1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì - Đáp nấy box Miền Tây!

Chủ đề trong 'Miền Tây' bởi wildman1979, 23/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thtr321

thtr321 Thành viên mới

Cầu RM sang 17/1 mới thông xe bạn à.
    Theo mình để ý, dân tỉnh Trà Vinh thường hay đi đường SG-Mỹ Tho-RM-Hàm Luông-Mỏ Cày...
  2. doremonkey

doremonkey Thành viên mới

Bác này quê ở đâu miền tây mà rành quá vậy. Từ SG về Trà Vinh nếu đi xe máy thì theo phà rạch miễu - Ham Luông - Cổ chiên cho nhanh bạn ah.
    Đi theo cách 2 và 3 của bạn thì ngắn hơn, Nhưng thời gian chờ đò từ phà ngũ hiệp qua chợ lách hơi lâu. Nếu bác có thơi gian và thích cây trái miệt vườn thì đi theo cách 2 và 3 khá thú vị. Còn ko thì đi theo đường lớn cho lành.
  3. heromanvn

heromanvn Thành viên quen thuộc

Tớ ở tít HN mà còn rành lộ trình như bác ấy đấy
  4. quecui

quecui Thành viên quen thuộc

Xin tư vấn đi xe máy miền Tây
    Chào các bác, em muôn làm chuyến xe máy miền Tây trong 4 - 5 ngày theo cung này:
    Tuyến Sài Gòn - Tân An -Cao Lãnh - Long Xuyên - Rạch Giá - Cà Mau - Bạc Liêu - Sóc Trăng - Hậu Giang - Cần Thơ - Vĩnh Long - Sài Gòn. Khi về đến gần Vĩnh Long rẽ xuống Trà Vinh rồi qua phà sang Bến Tre, Tiền Giang rồi về SG theo Quốc lộ 50.
    Các bác xem tuyến đi như vậy ok chưa, ok thi mong các bác cũng chỉ giúp cho em tại mỗi điểm thì có những chỗ nào chơi, đồ ăn gì tiêu biểu???
    Em xin cám ơn trước các bác rất nhiều
  5. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Tuyến đi thế là ổn rồi, Ăn uống thì với khoảng thời gian như vậy không đủ để đi thưởng thức những món ngon, lạ, đặc trưng và ..... rẻ ở địa phương vì chỉ qua được các trung tâm thị xã, thành phố của tỉnh là chính, nên tốt nhất là đến đâu hỏi dân địa phương thôi ở đấy thôi - Hỏi mấy chú xe ôm hoặc chui vào mấy khách sạn hỏi lễ tân ấy!