1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì đáp nấy (Phần 8) - Những thắc mắc nhỏ xin gửi vào đây - Spam tại đây lock ngay lập tức

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kid_lam_dieu, 14/05/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seagod

seagod Thành viên rất tích cực

Tớ hỏi hộ một bạn:
    Mình muốn hỏi thông tin và số điện thoại của xe giường nằm hoặc ngồi chuyên đi đêm, đi từ HN - Lào cai và HN - Hà Giang.
    Tks
  2. vuaxauvuangu

vuaxauvuangu Thành viên mới

Cho hỏi ngay sau bài viết này đã có bài viết của mod anhminhk42 phản bác lại và bị kruger bôi xanh.
    Và trường hợp này nữa:kruger ngay sau khi bị bôi xanh bài vẫn post được bài tiếp
    ĐÚng ra thì sau khi bài bị bôi xanh thì không thể post bài tiếp được nữa(1 hình thức hạn chế),Tuy nhiên 2 mod này(anhminhk42 và kruger)ngay sau khi bị bôi xanh vẫn post bài ầm ầm.Có phải là 1 sự phân biệt đối xử giữa mod và mem?
  3. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

bạn đang hiểu vấn đề theo chiều hướng lộn ngược đấy. Cụ thể:
    - Bài viết vi phạm quy định thì bị bôi xanh nhưng không được hiểu theo nghĩa ngược lại cứ bị bôi xanh là vi phạm quy định. Có thể bài viết chứ nội dung chưa phù hợp hoặc chưa đúng chỗ thôi.
    - Không phải cứ có bài viết vi phạm quy định bị bôi xanh thì thành viên đó bị hạn chế. Còn tùy thuộc vào tính chất nghiêm trọng của vụ việc nữa bạn ạ.
    Hoàn toàn ko có chuyện phân biệt mod/mem gì ở đây cả.
    Được anhminhk42 sửa chữa / chuyển vào 08:35 ngày 27/08/2010
  4. antigod

antigod Thành viên rất tích cực

Các bác cho e hỏi đi Từ bến xe Mỹ Đình tới ĐH Mỏ thì đi xe bus nào ạ?
    - Dưới điểm sàn ĐH/CĐ thì trường có gửi giấy báo về nhà ko ạ?
  5. vuaxauvuangu

bạn anhminhk42 hiểu sai ý mình và trả lời không đúng thắc mắc lắm
    Mình không bàn xem là bài của mod hay bài của ai là có vi phạm quy định hay không,hay"chưa phù hợp" hay thế nào(mà những bài bôi xanh mà chưa kịp đọc là gì thì làm sao biết là phù hợp hay vi phạm quy định gì không).Vấn đề ở chỗ ai bị bôi xanh xong là không post được bài nữa,sẽ hiện thông báo"bạn có 1(2/3..)bài viết chờ mod kiểm duyệt"-coi như bị hạn chế không post bài được nữa.Nhưng mod(trong 2 trường hợp mình vừa nói trên)vẫn post bài như bình thường mặc dù có bài bị bôi xanh.Làm gì có mem nào có thể post bài khi có bài bị bôi xanh(trừ khi post bài vượt quá thời gian -hình như là 1 tháng kể từ lúc bị bôi xanh bài?)
  6. anhminhk42

vậy là bạn hiểu sai cái vụ bôi xanh rồi. Có 2 việc khác hẳn nhau: 1 việc là những thành viên mới tham gia box F69 cần phải có 3 bài viết được kiểm duyệt gì đó (bài viết chưa được kiểm duyệt bị bôi xanh) mới được phép post bài thoải mái và việc 1 thành viên đang tham gia các hoạt động của box bình thường nhưng vì 1 lý do nào đó (bài viết vi phạm quy định, nội dung ko phù hợp v.v..) mà bị bôi thành màu xanh thì tùy tính chất vụ việc mà mod có xử lý treo/hạn chế thành viên đó hay không.
  7. vuaxauvuangu

mình không hiểu sai,bạn đang hiểu sai ý mình.
    Mình hoàn toàn loại trừ trường hợp mới vào box phải có đủ 3 bài viết ....mà chỉ nói đến trường hợp thứ 2.
    Khi bị bôi xanh,cho dù không bị lock 1 cách chính thức+hạn chế 1 cách chính thức,nhưng sau đó thành viên không thể post bài được.về bản chất ngang với hạn chế.
    Bạn trả lời như trên thì hình như là bạn không hay biết gì về chuyện bôi xanh bài xong sẽ không tiếp tục post bài được nữa(có thể là nick mod bị bôi xanh vẫn post bài bình thường nên bạn không để ý?)
    Nếu bạn là mod bạn có thể test tại box bạn,bôi xanh 1 mem nào đó rồi hỏi họ xem có post bài tiếp được không
    Được vuaxauvuangu sửa chữa / chuyển vào 13:29 ngày 27/08/2010
  8. anhminhk42

Quả có thế thật, xin lỗi bạn nhé. Tại cả đời làm mod mình từ bi quá chưa từng lạm dụng chức năng bôi xanh bài viết của ai cả.
    Nam vô a di đà, thiện tai thiện tai, bất cập bất cập quá
  9. seagod

seagod Thành viên rất tích cực

Nói một cách thẳng thắn thì có một số điểm mod có thể thực hiện được mà mem không thể thực hiện được. Câu chuyện dừng ở đây
  10. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Càc bàn cho tớ hò?i nhò? mẶt cĂu hò?i nhò? nhè! NẮu cĂu hò?i khĂng phù? hợp thì? Mods xòa hẶ mì?nh nhè! Xin càm ơn càc bàn trư>c!
    Chà? là? hĂ?i cò?n trè?, tớ 'i là?m ơ? cĂng ty, bòn tớ rẮt hay xì? 'Ă?u nhau 'Ă? sẮp sa thà?i nhưfng 'ứa khĂng hợp cà với mì?nh. Lùc 'ò, cò 1 chì nhiĂ?u tuĂ?i hơn bà?o bòn tớ là?: "Là?m thẮ là?m gì??! SẮp sa thà?i 'ứa Ắy, thì? lài phà?i tuyĂ?n thĂm 1 'ứa khàc và?o là?m. BiẮt 'Ău cài 'ứa mới 'ược tuyĂ?n nò lài chà? tai quài gẮp mẮy lĂ?n 'ứa vư?a bì 'uĂ?i. TẮt nhẮt là? tì?m càch chung sẮng hò?a bì?nh với nhau".
    Tớ cùfng nghìf màfi mà? khĂng biẮt 'iĂ?u 'ò cò 'ùng khĂng. NẮu càc bàn biẮt 'iĂ?u 'ò là? 'ùng hay khĂng 'ùng thì? trà? lơ?i mì?nh nhè!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa