1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Fanxipan 69 và những phi vụ đậm chất 69 (Hội được thành lập từ 6 nữ 9 nam tại lẩu Thắng Cố 69 Sơ

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Free_as_the_bird, 18/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kylie

kylie Thành viên mới

Mua vé máy bay ra Hà nội, rồi tiếp tục hành trình như trên .
    Vietnam Airlines vẫn đang giảm giá đấy
  2. kylie

kylie Thành viên mới

Hehe, không việc gì phải vội bác ạ. Bác cứ suy nghĩ đến tầm tháng 5, tháng 6 rồi đi cho nó đỡ lạnh
  3. nhungcoi

nhungcoi Thành viên mới

Hay qua, tui tham gia voi. Phai chuan bi nhung gi cac bac thong bao va huong dan voi nhe. chua leo nui bao gio ca!
  4. Free_as_the_bird

Free_as_the_bird Thành viên mới

OK, đã tập hợp đủ quân số. Điểm danh cái nhẩy:
    1. Free...bird & friend (2pax)
    2. Chickenrun & friends (3pax)
    3. Hivooc (2pax)
    4. Chutichh2o (1pax)
    5. Thành (YM: toosonet) (1pax)
    Total: 9pax, 2 gái & 7 giai. Vừa xinh! Việc thêm hay bớt quân số sẽ phụ thuộc vào số người đi họp offline và sự thống nhất của tất cả thành viên trong đoàn.
    Nhưng trc tiên, em xin phép được quyết luôn một vài vấn đề để chúng ta cùng nhau khởi động vụ này cái nhỉ:
    1. Thời gian thực hiện:
    Theo phần đông ý kiến của các bác, chúng ta sẽ khởi hành vào tối mùng 4 tết (tức 1/2) và về đến Hà Nội sáng ngày mùng 8 (tức 5/2). Em cũng thấy thời gian này là hợp lí. Tuy nhiên, em vân xin để thời gian dự phòng, tức là lùi hẳn lại 1 tuần (đi 8/2 về 12/2). Quyết định cuối cùng sẽ đc đưa ra tại buổi họp offline, hình thức: biểu quyết lấy số đông.
    2. Họp offline:
    Vì là thời gian gần tết, ai cũng bận việc riêng, không thể họp quá sớm, nhưng cũng kô thể để đến 27, 28 tết mới họp. Vậy em đề nghị chúng ta sẽ họp vào tối 24/2 (tức 25 tết).Thời gian và địa điểm sẽ thông báo sau. Các bác có ý kiến khác về họp offline, xin cứ post lên cho mọi người cùng biết.
    @hivooc: em đoán là bác từ nước ngoài về, vậy tối 24/2 bác có thể đi họp luôn đc kô? mong bác cho ý kiến, em sẽ gửi cả pm cho bác.
    @cuoptrendaimuop & nhungcoi: em thấy 2 bác cũng máu, nhưng thật sự máu thì em ko dám chắc. Vậy em tạm thời để 2 bác ngoài danh sách. Từ đây đến hôm offline, nếu 2 bác quyết định đi thì cho em xin số cellphone và YM đê tiện liên lạc. Rất hy vọng sẽ đc cùng 2 bác leo Fxp
    @gigi123: Phải nói thật, RẤT LẠNH! Bản thân em cũng bị cho là gàn, là điên khùng khi đi vào thời gian này, và cũng là đứa chịu lạnh cực kém. Nhưng kệ chứ, cứ phải đi thì mới biết mình chịu đựng đc đến đâu. Vả lại, lại 1 ý nghĩ điên khùng nữa, lạnh đến mức đc nhìn thấy tuyết trên FXP thì cũng lãng mãn đấy chứ, đáng để liều 1 phen đấy chứ
    @all: Từ đây đến hôm offline thời gian còn khá dài, đủ để chúng ta suy nghĩ cân nhắc, đưa ra quyết định cuối cùng. Tuy nhiên, điều mà em mong muốn là những ai tham dự offline thì sẽ chắc chắn đi, có như vậy chuyến đi của chúng ta mới thực hiện đc.
    Mong sớm đc gặp và đi cùng các bác
    Cheers
    Được Free_as_the_bird sửa chữa / chuyển vào 21:14 ngày 20/01/2006
  5. toosonet

toosonet Thành viên rất tích cực

Mấy ông bà leo FXP về đâu rồi, vào động viên đi chứ.
    Con mụ mod Linh I vồ đâu rồi, động viên tinh thần anh em đê
  6. langbatkyho

langbatkyho Thành viên mới

Hôm nay mới có dịp nhảy vào đây ngó nghiêng thấy chủ đề hẫp dẫn quá, bạn Free_as_the_bird cho tôi đăng ký một chân nheh. Hy vọng là không quá trễ
    Minh
    YM: hminh1180
    Mobile: 0913568829
    Chào thân ái và quyết thắng
  7. chicken_run_new

chicken_run_new Thành viên mới

Thanh củi bác free bird vì đã đứng ra tổ chức vụ này nhở.. Tuy nhiên em có một vài ý kiến như sau:
    1/ Chắc là có bác nào đó đề xuất ý kiến đi từ ngày 8-12/2 hay sao mà tự nhiên thòi ra thêm 1 option nưa thế nhỉ? Thứ nhất khẳng định là nếu bác chọn đi vào ngày này thì em bó tay rồi. Vừa nghỉ Tết xong thì làm sao mà em nghỉ làm được lắm thế. Rơi rụng mất 3 suất Vụ này dễ nên em nghĩ bác quyết luôn đi chứ đem ra offline biểu quyết làm gì cho nó mất thời gian. Gần Tết ai cũng bận mà. Quyết định ngày rồi ai sắp xếp đi được đúng những ngày đó thì mới đến offline để bàn các việc cần làm tiếp sau đấy. Còn ối việc biểu quyết để xem ai còn tiếp tục rơi rụng nữa không cơ mà.
    2/ Hôm offline là ngày 24/1 cũng được, cứ sau giờ làm việc là okê con bê (mà đính chính là ngày 24/1 chứ không phải 24/2 nhá).
    Theo em thì hôm đó bác nào có ý định đi thì nên mang theo tiền đi để đóng luôn (mang đủ tiền vé nằm rồi đến đấy cân nhắc sau. Em thì chắc chắn ko thể ngồi trên tàu từng ấy tiếng được, hix hix ).
    Sau đó tiếp tục phân chia công viêc luôn cho từng người : mua vé tàu nè, contact với tour guide tại Sapa nè, lên lịch cụ thể chuyến đi nè, list các đồ dùng thiết yếu cần phải mang đi nè, và trăm thứ ba rằn khác.
    Thời gian thì cũng không còn nhiều, lại vướng phải mấy ngày Tết bánh chưng thịt mỡ vào nữa thì e là sau Tết làm không hiệu quả.
    Em có một số thiển ý như thế, các bác xem thế nào rồi góp ý sớm để nhà em còn biết đường mà chuẩn bị xiền .
    Mà các bác vừa mới đi FXP về không thấy ghé qua đây cho tí kinh nghiệm nhở. Chờ mãi chẳng thấy ai. Tệ quá
  8. miss_only_you

miss_only_you Thành viên mới

Vào đây ủng hộ bạn hiền Freedom của mình cái nào Các bạn đi mùng 4 Tết là đẹp quá rùi, bạn hiền confirm đi, ai không đi được đành hẹn dịp khác vậy! Mà leo mùa xuân chắc cũng ngon lành đấy, hi vọng trời không mưa thôi! Bạn hiền có tài tổ chức lôi kéo ghê, đến giờ đã đông thế này rùi. Thế mà mới đầu cứ lo không ai thèm đi cùng bạn hiền. Mà các bạn gái đi ít thế nhỉ? Cố lên, đông đông tí mới vui! Như đoàn tớ vừa đi về nè! Vui lắm, mãi mà chả rời được nhau đấy!!!!
    Chúc mọi người sớm thống nhất và mau mang quà về cho các anh chị em box du lịch nhé!
  9. canhdongbattan

canhdongbattan Thành viên mới

Các bạn cho mình đăng ký 1 pax nhé (nữ). Nhưng vì mình ở Tp.HCM nên sẽ không đi họp offline được, nếu không có gì thay đổi thì mùng 4 mình sẽ bay ra HN rồi join với các bạn vào buổi tối.
    Hiện mình đang chờ quyết định của sếp xem có được off mấy ngày đấy để đi không, nên tạm book với các bạn 1 chỗ. Nếu có quyết định thì mình sẽ call cho chủ xị trước ngày họp offline để confirm và xử lý vụ tiền nong luôn.
    Cheers
  10. chicken_run_new

chicken_run_new Thành viên mới

Welcome welcome. Có những người nhiệt tình thế này thấy phấn chấn hẳn. Vote đằng ấy 5* nhá