1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì đáp nấy (Phần 6) - Những thắc mắc nhỏ xin gửi vào đây - Spam tại đây lock ngay lập tức

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi seagod, 19/10/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinhtayto8

dinhtayto8 Thành viên mới

rất mong có câu trả lời hợp lòng dân !
  2. penisguy

penisguy Thành viên mới Đang bị khóa

Các bác lãnh đạo xem giùm em nick maskhadov tại sao vẫn chưa đựoc tháo khoá, mặc dù các bác ghi rõ là 22 h 15 tối nay là được thả rọ mõm ra mà
  3. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

Các mod cho hỏi chút xíu là làm sao hiện ảnh đại diện avata lên được. Tôi đã có ảnh rồi và đã load lên nhưng sao ko hiện ra. Có phải chăng là post bao nhiêu bài mới được hiện ảnh lên ?.
    Mấy trang web khác khi chọn avata thì được phép hiện lên ngay.
    mong các bác trả lời giúp
  4. seagod

seagod Thành viên rất tích cực

50 bài mới hiện ava. Bạn mới có 25 bài
  5. pist

pist Thành viên mới

Em có bạn là tình nguyện viên nước ngoài đến VN, em định cho nó đến ở nhà em theo kiểu homestay (tất nhiên ở phòng riêng) trong 2 tháng. Em k0 biết nhà em phải làm những thủ tục gì, cảnh sát khu vực thì khăng khăng đòi phải có giấy phép kinh doanh cho người nước ngoài thuê nhà, mà cái đấy thì lằng nhằng lắm, rồi phải đóng thuế nữa. Bác lý luận rằng người nước ngoài ở VN chỉ được ở dưới 3 dang: đi thăm thân nhân (mình k0 thể nói cái đứa da trắng kia là anh em họ xa được), làm trong bộ ngoại giao (cũng nghỉ luôn, vì bộ sẽ cấp nhà cho mìn), hoặc là ở trong khách sạn/ nhà làm đăng ký kinh hoanh, tuyệt nhiên k0 có chỗ cho homestay.
    Em thấy homestay cũng k0 phải là hiếm, dân du lịch cũng hay ở nhà dân. Em bảo thì bác cảnh sát phủ đầu luôn: luật pháp k0 cho phép người nước ngoài ở nhà dân. Chả hiểu thế nào, chả lẽ nhà dân nào cũng phải đăng ký kinh doanh đủ các loại mới đủ điều kiện cho dân du lịch ở, k0 thì làm sao giải thích với cảnh sát khu vực ạ?
    Ai biết mong trả lời giúp em sớm ạ, vì cảnh sát đã dọa đuổi bạn em ra khách sạn ở, cho đến khi nhà em có giấy đăng ký kinh doanh.

Em định post chủ đề mới, nhưng k0 được vì chưa có bài nào ở box này. Nếu ở đây lâu k0 thấy ai trả lời, em xin được lập thành chủ đề riêng cho mọi người dễ thấy.
  6. rongxanhckd

rongxanhckd Thành viên rất tích cực

cho em hỏi chỗ đánh title dc tối đa bao nhiêu chữ vậy
  7. KymBinhMai

KymBinhMai Thành viên mới

Lão Rồng xanh spam mòn cả chục cái bàn phím rồi mà không biết quy định của ttvnol à.
    b. Danh hiệu chỉ được giới hạn trong 128 ký tự và không được viết toàn chữ in hoa.

8. jumanji12

jumanji12 Thành viên mới

http://www10.ttvnol.com/forum/f_69/1107118/trang-66.ttvn[/url]
    Mod ơi thằng just4e này chữ ký phá hoại diễn đàn này .
  9. autumnlawn

autumnlawn Thành viên mới

Các anh mod cho em hỏi sao em muốn thank hơạc Vote bài cho member khác, em chỉ làm đc 1 lần trongngày ạh, lần thứ 2 thì nó hiện ra cái bảng báo lỗi, em mù mờ, các anhgiải thichdùm em
  10. NickAoThiSao

NickAoThiSao Thành viên mới

em nghĩ cũng đáng để lập topic mới việc cần cho bác mà, nhưng e thấy CSKV cũng có cái lý của họ, chẳng may Tây làm gián điệp thì
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa