1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì đáp nấy (Phần 8) - Những thắc mắc nhỏ xin gửi vào đây - Spam tại đây lock ngay lập tức

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kid_lam_dieu, 14/05/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimanh1001

kimanh1001 Thành viên mới

Câu hỏi như trên ạ
    Tớ vào wall của A ko thấy là có CM trên fb của B, nhưng sang fb của B thì lại thấy có CM của A
    (Do lỗi hay sao ạ)
    Thế nếu A del cái dòng "CM trên fb của B", thì ng C vào nhìn, hay ng C vào home của họ có thấy cái CM ấy ko ạ (ko thấy phải ko ạ)
    Cảm ơn rất nhiều ạ
  2. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Cho mình hỏi CM là gì vậy bạn? Liệu có phải là viết tắt của CrazyMan không Còn fb nữa chứ
  3. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

theo minh CM là comment và fb là facebook đấy , nhưng mình ko dùng nên ko biết
  4. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

khi mình sang comt fb của 1 ai đó thường ở fb của mình có hiện lên1 dòng thông báo kiểu như là A đã comt ở ảnh của B hay đã comt ở status của B , ý bạn là thế đúng k. cái dòng này nếu chủ fb để lại k xoá đi thì bạn mới có thể nhìn thấy trên wall cũng như chẳng may nó xuất hiện ở Home, còn nếu ng ta xoá đi thì bạn sẽ chẳng nhìn thấy ở đâu cả. kiểu đấy gần như là xoá dấu vết í mà . mình thì đc cái thích giữ cho fb sạch đẹp nên hầu như những cái dòng kiểu như vậy mình del tiệt
  5. Vu_Hoang_Viet

Vu_Hoang_Viet Thành viên mới

Các a chị cho e hỏi vấn đề này với ạ :
    vd e làm 1 thẻ atm , loại tk e chọn vnd , vậy nếu mình gửi usd hay bảng anh ... vào đó thì nó sẽ tự qui đổi ra tiền việt hay giữ nguyên tiền gốc của nó ạ .
    Và nếu đổi ra tiền Việt thì nó đổi với giá của ngân hàng đưa ra lúc đó hay ntn nhỉ ?
    Ví dụ bảng anh lúc thì 29 , nhưng có lúc nó lên cả 33 34 35 , vậy nếu gửi bảng vào lúc bảng chỉ có 29 , nó qui hết ra tiền việt > vậy lúc nó lên 32 33 ... thì mình thiệt nhiều quá ...... Ai cho em xin ý kiến được o ạ , e cũng o biết gì nhiều mấy vụ này lăm =.='''' ?
  6. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Nếu việc gửi vào và rút ra đều thực hiện ở VN thì không thể thực hiện được. Vì tài khoản ngoại tệ và tài khoản VND là khác nhau. Vả lại, cá nhân công dân Việt nam cũng không được phép mở tài khoản ngoại tệ ở trong nước, chỉ trừ trường hợp bạn cầm ngoại tệ tiền mặt đi gửi tích kiệm.
    Vậy chắc bạn định gửi ngoại tệ vào tài khoản đó khi bạn đang ở nước ngoài, và rút tiền VND ra khi bạn về VN?
    Nếu vậy, trả lời cho 3 câu hỏi của bạn thế này:
    - Ngay khi bạn chuyển ngoại tệ vào tài khoản, ngân hàng sẽ qui đổi số ngoại tệ đó ra tiền Việt, theo tỉ giá mua ngoại tệ vào của ngân hàng ở thời điểm tài khoản báo có tiền ( tất nhiên là thường thấp hơn nhiều so với tỉ giá mua vào của thị trường tự do tại cùng thời điểm).
    - Cách tránh thiệt hại là bạn nên mang số ngoại tệ đó theo người khi nhập cảnh VN, rồi bán cho các đại lý thu đổi ngoại tệ theo giá mua vào của thị trường tự do, và bán ở thời điểm mà bạn đánh giá là giá lên cao nhất. Khi chưa bán, bạn có quyền mở tài khoản tích kiệm ngoại tệ ở ngân hàng ( gửi vào và rút ra + nhận lãi đều bằng ngoại tệ). Đây là trường hợp số tiền mang theo khi nhập cảnh không quá nhiều.
    Trường hợp bạn cần mang về VN số ngoại tệ quá nhiều thì có thể sẽ gặp phiền phức, rủi ro khi mang theo người 1 số tiền mặt quá lớn. Với trường hợp này, bạn nên sử dụng các dịch vụ chuyển tiền tư nhân thì sẽ nhận được ngoại tệ dù số tiền đó đã chuyển vào trong nước. ( Chi tiết về các dịch vụ chuyển tiền tư nhân thì chắc là không được phép post công khai trên Diễn đàn).
    Được onamiowada sửa chữa / chuyển vào 08:16 ngày 05/08/2010
  7. Vu_Hoang_Viet

E cám ơn anh nhiều .
    Vậy tức là chỉ có trong nước mới o gửi được ngoại tệ , còn nước ngoài gửi về thì được , vậy mình lập tài khoản thẻ quốc tế tại VN ,loại tk ngoại tệ , sau đó bảo người bên nước ngoài chuyển tiền về tk của mình >>> sẽ o bị qui đổi ra tiền việt và an toàn phải o ạ ? Nếu đúng vậy thì câu hỏi của e đã được giải đáp rồi ạ , cám ơn a nhiều !
  8. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Nếu bạn dùng tk đó để thanh toán online khi mua bán tại các tragn mua bán nước ngoài thì okie, nhưng nếu rút tiền ở VN thì vẫn bị quy đổi ra têìn Việt và chịu phí rút tiền rất là cao.
  9. Vu_Hoang_Viet

Nếu bạn dùng tk đó để thanh toán online khi mua bán tại các tragn mua bán nước ngoài thì okie, nhưng nếu rút tiền ở VN thì vẫn bị quy đổi ra têìn Việt và chịu phí rút tiền rất là cao.
    [/quote]
    :( , vậy có cách nào chuyển ngoại tệ về Vn , mà o bị qui đổi ra tiền Việt o ạ :( , tại như anh bên trên nói và e cũng đuợc biết đổi ra Vn thì mình thiệt nhiều lắm =.='''' !
    Sao o có vụ , nguời ta gửi ngoại tệ về tk của mình >> mình ở VN , khi nào giá ngoại tệ lên cao thì ra rút ngoại tệ >> rồi đi đổi tiền Việt đuợc ạ .
  10. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Có.
    Đó là em chuyển tiền về VN qua Western Union hoặc chuyển qua hệ thống chuyển tiền tư nhân. Đương nhiên là phí ko thấp rồi.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa