1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội ế vợ người Bắc Ninh(Đăng ký làm hội viên đi)

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi nguyenphuong5, 06/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

N khách thế có ai "ê Ế " thì Share với Boy đi đang cô đơn nè ........... Mí chị mí cô ới em nè
    Chài chài nhìn mấy cái nick kia ngon nhẩy
  2. pihk_heart

pihk_heart Thành viên mới

[
    Pihk_heart hỏi khó thế?
    Hiện tại thì Anh còn trẻ sao mà biết được có ế vợ hay ko? Hội này có lẽ phải đổi tên là hội: "Dành cho những người đi tìm 1 nửa" bác nguyenphuong ạ. Chứ ko bà con ta lại hiểu nhầm thì chít.
    Theo Pihk_heart thì bao nhiêu tuổi mà Anh chưa có vợ thì gọi là ế?
    Anh mà ế vợ thì sẽ về 44NSHD bắt đền đó
    Được dragon7480 sửa chữa / chuyển vào 08:25 ngày 13/06/2005
    [/quote]
    Hi hi, đây la? hội ế vợ ma?. Anh không ế thi? tham gia la?m chi lại co?n đo?i ngươ?i ta thay đô?i tên hiệu - vô lý quá. Co?n em thi? không dám nói ai ế hết, tại ngươ?i ta tự nhận thôi ma? .
    Ma? không được bắt đê?n gi? hết đâu đấy . Bất công quá, bất công quá. Ma? anh gi? ơi, cánh ga? ngon lắm đó, măm măm - nghif đến thấy the?m ru?i
  3. nguyenphuong5

nguyenphuong5 Thành viên mới Đang bị khóa

Tiếp tục giáo trình tán gái cơ bản :
    Bài 1 : Chọn đối tượng
    Môn tán gái có những cái khác so với những môn học xã hội khác. Nó đòi hỏi chàng trai nào khi áp dụng vào thực tế cần phải linh hoạt, tuỳ biến không cứng nhắc. Không có chàng trai nào có thể tán gái giống theo kiểu thằng bạn chí thân tán gái. Cả học thầy lẫn học bạn chỉ áp dụng cho những lĩnh vực khác chứ không thể áp dụng ở đây được.
    Bạn có thể chọn đối tượng qua rất nhiều phương tiện. Đơn giản nhất là chọn những người quen biết xung quanh ta, bạn gái từ thuở cởi truồng tắm ao,... nếu thành công thì là một mối tình bền chặt, nhưng coi chừng nếu ko thành công thì hoặc bạn sẽ biến thành một thằng em trai hỉ mũi chưa sạch, hoặc bạn mất béng một người bạn. Nói chung trường hợp này rất khó bàn và rất khó để cho bất kỳ người nào có năng khiếu hài ước có thể đùa cợt được. Lời khuyên của tác giả bài viết này là nếu tán được em nào trong trườnghợp này là tốt nhất, yên tâm không .....
    Thế nhưng xác suất chọn được trường hợp này khó lắm. Bạn phải làm quen trong các trườgn hợp khác như : quen ở sinh nhật, quen ở đám cưới thằng bạn, đám cưới ông anh, quen ở lớp học tiếng anh, quen do được thằng bạn rủ đi giới thiệu, ... và nhiều tình huống khác có thể có như quen ở trên mạng, quen do mình "vô tình" đâm phải, quen ở "đám ma", đám giỗ , cùng bị công an bắt giữ xe do vi phạm luật giao thông, quen khi cùng đi mua hàng bị chém đẹp, ....
    Nhưng dù thế nào thì tôi tạm chia thành các trường hợp sau :
    - Quen 1-1 : Tức là bạn tự làm quen một mình với đối tác, có thể đối tác làm quen trước hoặc bạn làm quen trước không quan trọng. Thậm chí bạn có thể chủ động đâm thẳng vào "quân thù" không quản ngại hi sinh để làm quen.... Trường hợp này đòi hỏi bạn phải là người nhanh mồm nhanh miệng, đối tác cũng đừng có nhút nhát quá hoặc giả vờ nhút nhát qúa, được cái đối tác cũng khá bắt mắt. Đối với trường hợp này khả năng tán gái thành công khá rõ ràng, hoặc tán đổ rất nhanh, hoặc chẳng làm ăn gì được. Tốt nhất, tớ khuyên nếu bạn ở trường hợp này cần đánh nhanh rút gọn trong vòng khoảng 1 tháng, nếu không gì gì thì cần chuyển thành giọng bạn bè trong sáng cho đỡ mang tiếng, biết đầu sau này lại kiếm chác được, lật lại tình thế (Nhớ là đừng đầu tư và hi vọng quá .... hêhehê, anh em chắc hiểu cả)
    Quen n-1 : Một nhóm bạn của bạn làm quen với một cô gái. Bạn sẽ cực kỳ có lợi thế nếu bạn là người nổi bật nhất trong số đó, và tất cả nhóm bạn còn lại đều cố gắng vun cho bạn. Nhưng bạn đừng có mơ vào chuyện đó. Nếu bạn gái kia khá xinh, có duyên thì không phải chỉ có mình bạn để ý đến cô ta, kể cả khi nhóm bạn còn lại đều đã có người yêu . Tớ có một thằng bạn chí thân, nhưng phải cái có một tính xấu, nó tuyên bố NP tớ tán ai nó cũng tán, vì chắc là phải có gì gì đó thì NP tớ mới tán... không biết sau này tớ lấy vợ nó có theo lý thuyết đó không nữa Nếu quả thật bạn bắt đầu thích cô ta, thì bạn phải vừa tán vừa phải khống chế ngay lũ bạn thân của mình. Còn nếu bạn gái kia không xinh lắm, thì hoặc là cả lũ bạn của bạn giải tán ngay ý nghĩ tán tỉnh cô ta - kể cả bạn, hoặc là bạn sẽ có một lợi thế vô cùng lớn nếu bạn dễ tính một chút (cứ yêu đã, xấu cũng được ) Tất nhiên, tình bạn của các bạn vẫn được duy trì, dù cho bạn gái của các bạn xấu hay xinh
    Quen 1-n : Trong trường hợp này mà bạn là người chủ động làm quen ----> bản lĩnh của bạn khá đấy. Tâm lý số đông của đối thủ khiến cho họ không có ngại ngùng gì có thể gặp phải. Thông thường, nhóm con gái sẽ chiếm ưu thế, trừ khi gặp phải các tay cao thủ, hoặc giỏi giao tiếp, bản lĩnh, hoặc có năng khiếu về nghệ thuật như hát, vẽ, đặc biệt có lợi thế nếu bạn tự nhận mình là nghệ sĩ nhiếp ảnh ... (có điều sau đừng có ân hận khi rửa ảnh tặng .... NP đã dính chấu 1 lần mà tởn đến già). Nếu nhóm bạn gái đó sàn sàn nhau về hình thức và nội dung, thì khó cho bạn đấy (xem topic con trai Kinh Bắc đa tình ....) Bạn phải kiên trì lập trường của mình, kẻo rồi .... hihihi. Nhớ đừng có chọn người mà bạn cho điểm tốt nhất trong số đó, vì khả năng thành công là rất ít.....
    Quen n-n : Nhóm bạn của bạn làm quen với nhóm bạn của đối tác .... bận quá chưa viết tiếp được
    Kỳ sau : Tỏ tình
    Được nguyenphuong5 sửa chữa / chuyển vào 16:38 ngày 21/06/2005
  4. mongyeulinh88

mongyeulinh88 Thành viên mới

Thuộc rồi! Nhưng cơ bản vẫn là đầu ra, thị trường bác à!
  5. dragon7480

dragon7480 Thành viên mới

Bài học về hẹn hò
    Cuộc sống là một hành trình lên thác xuống ghềnh. Trong chuyện hẹn hò cũng vậy. Thực tế nó là một chuyến đi khám phá và thử thách, với một số bài học quan trọng và nguyên tắc chung để học hỏi trên đường. Sau đây là một số kinh nghiệm do các chuyên gia tình yêu rút ra.
    Tình yêu và hẹn hò giống như hộp chocolate
    Bạn sẽ không bao giờ biết được mình sẽ được gì khi chọn một đối tượng tiềm ẩn, cũng giống như trong một cửa hàng chocolate rộng lớn. Họ đến với mọi kích cỡ, hương vị, độ ngọt ngào và những vỏ bọc khác nhau. Sự chau chuốt bên ngoài có thể đánh lừa bạn. Đôi khi vẻ bề ngoài hấp dẫn lại không có vị ngọt đậm đặc khi bạn cắn vào tận bên trong. Sự ngọt ngào thơm ngon đôi khi lại bị ẩn giấu dưới lớp vỏ xuềnh xoàng. Bạn cần phải thử nhiều hương vị mới biết được cái nào phù hợp nhất với mình.
    Luật hấp dẫn bao giờ cũng đúng
    Định luật toàn cầu về sự hấp dẫn đã nói rằng những yếu tố giống nhau (con người, suy nghĩ, tư tưởng, mong ước) luôn hấp dẫn lẫn nhau. Người tử tế sẽ thu hút người tử tế và ngược lại.
    Trong tình yêu, bạn sẽ thu hút và thu được những cái như con người bạn, như những gì bạn suy nghĩ, mong đợi, một cách tích cực hay tiêu cực. Hãy trở thành một cục nam châm tích cực, bạn sẽ thu hút được tình yêu và cuộc sống tích cực. Luật hấp dẫn sẽ không bao giờ đánh lừa bạn.
    Chàng hiệp sĩ sẽ không tự đến với bạn
    Điều đó (nhận ra và đón lấy những giấc mơ và mục tiêu trong tình yêu và cuộc sống) sẽ chỉ xảy ra khi bạn hành động. Vì vậy đừng ngồi chờ chàng hoàng tử sẽ cưỡi ngựa tới cứu vớt mình, hãy tự hành động - đối mặt với những thử thách trong tình yêu.
    Làm việc khôn ngoan, chứ không tốn sức
    Trong tình yêu và cuộc sống, để đạt được mục tiêu của mình cũng giống như trò chơi. Càng gặp gỡ nhiều bạn càng có cơ hội tìm được người trong mộng. Bạn có thể dành hàng giờ đồng hồ gặp gỡ một hai người quen thuộc tại một nơi quen thuộc. Nhưng đó chỉ là công việc lâu dài và hao tổn sức lực. Mở rộng mạng lưới sẽ gia tăng đáng kể số người bạn tiếp xúc và gặp gỡ, từ những người chỉ nằm trong cộng đồng của bạn tới hàng triệu người trên thế giới. Đó chính là sự thông minh.
    Trái tim là kẻ mách bảo trung thành
    Không có gì quý giá và mạnh mẽ hơn tình yêu trên thế giới này. Hãy đi theo sự mách bảo của con tim. Nó là một kẻ săn lùng dũng mãnh, luôn biết một nửa của bạn đang chờ bạn nơi đâu. Nó sẽ dẫn dắt bạn vượt qua những thác ghềnh của cuộc sống để tìm ra tình yêu đích thực. Nó sẽ không bao giờ hại bạn.
    Hẹn hò và yêu đương là một hành trình
    Hãy thưởng ngoạn chuyến đi của mình và làm một con đường tắt để đến được giấc mơ tình ái qua không gian mạng.