe, cảnh ở đó cũng giống vịnh hạ long, nhưng hoang sơ hơn chút, em vừa đi về, mệt rã rời.
  4. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

BÁc đi xem máy qua Hạ Long đi thêm 40km nữa thì phải là tới Cửa Ông, rẽ trái xuống Vân Đồn, đường xá vi vu. Xuống Vân Đồn bác có thể xách xe máy chơi ở Bãi Dài(cách Vân Đồn khoảng10km, đi tiếp xuống 20km là cảng Vạn Hoa - dọc tuyến này là Vịnh Bái Tử Long đường nhỏ xấu nhưng cảnh thì đẹp mê li) Ở Vân Đồn bác có thể bắt tàu đi Quan Lạn, Cô Tô, Ngọc Vừng ... - Có thể đem x máy theo tàu được - Nói chung cung này rất đáng đi - đi xe máy càng tuyẹt
  5. huanmq

huanmq Thành viên quen thuộc

Các bác cho hỏi Bãi Dài có đẹp ko, tắm biển ở đấy có Ok không
  6. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

Bãi Dài thì đẹp lung linh, có 1 cái cầu cảng chụp ảnh đẹp lắm nhưng tắm thì ít sóng mà cát toàn sỏi nên đợt trước đi tớ ko tắm.
    Đi lên Vạn Hoa mua 1 con gà đồi nhờ nhà hàng làm thịt cho đem ra biển nhậu thì vô đối.
  7. hodota

hodota Thành viên mới Đang bị khóa

ặc... tối ngoài đó làm gì có điện sáng mà đẹp lung linh lại lắm muỗi nữa chứ... còn cái cầu gỗ thì 1/2 bị mòn gần hết rồi... hôm nọ mới đi xong, lại còn lắm hà nữa chứ... bị cứa vài fát . được mỗi cái hoang sơ
  8. trongbkva

trongbkva Thành viên mới

em vừa ở Vân Đồn về (từ Cô Tô về ạ) ở hà nội có xe đi trực tiếp ở bến xe Hà Đông đấy, sáng nào cũng có chuyến chạy 6h từ hà Đông, em đi là chờ xe ở ngã 3 Lạc Trung- Minh Khai, tầm 6h20 xe đi qua.Ở bên box du lịch có tôpic đi Cô Tô đấy, bác có thể tham khảo cách đi ra Vân Đồn.
    Chúc bác vui
  9. behindblueye

behindblueye Thành viên mới

[/quote]
    Bãi Dài thì đẹp lung linh, có 1 cái cầu cảng chụp ảnh đẹp lắm nhưng tắm thì ít sóng mà cát toàn sỏi nên đợt trước đi tớ ko tắm.
    Đi lên Vạn Hoa mua 1 con gà đồi nhờ nhà hàng làm thịt cho đem ra biển nhậu thì vô đối.
    [/quote]
    ặc... tối ngoài đó làm gì có điện sáng mà đẹp lung linh lại lắm muỗi nữa chứ... còn cái cầu gỗ thì 1/2 bị mòn gần hết rồi... hôm nọ mới đi xong, lại còn lắm hà nữa chứ... bị cứa vài fát . được mỗi cái hoang sơ
    [/quote]

Thế hả bác, Bãi Dài k có gì đặc biệt lắm ạh, hic hic, bọn bạn em đag định ra Bãi Dài tắm biển nghỉ ngơi, có lẽ phải xem lại kế hoạch, lại ra đảo vậy
    Được behindblueye sửa chữa / chuyển vào 23:20 ngày 26/07/2008
  10. behindblueye

behindblueye Thành viên mới

Em trả lời kiểu gì mà nó không hiện ra trên bài em post trước nhỉ Nhờ mod xóa hộ em bài post trước với ạh, bài em ghi sau quote không hiện ra tẹo nào