1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI GÌ ĐÁP NẤY - LA RÉPONSE À VOS QUESTIONS ?-? Nhờ các bạn ở Nice giúp tìm việc và chỗ ở hè này (p.

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi PKaN, 30/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PKaN

PKaN Thành viên mới

Bạn có bà chị tuyệt vời thế rồi còn lên đây hỏi bọn này làm gì nữa Đùa vậy thôi, chúc mừng bạn đã dũng cảm quyết tâm học tiếng Pháp Đúng như chị bạn đã nói, ban đầu thì nên theo học ở một trung tâm nào đó cho có hệ thống, đến khi đã có cơ bản rồi thì sẽ theo các lớp cấp tốc hoặc chuyên sâu hơn.
    Nếu bạn ở Hà Nội thì có lẽ L"Espace vẫn là địa chỉ đào tạo tiếng Pháp uy tín nhất, có điều đăng kí chờ xếp lớp tương đối lằng nhằng. Bạn có thể tham khảo thêm chủ đề này :
    [topic]1074349[/topic]
    Còn nếu không bạn có thể tìm một lớp do các giáo viên hoặc học viên khác tự tổ chức, hoặc học gia sư cùng một bạn nào đó để giảm bớt chi phí. Tham khảo chủ đề :
    [topic]405379[/topic]
    Chúc bạn thành công
  2. philippe

philippe Thành viên rất tích cực

Chị bạn khuyên chuẩn đấy. Ngay từ đầu thì nên đi học cơ bản ở trung tâm, sau đó thì học tăng cường gia sư hay các lớp luyện khác là vừa.
    Trong các trung tâm ở HN thì ngoài L"Espace mình recommend bạn Trung tâm CFC ở ĐHBK. Không phải ngẫu nhiên mà ĐSQ Pháp quyết định chuyển trung tâm khảo thí DELF-DALF của HN từ ĐHNN-ĐHQG về đấy kể từ tháng 11/2008.
    Được philippe sửa chữa / chuyển vào 07:53 ngày 21/10/2008
  3. Rubykey

Rubykey Thành viên mới

Cho em hỏi các bác chút!
    Em cũng là dân ngoại đạo chưa bít j về tiếng Pháp. Em năm nay apply HB Esasmus Mundus khoá Media. Họ đòi phải biết ít nhất 2 tiếng. Em chọn học thêm tiếng Pháp, và em chỉ có nhiều nhất 2 tháng để học và thi lấy 1 chứng chỉ thấp thấp. Các bác nghĩ em có thi được B2 không? Và nếu có thể thì em nên lên kế hoạch học tập như thế nào?
    Em cảm ơn trước ạ!
  4. johanl

johanl Thành viên mới

2 tháng thì mình nghĩ mới chỉ học được một chút cơ bản và giao tiếp thông dụng thôi. Trong điều kiện học bình thường mình nghĩ cần 2 năm để thi đạt B2, còn nếu học tăng cường chắc tối thiểu cũng phải 6 tháng đến 1 năm. Nói chung cứ nên chăm chỉ và chịu khó luyện nói viết để đạt kết quả tốt nhất.
  5. Rubykey

Rubykey Thành viên mới

Hixx, nếu vậy thì trong 2 tháng, học hành chăm chỉ và có phương pháp đúng thì em có thể thi được chứng chỉ j hả các bác?
  6. drhaison

drhaison Thành viên mới

may ra vot vat dc B1 ay!hihi
  7. ngo_hong_phuong

ngo_hong_phuong Thành viên mới

Quên mất, trong box mình có anh/chị/bạn nào học M2 ở Paris 11 ko nhỉ? Em mới được Paris 11 nhận học M2 năm sau, cơ mà em nghe nói trường đấy xa trung tâm mà lại nằm trong rừng đúng ko ạ Cái UFR Économie ở Sceaux thì phải ạ.
    Có anh chị nào biết thông tin cho em ít conseils ạ. Em cũng đang bắt đầu thử xin các trường khác nữa...
  8. fiona_hua

fiona_hua Thành viên mới

Càc anh chi cho em hò?i à: TiẮng Phàp cù?a em chì? bẶp bè thĂi, nẮu muẮn wa Phàp du hòc vĂ? ngà?nh du lìch thì? nò cò 'à?o tào tiẮng anh ko à? Co trươ?ng cĂng nà?o 'à?o tào ngà?nh du lìch tẮt ko à? NẮu ko thì? trươ?ng tư thì? hòc phì khoà?ng bao nhiu?
    Cò?n vĂ? bf?ng TCF 'Ă? xin vĂa thì? khà?ong bao nhiu là? vư?a?
  9. nikolaus

nikolaus Thành viên mới

nếu học điên cuồng thì có lẽ đạt A2-level (nếu bạn có năng khiếu đặc biệt thì không chấp) nhưng quan trọng là học lấy kiến thức nền tảng bạn ạ, về sau học gì làm gì cũng dễ đường tính
  10. hanminhchau

hanminhchau Thành viên mới

b1 là hơi bị căng đấy.A2 có lẽ khả thi hơn nhiều.