1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì đáp nấy (Phần 6) - Những thắc mắc nhỏ xin gửi vào đây - Spam tại đây lock ngay lập tức

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi seagod, 19/10/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

quy định thì tôi ko rõ lắm, nhưng nếu chiếu theo quy định thì có thể là sẽ ko được phép ở chung như thế.
    Còn trên thực tế, tôi thấy có KS cho phép ở chugn, có KS không. Và bạn gái của anh chàng kia vẫn phải để lại CMND ở lễ tân khi check in.
  2. vitchetduoi2987

vitchetduoi2987 Thành viên rất tích cực

ặ em cỏằâ tặỏằYng là 'ặỏằÊc chỏằâ ỏĂ.Miỏằ.n là 'ỏĐy 'ỏằĐ passport và giỏƠy tỏằ tạy thÂn là ok mà.
  3. anbinh1

anbinh1 Thành viên quen thuộc

Ai biét xin chỉ giùm cách cúng đầy tháng cho con gái ra sao.
    Tôi nghe người ta nói là cúng cho con trai và cúng cho con gái khác nhau. Nhưng không nhớ là cúng cho con gái thì 12 hay 13 chén chè, đĩa sôi.
  4. bat_man1470

bat_man1470 Thành viên quen thuộc

hic các bác ơi sao cái chữ kí của e nó lại k hiện ra ạh
  5. lyly_01

lyly_01 Thành viên mới Đang bị khóa

Khiếu nại FYM .vê việc khóa nick anhtucvang đến ngày 11/10/09
    Nick anhtucvang .vi phạm việc để ảnh đại diện ko đúng kích thứoc qui định .. 3 lần và bị FYM khóa nick cảnh cáo ..sau đó nick anhtucvang ko để ảnh đại diện nữa ...
    hôm qua ngày 23/6 ..anhtucvang có lập 1 topic sau đây
    link : http://ttvnol.com/f_69/1179451.ttvn
    topic này bị mod seegod khóa vì cho là topic spam
    sau đó FYM khóa nick anhtucvang đến ngày 11/10 /09 ..với lý do topic spam và vi phạm nhiều lần
    tôi xin hỏi FYM ..nếu vi phạm mở 1 topic spam ( nhấn mạnh rằng đây là lần đầu tiên tôi lập 1 topic theo các mod và min là spam .nhưng theo 1 số thành viên trả lời trong topic thì họ cám ơn và vote sao cho tôi ) thì luật qui định là khóa bao lâu ? tại sao FYM lại khóa nick anhtucvang gần 4 tháng ?? điều này co phù hợp với qui định TTVN ko?
    thứ 2 việc anhtucvang vi phạm ảnh đại diện đã bị FYM khóa cảnh cáo ..sau đó anhtucvang ko để ảnh đại diện nữa ..nghĩa là ko vi phạm việc để ảnh đại diện nữa ...
    xin vui lòng trả lời vấn đề này ..đừng cậy quyền mình là admin thì muốn khóa ai thì khóa ..khóa bao lâu thì tùy ?? vì tôi biết tôi ko thể kiện ai cao hơn FYM
    và cái nick bediudang lân trứoc bị khóa vô thời hạn ..tôi cũng đã từng khiếu nại trong topic này ..ở trang 78 ...là tôi đã nhịn lắm rồi ..đừng dồn tôi nha FYM ..vừa phãi thôi đấy ..
  6. fym

fym Thành viên rất tích cực

@ lyly_01: Đề nghị bạn đọc bài của tôi và trả lời cho tôi 2 câu hỏi. Sau khi tự trả lời được, bạn sẽ thấy bài viết trên của nick lyly_01 là thừa.
    Câu 1. Việc bị treo hôm qua của nick anhtucvang vì lí do gì? Hay rõ ràng hơn là nick anhtucvang hôm qua bị treo vì vi phạm gì?
    Câu 2: Vi phạm nhiều lần có bị xử nặng hơn vi phạm lần đầu không? (Gợi ý: bạn có thể tìm được câu trả lời qua việc xử lí các thành viên khác, hoặc ngay từ việc xử lí vi phạm của nick anhtucvang, bedidang...)
    Ngoài 1 lần bị treo từ trước do ảnh đại diện vi phạm nhiều lần, nick anhtucvang còn 3 lần bị treo nữa (ko kể lần bị treo này) đều với lí do spam, trong đó có 1 lần lập topic spam (chưa kể lần vi phạm này).
    Topic hôm qua bạn lập bị mod seagod và tôi đánh giá spam, tuy nhiên, tất cả những lần vi phạm trước của bạn đều là tôi xử lí, do đó tôi nắm được mức độ vi phạm của bạn.
    Qua 1 vài vụ việc của bạn, tôi mạnh dạn khuyên bạn 2 điều:
    - Nắm được quy định nơi mà mình tham gia.
    - Khi có thắc mắc, khiếu kiện, nên trình bày đúng sự thật vấn đề.
    Đây là câu trả lời của tôi về trường hợp xử lí vi phạm của nick anhtucvang. Câu trả lời đã khá rõ ràng. Mọi khiếu nại về sau, nếu cố tình lái vấn đề theo chiều hướng không đúng sự thật đều sẽ bị xử lí mạnh tay.
    P.S: "Vừa phải", tiếng Việt không có "vừa phãi"[nick]  

được fym sửa chữa / chuyển vào 11:44 ngày 24/06/2009
  7. lyly_01

Câu 1. Việc bị treo hôm qua của nick anhtucvang vì lí do gì? Hay rõ ràng hơn là nick anhtucvang hôm qua bị treo vì vi phạm gì?
    Câu 2: Vi phạm nhiều lần có bị xử nặng hơn vi phạm lần đầu không? (Gợi ý: bạn có thể tìm được câu trả lời qua việc xử lí các thành viên khác, hoặc ngay từ việc xử lí vi phạm của nick anhtucvang, bedidang...)
    Ngoài 1 lần bị treo từ trước do ảnh đại diện vi phạm nhiều lần, nick anhtucvang còn 3 lần bị treo nữa (ko kể lần bị treo này) đều với lí do spam, trong đó có 1 lần lập topic spam (chưa kể lần vi phạm này). Topic hôm qua bạn lập bị mod seagod và tôi đánh giá spam, tuy nhiên, tất cả những lần vi phạm trước của bạn đều là tôi xử lí, do đó tôi nắm được mức độ vi phạm của bạn.
    Qua 1 vài vụ việc của bạn, tôi mạnh dạn khuyên bạn 2 điều:
    - Nắm được quy định nơi mà mình tham gia.
    - Khi có thắc mắc, khiếu kiện, nên trình bày đúng sự thật vấn đề.
    Đây là câu trả lời của tôi về trường hợp xử lí vi phạm của nick anhtucvang. Câu trả lời đã khá rõ ràng. Mọi khiếu nại về sau, nếu cố tình lái vấn đề theo chiều hướng không đúng sự thật đều sẽ bị xử lí mạnh tay.
    P.S: "Vừa phải", tiếng Việt không có "vừa phãi"[nick]  

được fym sửa chữa / chuyển vào 11:44 ngày 24/06/2009
    [/QUOTE]
    FYm đừng ăn gian nói dối ..dừng ăn ngay nói có nhé ..nick anhtucvang vi phạm như bạn nói ở trên ( đoạn bôi vàng ) ..hồi nào ? đề nghị bạn đưa link cụ thể cai topic spam nào đó mà bạn bảo tôi đã từng vi phạm ??? tôi khẳng định nick anhtucvang chỉ mới lập 1 topic spam vào ngày 23/6/09 và bị khóa rồi ..ngaòi ra trứoc đây tôi chua bao giờ lập topic nào khác ..bạn đừng có mà bịa đặt nha FYM
    tôi vi phạm nhiều lần là để ảnh đại diện ko hợp lệ ..và theo qui dịnh TTVN ..thì bạn đã khóa nick cảnh cáo tôi rồi ..sau đó tôi ko để ảnh đại diện nữa ..vậy ko có lý đo gì bạn đã xử lý xong rôi ..sau đó bạn lại cộng dồn lỗi đó để khóa nick tôi gần 4 tháng ????và vi phạm lập topic spam là qui định khóa bao lâu? gần 4 tháng hả ?
  8. lyly_01

FYm đừng ăn gian nói dối ..dừng ăn ngay nói có nhé ..nick anhtucvang vi phạm như bạn nói ở trên ( đoạn bôi vàng ) ..hồi nào ? đề nghị bạn đưa link cụ thể cai topic spam nào đó mà bạn bảo tôi đã từng vi phạm ??? tôi khẳng định nick anhtucvang chỉ mới lập 1 topic spam vào ngày 23/6/09 và bị khóa rồi ..ngaòi ra trứoc đây tôi chua bao giờ lập topic nào khác ..bạn đừng có mà bịa đặt nha FYM
    tôi vi phạm nhiều lần là để ảnh đại diện ko hợp lệ ..và theo qui dịnh TTVN ..thì bạn đã khóa nick cảnh cáo tôi rồi ..sau đó tôi ko để ảnh đại diện nữa ..vậy ko có lý đo gì bạn đã xử lý xong rôi ..sau đó bạn lại cộng dồn lỗi đó để khóa nick tôi gần 4 tháng ????và vi phạm lập topic spam là qui định khóa bao lâu? gần 4 tháng hả ?
  9. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

chuyện này có lẽ nên pm riêng thì hơn
  10. ongvang1789

ongvang1789 Thành viên mới

các bác cho em hỏi tại sao chữ ký của em nó ko hiện ra ở cuối bài viết vậy,
    Các bác trả lời nhanh dùm em cái nhé
    Thank !!!!!!!!!!!!!!!!1
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa