1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI GÌ ĐÁP NẤY - LA RÉPONSE À VOS QUESTIONS ?-? Nhờ các bạn ở Nice giúp tìm việc và chỗ ở hè này (p.

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi PKaN, 30/09/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. criscito

criscito Thành viên mới

Xin hỏi bác mod cho là bây giờ sau khi diễn đàn đã nâng cấp thì việc post ảnh lên sẽ như thế nào ạ? Có attach được trực tiếp ko? Những điểm cần lưu ý...Bác có thể hướng dẫn cụ thể và chi tiết cho người hoàn toàn ko biết gì như em ko ạ? Merci d''avance!
  2. Lovelyboy88

Lovelyboy88 Thành viên mới

Chào các bác! Em là thành viên mới của Box, em rất quan tâm đến việc học tiếng Pháp nhưng bởi nhiều lí do không thể trực tiếp theo học được ở các trung tâm trong nước trong thời gian trước mắt.
    Em rất mong các bác có thể chỉ dẫn cho em một vài bộ giáo trình hay và phù hợp gồm đủ các kĩ năng, đặc biệt là về ngữ pháp và từ vững để em có thể đọc, tìm hiểu trước chuẩn bị cho kế hoạch học tiếng Pháp dài hơi sau này!
    Em xin chân thành cảm ơn!! Nếu được các bác add nick em nhé, sau nay có off nhớ nhắn em, hiện giờ em đang là lưu học sinh ở Thượng Hải! Nick em : englishmyheart@yahoo.com
    Em đang rất gấp, mong các bác nếu được trả lời nhanh hộ em ạ!!
  3. nvkd12345

nvkd12345 Thành viên mới

Các abnj ơi.Mình mượn thư viện cái sách 200activites DELF B2 nhưng bị hư đĩa nghe rồi.giờ ko biết làm sao.Mua cả bộ sách để lấy cái đĩa thì đắt quá.Pro biết nơi bán ĐĨA HỌC NÀY KO>Hoặc ai mua giáo trình đó mà ko cần dùng đĩa nữa thì bán lại cho em
    Liên lạc theo số đt 0984964450. nháy máy or SMS thì mình gọi lại,thanks .mình ở hà nội
  4. nguyenanh87

nguyenanh87 Thành viên mới

Bây giờ chắc bạn cũng sang năm thứ 4 rồi, tớ học kinh tế, học chăm chỉ tiếng pháp từ năm ngoái đến năm nay cũng thấy ổn. Tớ nghĩ là nên chọn 1 nơi ổn định ngay từ đầu để theo học 1 năm cho thật bài bản, sau đó mới chạy lung tung.
  5. e2rokr

e2rokr Thành viên mới

cả nhà ơi, mình có bà chị cuối năm nay đi Pháp (lí do cấp bách), mà vẫn chưa chuẩn bị dc chút vốn liếng ngoại ngữ gì cả. Có ai có thể tư vấn về sách tự học tiếng Pháp giúp mình dc k ạ? khẩn cấp lắm rồi, nên có bạn nào giúp dc, PM hộ mình nha.
    cảm ơn njhiều
  6. oni

oni Thành viên mới

Mình đang ở Hà Nội và mình có ý định tặng quà cho một người bạn đang ở Nice thông qua việc mua bán online trên mạng. Mình có search được một số trang web, nhưng mà họ không có bản English, mà mình thì không biết chút tiếng Pháp nào.
    Bạn nào biết chỉ giúp mình với nhé.
    Xin cảm ơn.
  7. kirstan

kirstan Thành viên mới

Mọi người ơi cho mình hỏi mình muốn đăng ký một khóa học tiếng Pháp ở Pháp thì đường đi nước bước như thế nào nhỉ. Có phải đăng ký hồ sơ trên Campus France không? Rồi các thủ tục qui trình tiếp theo là gì? Ai có kinh nghiệm chỉ cho mình để mình chuẩn bị với
  8. ganob85

ganob85 Thành viên mới

Cho mình hỏi thông tin về trường đại học Paris 12 Val De Marne với? Có bạn nào ở Paris cho mình biết ko? Mình muốn biết chất lượng trường này như thế nào? Bằng cấp có giá trị quốc tế không vậy? Kiểu như sau này nếu mình học lên cao ở các nước khác thì bằng của đại học này có được chấp nhận không?
    Vài dòng thắc mắc, mong các bạn giúp đỡ. Mình cảm ơn rất nhiều!
  9. QiangGuoWu

QiangGuoWu Thành viên mới

Mình hiện muốn dịch câu này nhưng không biết dịch thế nào, mong cao thủ chỉ giáo:
    - Khi học ngoại ngữ, nếu bạn có thể cảm giác được điểm yếu của mình, thì bạn đã đi đúng hướng. Song một khi sự cảnh giác đó biến mất, thì nguy hiểm tiềm tàng sẽ dần bộc lộ.
    Dich duoc cho nay thi bi :D
    ...,si tu est capable de reconnaître immédiatement tes faibles,...
  10. L1510S

L1510S Thành viên mới

Các bác ơi cho em một chút xíu. Em định sang Pháp học IUT, êm được biết là học khoảng 2 năm nếu ra được thì có bằng DUT. Nhưng em thấy một số chuyên nghành và Option có thêm chữ Génie như: Génie Civil hay Option Génie Informatique...Không biết cái chữ Génie này khi về Việt Nam dịch ra sẽ có nghĩa là gì và bản thân bằng DUT về Việt Nam người ta sẽ dịch tương đương ra tiếng Việt là gì ? Có phải là cao đẳng không mọi người ?
    Mọi người giúp em với.
    Merci à tous!
    Được l1510s sửa chữa / chuyển vào 17:57 ngày 05/01/2010