1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội ế vợ KBC, đề nghị các đồng chí ế có mặt.

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi NoirDesir, 25/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NoirDesir

NoirDesir Thành viên mới

2. thunt308

thunt308 Thành viên rất tích cực

Đặt cục gạch sau 1 tháng nữa quay lại sẽ có 1 trong vài "cao thủ ế" sửa lại status
  3. leo_queen_8x

leo_queen_8x Thành viên rất tích cực

@Cá: chả thế à, cười cái gì.
    @Vịt kìu: nhà cháu không ế, chỉ lạm bàn, không nắm được bản chất đâu, ké ké
  4. NoirDesir

NoirDesir Thành viên mới

Một lần nữa tớ lại lên khán đài và xin gửi lời chào đến quí vị gần xa và đặc biệt
    Xin chào các đồng chí Ế KBC từ trung ương đến địa phương.
    Qua bài phân tích rõ ràng, cặn kẽ của em Leo. Chúng thấy rằng Ế có nhiều thể loại, bao gồm Ế thụ động, Ế chủ động chẳng hạn.....
    Ế tự nhiên, Ế thiêng liêng, Ế tha thiết, Ế da diết, Ế vinh quang và Ế muôn năm....Ế miễn cưỡng.....ngoài ra còn nhiều thể loại Ế khác mà tôi chưa đc biết, mong các bạn hãy chia sẻ để mọi người biết thêm về mọi thể loại Ế.
    Kính thưa tất cả các thể loại Ế, cá nhân tôi là 1 Nam giới, tôi hiểu các bạn, tôi hiểu tại sao anh Huy, chú Baotrungvip cho dù các bạn gái dập dìu ngoài ngõ, chờ đợi, mong mỏi sự hiện diện của 2thành viên của chúng ta, nhưng họ luôn luôn từ chối...phải có lý do...và theo tôi...có thể là như sau.
    Trước tiên xin nói đôi nét về Nữ giới.
    Chúng ta dù là Nam hay Nữ đều hiểu rằng Phụ nữ là sự khởi đầu của Sự sống, là trung tâm của mọi chuyện, là Big bang của vũ trụ, là sinh đẻ có kế hoạch và cuối cùng là Radio Free mà gia đình nào cũng có....nhưng cái Radio Free này không có On/Off như cái loa Phường đầu ngõ, không có phát thanh theo đúng qui trình...giờ giấc....mà cái Radio Free này có thể hoạt động bất cứ lúc nào....cho dù là 2-3h sáng, mặc dù ngày mai các bạn phải dậy sớm đi cày.....vì không có nút On/Off nên chúng ta chấp nhận nghe, mặc dù đôi khi không làm cho chúng ta thích thú cho lắm.
    Ngoài ra, trong cuộc sống chung, đàn ông chúng ta chịu nhiều thiệt thòi..ban ngày thì cày ruộng về đến nhà thì phục vụ vợ con, đôi khi vợ chưa hài lòng thì còn phải cày tới sáng.... Thường thì trong số chúng ta, những người đàn ông có sự may mắn, khi về đến nhà có cơm ngọt, canh ngon...nhưng còn nhiều người đàn ông khác không đc sự may mắn như vậy...họ phải ăn cơm Khê, canh không ngon...mà không dám hé 1lời...vì đơn giản Mụ vợ rất đanh đá và không biết nội trợ....khi còn yêu nhau thì ra vẻ ta đây công bằng...nếu em nấu không ngon thì anh cứ nói, em sẽ sửa, nói ngon lành lắm....nhưng thực tế, khi người đàn ông chúng ta cất tiếng than vãn...vì cơm khê..canh không ngon...thì những Mụ vợ của chúng ta...chống nạnh tuyên bố...nếu không ngon thì anh vào Bếp trổ tài cho em xem...Trời...Chê cũng không đc, khen cũng không xong và các bạn thử nghĩ xem...đi cày cả ngày, về đến nhà mong đc bữa cơm ngon, đc sự an ủi của vợ...mà chỉ vì 1câu nói chân thành mà những Mụ vợ của chúng ta không ngần ngại đưa thêm việc Nấu cơm, chăm sóc con cái của chúng ta. Nhiều người còn phải lau nhà, giặt rũ quần áo. Thật phũ phàng, đúng không các bạn?
    Đàn ông chúng ta dù giầu hay nghèo, nhưng chẳng ai muốn người phụ nữ của chúng ta phải làm việc nhiều, trừ khi phải bắt buộc và chúng ta cũng bảo kê tất cả những công việc nặng trong gia đình.
    Cũng vì thế mà có rất nhiều Nam ca sĩ đã cất tiếng hát, lên án sự bất công bằng của Phụ nữ với Nam nhi.....Đàn bà ơi...đàn bà....đàn bà là mặn ngọt, chua cay...làm tim anh em ta nhỏ máu.
    Khi đọc qua những suy nghĩ mà tôi viết bên trên, chúng ta có cảm tưởng Đàn ông chúng ta chẳng khác thân Trâu, Bò.
    Giá như chúng ta giữ đc truyền thống như các Cụ ngày xưa nhỉ, khi không hài lòng có thể lôi vợ ra giữa làng cạo đầu bôi vôi.
    Kính.
    Được NoirDesir sửa chữa / chuyển vào 04:27 ngày 01/11/2008
  5. NoirDesir

NoirDesir Thành viên mới

Những điều trên chứng minh rằng 3vị anh em đc nêu tên trong Title Topic là những người có can đảm, hiểu rõ cuộc sống, không hề bị cám dỗ trước vẻ đẹp mĩ miều rất dễ đánh lừa anh em chúng ta. Họ đã can đảm từ chối những người phụ nữ chưa có đủ tiêu chuẩn làm Hậu phương của họ, cũng từ chối cùng chung chiến hào với những người chưa xứng đáng.
    Ế muôn năm.
    Kính.
  6. x8

x8 Thành viên rất tích cực

Vote chú Vịt kìu 5***** vì bài phân tích hay quá
  7. leo_queen_8x

Các anh đang từ chủ đề Ế chuyển sang nói xấu vợ hàng xóm từ bao giờ thế. Đã thế còn có ông không đua xe nhưng oánh võng trên vỉa hè cổ vũ thế kia nữa.
    Nhà cháu nói thật, chẳng qua hồi xưa trẻ ng non dạ, mới đi lấy chồng. Chứ cứ khôn ngoan dũng cảm như bây giờ thì cháu tình nguyện xin gia nhập hội ế cùng các bác luôn.
    Cuộc sống gia đình sở dĩ không được như mình mong muốn là do nhiều cái, mà cái cơ bản nhất là sự vênh giữa cách nhìn nhận của cả 2 bên, Ai lại, tự dưng, có một thằng, chả họ hàng thịt thà gì với mình, đến ở cùng mình. Đã thế lại fải cơm bưng nước rót, mà có fải lúc nào nó ăn uống mặt cũng tươi tỉnh đâu, thỉnh thỏang như khỉ fải mắm tôm. Rồi thì tự dưng fải giặt quần áo, dọn dẹp cho cái thằng đấy nữa. Rồi thì đủ thứ... Đi làm cả ngày mệt mỏi, về tối lại fải fục vụ tận tình mà không được cau có. Có khi còn không được ngủ ngon giấc. Đã thế lòng lúc nào cũng canh cánh cái cảnh nó ra đường ngắm con khác....
    Đời thế, quả thật, rồ đầu lắm đấy chứ.
    Nên có nguy cơ là cái hội ế này sẽ làm ăn ngày càng phát đạt lắm.
    (Có khả năng Ủy ban dân số chuẩn bị tuyển mình đi tuyên truyền, bọn 9x nghe mình nói sợ ngay, chả đứa nào dám lấy chồng có con sớm, ke ke).
    mà này, công nhận, cái title của bác Vịt Kìu hợp nhể. Văn lực dồi dào một cách đáng nể đấy ạ (khum tay nghiêng đầu trước tài năng sáng sủa, không fải giơ tay tát đâu ạ, ngheo icon nó khổ thế đấy)
    @Anh Huy: các anh giai ế thế nào mà cứ có cái duyên gặp đc các em đảm như cái em 3 món một canh biết muối dưa của anh ấy, cơ mà chả lấy đc. Nhưng mà anh cũng đừng vin vào mấy cái lý thuyết vớ vẩn về ế nữa. AQ vừa thôi. Lần sau gặp em nào biết muối dưa thì alê hấp ngay nhé, cấm để cho em nó thoát
  8. x8

x8 Thành viên rất tích cực

Hề hề AQ giề thật đới chứ Cô hông phải nhắc giờ mà có đứa nào dư thế cứ là chém lun
  9. leo_queen_8x

Hầu như ai cũng phải đi hết cả ruộng mới nhận ra bông lúa nào là to nhất, và hẳn nhiên không ai có thể quay lại để hái bông đó. Thường phải vội vàng hái đại một bông mình cho là to nhất trong đám còn lại...
  10. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Ô thế cứ ai có gia đình rồi là thành chiết gia hết thế này á? Ông bạn mình mới lấy vợ được mấy tháng cũng suốt ngày lẩm bẩm: Hôn nhân là cái toilet, hôn nhân là cái toilet...blah blah... rồi ngửa cổ nhìn trời thở dài. Thôi mình cứ ế cho lành, mình chả muốn làm chiết gia đâu :D