1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội ế 80 (mới) ...Muôn mặt tình yêu (cũ) :P

Chủ đề trong '1980 - Hội Khỉ Sài Gòn' bởi nangkhuya84, 19/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nangkhuya84

nangkhuya84 Thành viên mới

Hội ế 80 (mới) ...Muôn mặt tình yêu (cũ) :P

Sợ post mi'' cái chuyện dài dài các bác lười đọc nên lượm lặt mi'' cái chuyện ngắn ngắn nì cho các bác dễ nuốt. Hy vọng các bác ủng hộ a`.
    NGỘ NHẬN
    Anh qùy xuống cầu hôn. Phía xa, cô điếng người. Toàn thân tê dại, cô dựa lưng vào tường, ứa nước mắt. Người anh yêu là bạn cô.
    Thế mà khi nghe anh nói trong điện thoại với giọng hồi hộp: ?oEm đến ngay nhé, anh có chuyện quan trọng nói với em?, cô đã mừng thầm, tưởng anh sẽ tỏ tình với mình.
    Bạn cô đã đeo nhẫn vào tay, mặt rạng rỡ. Họ cùng nhìn quanh, có lẽ tìm cô. Vội vã lau khô nước mắt, trang điểm lại xong, cô vui vẻ bước về phía họ.

TÌNH YÊU ĐÍCH THỰC
    Cầm tấm thiệp trên tay, anh vẫn chưa tin rằng tên chú rể lại không phải là mình.
    Cô đã từng nói với anh rằng dù gia đình có quyết liệt phản đối về hoàn cảnh của anh, cô vẫn luôn yêu anh. Mãi mãi là như vậy, không bao giờ thay đổi.
    Lời nói đầy cảm thông đó của cô đã động viên anh rất nhiều. Anh làm việc hết sức mình để chứng minh cho gia đình cô thấy: nghèo không phải là một cái tội. Anh yêu cô thật lòng và sẽ làm cho cô hạnh phúc.
    Giờ thì anh biết rằng lòng tin của mình đã đặt nhầm chỗ. Dù sao, anh cũng mong cô được hạnh phúc.
    Còn anh, anh sẽ cùng chiếc xe đạp cà tàng của mình bắt đầu chặng đường đi tìm hạnh phúc mới, một hạnh phúc đích thực.

SÓNG BUỒN
    Biển vẫn như ngày anh và cô đến. trên cát có ai vẽ một trái tim thật lớn. Nghe xa xa như có tiếng anh gào trong sóng: ?oAnh yêu em?. Cô rớt nước mắt, yêu em mà anh lại bỏ rơi em lại chốn này sao?
    Từ cửa sổ ngôi nhà trên đỉnh đồi, anh đăm đăm nhìn cô dưới biển. Anh yêu em đến vỡ cả tim. Vì thế, anh đành xa em mãi mãi.
    Anh không thể đem lại cho em một hạnh phúc bình thường, vì ảnh hưởng chất độc da cam. Tha thứ cho anh!
  2. nangkhuya84

nangkhuya84 Thành viên mới

hơi bị mỏi tay rùi, post thêm mi'' bài nữa rùi nghỉ lun.
    NƠI TÌNH YÊU BẮT ĐẦU
    Buổi chiều đi chợ, chị nhìn thấy sau lưng anh là một cô gái rất trẻ. Chị bí mật theo anh. Họ đến một khách san.
    Chị lặng lẽ quay về và chuẩn bị bữa tối. Anh về.
    Đến bên chị, anh thì thầm: ?ođói bụng qúa em ơi?.
    Chị nhìn anh trìu mến: ?oAnh à, ngày mai chúng mình đi Vũng Tàu nha?.
    Hoàng hôn trên biển thật đẹp. Đi bên chị, anh nhận ra dường như có điều gì bất ổn. ?oAnh à, anh còn yêu em không??
    Anh giật mình: ?ohả??. ?oNgày xưa, tại chính nơi này, anh đã cầu hôn em. Hôm may, nếu anh đã hết yêu em, em sẽ để anh ra đi. Vì em biết anh đã có người khác?.
    Anh lặng người rồi ôm chặt lấy chị. Ôm thật chặt như sợ chị sẽ tan như sóng biển và tuột khỏi tay anh.
    ANH KHÔNG THỂ CÓ CON
    Anh vẫn cương quyết chia tay, mặc dù cô đã khuyên nhủ hết lời.
    Trong một thời gian dài, cô đau khổ tưởng như không thể sống nổi. Chiều nay, trên đường đi làm về, cô bất chợt nhìn thấy anh. Anh đang chở một phụ nữ xinh đẹp, trên tay cô ta còn ẵm một đứa bé kháu khỉnh. Trông họ rất vui vẻ.
    Cô nhớ lại lý do anh nói khi chia tay: ?oBác sĩ bảo anh không thể có con. Anh không muốn em phải khổ!?. Cô chua chát quay đi, nghe lòng mình hình như có cái gì đó vỡ vụn.
    Xe anh đứng trước đầu hẻm, người phụ nữ nhỏ nhẹ: ?oChị và cu Bin cảm ơn em nhé! À, em có vào chơi với vợ chồng chị không??.
    Anh lịch sự từ chối, mắt vẫn dõi theo bóng cô đang xa dần.
  3. william

william Thành viên rất tích cực

hiz hiz,trong này ế kg à em gái cung xử nữ uiiii
    em post bài này làm mấy bà già,ông già nhột ghê
  4. khicon_80

khicon_80 Thành viên mới

Will này chỉ được cái nói xấu hội khỉ, ko phải là ế, mà phải nói là mấy ông mấy bà chưa ai muốn lập gia đình
  5. bagai

bagai Thành viên rất tích cực

hoàn toàn ko phải chưa muốn lập gia đình..mà là ế...hê hê...:P
  6. 24h

24h Thành viên mới

chính xác
    ế... có 1 chữ ế
  7. trai_HN_da_tinh

trai_HN_da_tinh Thành viên quen thuộc

Dạo ni lắm đứa Ế hỉ..???
    Có lẽ bagai nên thành lập hội Ế đi thôi mày ơi.......tao đăng ký đầu tiên nha mày.
  8. silun

silun Thành viên mới

Được silun sửa chữa / chuyển vào 21:01 ngày 22/03/2006
  9. 24h

24h Thành viên mới

ghét nha... ế mà cũng dành seo trời
  10. unisom

unisom Thành viên mới

Ế có cai hay riêng của ế, những tay ko còn ế nữa bây giờ than nhiều hơn lúc đang ế!