1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì đáp nấy (Phần 7) - Những thắc mắc nhỏ xin gửi vào đây - Spam tại đây lock ngay lập tức

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi seagod, 10/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NobitaTH

NobitaTH Thành viên mới

sentenced1806 viết lúc 18:12 ngày 05/03/2010:
    1. Tôi post hỏi trên topic hỏi F69 là hợp lệ, nên bài viết của bạn là bênh vực cho cái sai, bạn nên tự kiểm điểm bản thân bạn đi.
    2. Tôi thắc mắc với ADMIN chứ k phải với mod Kid, vì admin là người xử lý không triệt để sự việc. Và tôi cần câu trả lời của admin chứ không chờ câu trả lời của bạn!
    3. Từ trước tới giờ, các mod được set lên hay xóa bỏ làm mod đều do sự bắt lỗi của các mod khác hoặc mem, ok?
    4. Nếu lúc nào cũng bao che hoặc quen biết, thì đương nhiên bạn Kid_lam_dieu sẽ không thể đàng hoàng lên làm mod F69 được. Cái mà người ta gọi là dân chủ ở chỗ có nhiều hơn 1 người điều hành diễn đàn bạn ạ!
    5. Áp lực của việc làm mod nói chung, hoặc làm mod F69 nói riêng chính là ở việc làm việc có chặt chẽ hay không.
    Tôi nói vậy hy vọng là bạn đừng post bài theo cách "chúng ta cùng chung diễn đàn, các bạn xxx nhé!"
    [/QUOTE]
    1.Nếu bạn là mod chắc phải biết look nick là vì sao và tự tìm đến link bài viết đó ở đâu, ko phải bất cứ cái gì look mà đi hỏi ở topic dính F69 ( nick ảo của bạn chăng?)
    2..
    3. Chính xác/
    3.4.5:. Cái gì đúng hay ko đúng, chắc ai cũng thấy cả. Tôi nhớ ko nhầm trong ttvn có diễn đàn chung có các min, mod ở đấy có thể bình luận và chia sẻ kinh nghiệm người quản lý. Việc cân nhắc ai làm mod F69 do mem và min, mod đều tín nhiệm và bỏ phiếu và cho thử việc 3 tháng thì phải.
    Còn câu cuối cùng bạn nói chúng ta ko cùng diễn đàn tớ thực sự ko nghĩ rằng một mod lại có thể nói thế??" Một người gắn bó và đang xây dựng TTVNOnline ngày một tốt đẹp hơn". Bạn nghĩ câu nói của bạn và cái title có thấy mâu thuẫn ko? Có thấy xứng đáng làm mod ko? Ai cũng cố gắng hay hiểu biết để chia sẻ cho tất cả mọi người đêu biết và cũng giải thích hay bình luận, chia sẻ . Còn nếu ko vì diễn đàn chắc có một ngưòi hỏi, hai... n . người hỏi ko ai trả lời. Hay đợi đến ra khỏi diễn đàn chúng mình cùng hỏi và trả lời câu hỏi của mọi người nhé.
  2. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

1.Nếu bạn là mod chắc phải biết look nick là vì sao và tự tìm đến link bài viết đó ở đâu, ko phải bất cứ cái gì look mà đi hỏi ở topic dính F69 ( nick ảo của bạn chăng?)
    2..
    3. Chính xác/
    3.4.5:. Cái gì đúng hay ko đúng, chắc ai cũng thấy cả. Tôi nhớ ko nhầm trong ttvn có diễn đàn chung có các min, mod ở đấy có thể bình luận và chia sẻ kinh nghiệm người quản lý. Việc cân nhắc ai làm mod F69 do mem và min, mod đều tín nhiệm và bỏ phiếu và cho thử việc 3 tháng thì phải.
    Còn câu cuối cùng bạn nói chúng ta ko cùng diễn đàn tớ thực sự ko nghĩ rằng một mod lại có thể nói thế??" Một người gắn bó và đang xây dựng TTVNOnline ngày một tốt đẹp hơn". Bạn nghĩ câu nói của bạn và cái title có thấy mâu thuẫn ko? Có thấy xứng đáng làm mod ko? Ai cũng cố gắng hay hiểu biết để chia sẻ cho tất cả mọi người đêu biết và cũng giải thích hay bình luận, chia sẻ . Còn nếu ko vì diễn đàn chắc có một ngưòi hỏi, hai... n . người hỏi ko ai trả lời. Hay đợi đến ra khỏi diễn đàn chúng mình cùng hỏi và trả lời câu hỏi của mọi người nhé.
    [/QUOTE]
    Mình không bênh ai cả (vì có biết ai đâu mà bênh ), chỉ xin có ý kiến thế này (thứ tự hơi ngược chút):
    3,4,5. Các mod, min có diễn đàn cho các min, mod chia sẻ kinh nghiệm quản lý, không có nghĩa là các min, mod không được post thắc mắc ở topic dính này. Việc các min, mod chia sẻ, góp ý với nhau ở diễn đàn của riêng min, mod là cần thiết, nhưng
    1. Nếu các mem được biết suy nghĩ thực sự cũng như cách giải quyết giữa các min, mod thế nào cũng sẽ góp phần tạo sự công bằng, dân chủ hơn ở forum.
    Về câu "chúng ta cùng chung diễn đàn, xxx..." tôi hiểu ý của bạn Sentenced là ở đây chỉ là đúng và sai, chứ không nên đem chuyện quen biết, hay cả nể ra đây để giải quyết.
    6. Tôi thấy việc quote lại bài vi phạm không phải là lỗi lớn và nó chỉ là do thiếu kinh nghiệm thôi. Tôi đã thấy cách xử lý của Min hay mod bên Tư vấn tình yêu, đó là xóa phần quote vi phạm, chứ không xóa bài quote vi phạm đó, vì nội dung bài post dưới phần quote lại là nghiêm túc.
    7. Các mod mới của F69 (Kid_lam_dieu và Hdoraemonk), theo tôi là có thái độ làm việc nghiêm túc và rất có trách nhiệm. Tuy nhiên, do mới làm nên có thể còn thiếu kinh nghiệm và còn nhiều sơ sót. Vì vậy, ngoài việc các mod tự trau dồi, hoàn thiện kỹ năng quản trị, tôi nghĩ các mod và min đi trước nên góp ý và truyền kinh nghiệm cho các mod ấy. Như vậy, không chỉ tốt cho các mod mà thành viên chúng tôi cũng được nhờ.
    P/s: Thêm 1 đề nghị: nếu những topic có nội dung Thảo luận mà không hề vớ vẩn nhảm nhí thì các bạn nên move nó sang Thảo luận chứ không nên khóa. Đành rằng việc xác định có thuộc nội dung Thảo luận hay không còn phụ thuộc khá nhiều vào cách đánh giá của Mod, nhưng dù sao nó cũng có nhiều đặc điểm khá nhận dạng,
    ví dụ, cái topic đó kéo dài nhiều trang không phải vì những nội dung tranh cãi vô bổ hay đả kích cá nhân.
    Ví dụ như topic của Ngọc Nữ Linh Khuê về quán chửi, tôi cho rằng đây là topic hay, có nội dung khá sâu sắc và chất lượng (có thể bao gồm cả các bài đề cập đến lí do tại sao khi đến quán mà mình không bị chửi của chủ topic - he, cái này có thể là đùa :D). Có thể mọi người cũng chán tranh luận trong topic này rồi, nhưng không vì lẽ đó mà topic đó đáng phải lock, mà nên có cách xử sự thích hợp hơn là đưa nó sang box Thảo luận (và có thể chết ở bên đó, nhưng là cái chết hợp lý).
    Link: http://ttvnol.com/forum/f_69/1234849/trang-1.ttvn
    Trên đây là 1 số ý kiến của tôi. Nghe hay không là tùy các bạn!
  3. seaky55

seaky55 Thành viên mới

2..
    3. Chính xác/
    [/QUOTE]
    bác ơi, em thấy thế na?y. bác thư? xem nhé.
    ba?i viết cu?a anchoitute ơ? box na?y, cụ thê? la? topic na?y, va? đây la? box ho?i gi? đáp nấy, topic na?y có chức năng tiếp nhận nhưfng kiến nghị, kiện cáo cu?a tha?nh viên cho nên bác sentences post ba?i thắc mắc la? hợp lý.
    theo như ba?i cu?a metquadi thi? có thê? suy ra X8 la? anchoitute. (chi? mang tính pho?ng đoán.)
    chă?ng hiê?u cái thư? việc ba tháng cu?a mod mới được bâ?u cư? nhă?m tranh luận cái gi?.
    câu cuối cu?ng cu?a mod cufng không có ý la? chúng ta không cu?ng chung diêfn đa?n.
  4. nhumayphudu

nhumayphudu Thành viên mới

Đúng, mình cũng thắc mắc, tại sao diễn đàn bị lỗi code lâu như thế mà ko sửa? Làm mình đang từ 4 trở thành 3
  5. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

vàng vàng: bác nào giải thích hộ em cái
  6. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

@ Ká : vàng 1 : Kid bảo Sen đánh giá có vi phạm ko khi anchoitute post bài thắc mắc về cái ava trong topic dính
    vàng 2 : Fym xử lý vi phạm vì Fym là to
    cá nhân em góp ý 1 điều
    mem thường thì ko sao
    nhưng là mod thì hay bị soi mói
    nên mình nên để ava hay chữ ký sao cho thân thiện
    đừng để thiên hạ dòm ngó rồi chọc ngoáy
    em cũng từng góp ý chữ ký của Kid 1 lần
    chủ trương, đường lối chính sách của em là : hoà đồng, thân thiện, ko cãi nhau dù đôi khi hơi " đùa cợt nhả" ( câu này của fav khóa nick em )
  7. kawaii298

thế mod Kid cũng công nhận là nick @anchoitutehn vi phạm đúng ko
  8. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

thế mod Kid cũng công nhận là nick @anchoitutehn vi phạm đúng ko
    [/quote]
    Tình trong như đã, mặt ngoài còn e
    mà có gì uẩn khúc trong kỳ án này vậy nhỉ ??
    Mod nào vào trả lời dùm 1 câu chính xác
    để sau này bọn em có thắc mắc gì thì biết đường mà hỏi.
    chân thành cám ơn!
  9. seaky55

seaky55 Thành viên mới

theo như nhưfng gi? mod Kid đaf trả lơ?i thi? em nghif mod kid không đưa ra quan điê?m va? cufng không câ?n, không pha?i đưa ra quan điê?m đánh giá nick anchoitute vi phạm hay không vi phạm.
  10. kawaii298

nhưng cũng đồng ý rằng min Fym xử lý vi phạm là đúng đúng ko
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa