1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gấp các bạn bên ấn về mực xăm HENNA!!!

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi ootattoo, 09/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ootattoo

ootattoo Thành viên mới

Hỏi gấp các bạn bên ấn về mực xăm HENNA!!!

Mình thấy bên Ấn Độ có loại hình nghệ thuật rất hay là vẽ kín cánh tay cả bàn chân nữa!nghiên cứu thì biết họ dùng mực tên là HENNA!có bạn nào ở Ấn độ biết về cái này giúp mình với nhé!!!Cảm ơn nhiều nhiều!!!
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

bên thái hay sing nhiều lắm bác, cứ đi vào khu ấn là đầy rẫy, đâu tận ấn độ cho xa xăm
  3. ootattoo

ootattoo Thành viên mới

Thank bạn nhiều nhé!!bạn có ở thái lan không?
  4. viethuong279

không bác ạ, ý tớ nói nếu bí quá không nhờ đc ai từ ấn độ mang về thì bác cứ alez chi 200$ bay sang sing mà mua mang một vốc về tha hồ mà vẽ vời...
    Ở đó người ta vẽ ngay tại chỗ luôn, bác thích ngồi nhìn ké để học nghề cũng được, Tại tớ thấy phun phun mực cứ khó kiểu gì ấy, mực mà ra không đều hay đầu phun mà bị to thì dễ lổn nhổn lắm. Kiểu như phun kem cho bánh bông lan vậy
  5. 4design

4design Thành viên mới

Oh!vậy à!hay nhỉ!mình thích kiểu vẽ đấy lắm!bạn đã thử baoo giờ chưa?cái mực đấy nó có đắt không và có giữ lại được trên da lâu không?
  6. viethuong279

Loại của tớ rởm nên chắc không giữ được lâu. Mà tớ chả kịp biết nó giữ được bao lâu thì đã rửa rồi vì mẹ tớ bảo mày vẽ cái gì trên tay mà trông bẩn bẩn thế hở con
    Cái loại tớ dùng không xịn nên mực cứ chảy ròng ròng, đầu bút thì to oành nên khó điều khiển lắm. Còn thì loại xịn tớ chưa thử bao giờ
  7. ootattoo

ootattoo Thành viên mới

Hì!nếu rửa mà cũng hết được thì buồn nhỉ!để mình thử đi nhiên cưúu về cái này xem như thế nào!bạn có ở Hà nội không?thank bạn bằng 5* nhé!!!
  8. viethuong279

không phải đâu bạn, nó phải có một khoảng thời gian nhất định để khô, trong khoảng thời gian nay không được đụng vào nước. Sau khi khô thì rửa không sao hết, nó sẽ giữ màu khoảng 2-3 tuần hoặc lâu hơn tùy vào chất lượng henna (mehndi). Nhưng nếu rửa trước khi nó khô thì nó bị mất màu là đúng rồi
    Tớ ko có ở HN đâu
  9. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Khỏi tắm luôn .... trông thế mà kỳ cọ lâu lắm mới hết, để không cũng phải hơn 2 tuần ...
  10. ootattoo

ootattoo Thành viên mới

thích quá nhỉ!thèm có cái mực này quá rồi!mem nào có thì nhượng lại cho mình 1 lọ với!không thì mua giúp mình bên Ấn được thì càng tốt!Thank trước nha!!!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa