1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì đáp nấy!!! 1080 của box, bạn nào có gì thắc mắc vô đây hỏi ná?! "tất cả mọi thắc mắc của các

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi likead, 13/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ChuongHonda

ChuongHonda Thành viên mới

Tuấn anh
  2. ttvnls

ttvnls Thành viên mới

Em lâu lắm ko về nên ko biết quán ốc nào ngon. Nhưng quán ốc Tuấn Anh thì hôm về nhà cũng được ăn vào đúng hôm khai trương và ăn cũng ko ngon máy. ko biết bây giờ thế nào.
  3. thanhsondlbk

thanhsondlbk Thành viên mới

Trùi ui...chẹp chẹp nhà em bên Tỉnh đấy nhưng đã 20 năm rùi bây dừ không bít thế nào. Hic... Hic...! em nhớ quê quá! mà em rất thích ăn ốc cho em đi cùng với em còn trẻ lắm mới 4 xịch thôi. Tết em mới về thăm bu. Noọng ới mà nảy sập xình!
  4. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Mua thì tùy vào túi tiền của bạn, còn đi TQ thì có nhiều cách đi đường đồi or đường chính. Đường chính làm thủ tục giấy tờ (cái này tớ ko biết) còn đường đồi bạn mất khoảng 40k mới qua được.. nhưng đó cũng chỉ là chợ buôn bán thui...
  5. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Sang TQ bằng niềm tin à khi mà có 1 ngày, mà lại cả đi cả về
  6. hocanhhoi

hocanhhoi Thành viên mới

Ở Lạng Sơn có nhiều Trung tâm lữ hành lắm, bạn có thể đến đấy nhờ người ta làm giấy thông hành (150 ngàn), nếu người ta ghép được bạn vào cùng đoàn khách nào thì tốt . Nếu không thì bạn có thể thuê Hướng dẫn viên của họ đưa bạn đi (100 tệ/ngày ~ 200.000 VND). Nếu bạn muốn đổi tiền Trung Quốc thì nhờ HDV ở đó gọi người đến tận nơi đổi cho. Đi Bằng Tường sáng đi lúc 8h, chiều tầm 3h30 về là ổn, có thể đi qua cửa khẩu Hữu Nghị hoặc Tân Thanh.
    (Nếu đi Hữu Nghị : 1 cuốc taxi từ LS lên Hữu Nghị là 80 ngàn, lúc về cũng vậy. Nếu đi xe của HTX vận tải LS thì 70 ngàn lúc về, 50 ngàn lúc lên).
    Khi qua cửa khẩu Hữu Nghị thuê 1 xe taxi vào Bằng Tường 20 tệ/xe.
    Sau một hồi ngắm nghía, mua sắm thì đi ăn trưa. Muốn tiết kiệm thì ăn cơm suất từ 7-10 tệ/suất. Nếu đi bộ nhiều mỏi cẳng rồi thì bạn đi mát xa chân cho thư giãn (có các mức khác nhau, tối thiểu 13 tệ - 1 giờ).
    Chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ.
  7. ttvnls

ttvnls Thành viên mới

Giang hồ đâm chém anh không sợ
    Chỉ sợ đường về thiếu bóng em.​
  8. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

tớ mới đi cách đây 1 tuần mà?!
  9. poke85

poke85 Thành viên mới

Lên LS có một ngày thì đừng nên sang TQ làm gì, thiệt đó. Thời gian đó đủ để thưởng thức rất nhiều đặc sản của LS đó nha. Nè:
    Vịt Quay: Món ăn đặc sản nổi tiếng của Lạng Sơn, nhất là Vịt Quay Thất Khê. Vịt sau khi được làm sạch, được nhồi gia vị và nhất là lá cây Mác Mật vào bụng rồi khâu kín lại. Sau đó bỏ vịt vào dầu lạc hoặc mỡ đun sôi đến khi chín vàng. Thịt vịt quay da giòn, có hương vị thơm ngon, hợp khẩu vị mọi người và rất được ưa thích.
    Lợn Quay: Có nguồn gốc đặc sản nổi tiếng của người Hoa. Lợn được quay trên Than củi hồng, thường là Lợn khoảng 30 - 40 kg để khi quay thịt có độ giòn và ít mỡ. Là món ăn không thể thiếu tại các dịp lễ hội của đồng bào các dân tộc Lạng Sơn.
    Khau Nhục: Được chế biến từ thịt lợn ba chỉ. Đây là món ăn đòi hỏi kỹ thuật nấu nướng phức tạp với rất nhiều các loại gia vị và là món ăn truyền thống tại các lễ cưới của nhân dân trong vùng.
    Phở chua: Món ăn đậm đà bản sắc dân tộc, được khách du lịch và mọi người ưa thích.
    Rượu Mẫu Sơn: Là rượu trắng, được trưng cất từ gạo và men lá do đồng bào sống ở vùng núi cao Mẫu Sơn tự chế biến. Đặc điểm loại rượu này có mùi vị thơm dịu của lá, rễ cây thuốc miền núi Lạng Sơn .
    Cơm Lam: Là món ăn rất đặc trưng của người Tày và người Nùng.
    Hehe, thích chưa!!! Măm măm..
  10. tutiendung

tutiendung Thành viên mới

Cho mình hỏi mua rượu Mẫu Sơn ở đâu nhỉ .Tất nhiên là rượu Mẫu Sơn gốc đó .Mình thấy bán nhiều Rượu Mẫu Sơn .Nhưng mà toàn pha thôi .Giúp mình nhé !!!