1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì đáp nấy (Phần 9) - Những thắc mắc nhỏ xin gửi vào đây - Không spam

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi seagod, 06/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nickjchaduoc

nickjchaduoc Thành viên mới

lỡ tay xoá rồi thì làm thế nào khôi phục?
  2. _._

_._ Thành viên mới

Cho em hỏi về mức độ xử phạt ntn?
    Đúng ra thì mắc lỗi càng nặng xử càng nặng
    Nhưng mà có người bị lock 1 ngày hạn chế 6 tháng,có người lock 7 ngày hạn chế 1 tháng,có người lock 3 ngày hạn chế 6 tháng,rồi lock 3 ngày hạn chế 3 tháng loạn cào cào chả theo cái quy luật nào?
  3. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Kính thưa các đồng chí Mins , Mods F69.
    Vào hồi chiều qua, mấy giờ em xin phép không nói ra vì em không còn nhớ chính xác. Nhưng em có đăng 1 câu hỏi. Nội dung chính xác từng từ đương nhiên em không nhớ. Nhưng nôm na, 7,8 phần thì em thắc mắc rằng

Sao có min khi khoá topic của thành viên lại có kèm mấy cừ cưng, kưng vào làm gì ? Xử lý vi phạm thì phải nghiêm túc chứ ( như cái thời em làm mod, em được các anh, các chị giáo huấn về điều này rất nhiều )

thế mà giờ vào đây em lại thấy bị del mất rồi, em không tin là bị del, vì có động chạm vào ai đó đâu, mà người ta phải nhạy cảm del đi thế. Hơn nữa, cũng k thấy có thư thông báo ( cái này em nhớ bạn Onami đang mong mỏi anh Tech khắc phục lỗi ) thì thôi em bỏ qua, k tra cứu. Nhưng em xin hỏi mins/mods nào đã del bài đó đi và del vì lí do gì ạ ?

Del công khai vì nội dung nó sai, hay vì mục đích cá nhân ạ ?
  4. kid_lam_dieu

xem sorry, ở chỗ Sao có min kia sửa thành MOD ạ. EM thắc mắc có mod khoá bài gọi thành viên là cưng
  5. kid_lam_dieu

vì k edti đc bài, nên e xin phép đc viết thêm là cái chữ XEM kia là EM ạ :P
    mới cả, các mins/mods có thể nói rằng thêm từ cưng cho tăng phần thân mật thì cũng đc, ok...

vậy cho em hỏi sao bài em bị del ạ :))
  6. _._

_._ Thành viên mới

cái topic thông báo nick bị lock đâu ấy nhỉ
  7. Cop.Cai

Cop.Cai Thành viên mới

tự mình xóa rồi thì có trời cũng ko khôi phục được đâu. uốn tay 7 lần trước khi xóa :-??
  8. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

1- Topic đó của em không vi phạm, mà là khóa vì nó trùng và khóa theo chính yêu cầu của em (post trên topic đó). Vì vậy, đó không phải là xử lý vi phạm.
    2- Del cái câu hỏi của em trên topic dính vì em nói "hồi làm mod em được dạy là ... ..." câu nói đó không chính xác vì thiếu dẫn chứng.
    3- Bài viết trên topic dính đó không động chạm đến ai cả nhưng xóa vì nó không phù hợp với topic dính (hiện tại đã có quán nước http://ttvnol.com/f_69/1256676 và topic thắc mắc về những tính năng mới http://ttvnol.com/f_69/1256213 Hai topic đó phù hợp với những thắc mắc kiểu của em hơn.
    4- Cảm ơn em.
    5- Check PM.
  9. kid_lam_dieu

1. Không có PM để check
    2. Theo như 1 anh nói. Anh lại tiếp tục hiểu sai vấn đề rồi. Anh xoá bài của thành viên, khoá topic, khóa nick, dù là 1 ngày hay 1h thì đó cũng là XỬ LÝ VI PHẠM
  10. kid_lam_dieu

1. Không có PM để check :-??

2. Theo 1 : Anh xoá bài của thành viên, khoá topic, khóa nick, dù là 1 ngày hay 1h thì đó cũng là XỬ LÝ VI PHẠM. Chứ không phải anh khoá topic vì TRÙNG rồi bảo đó không phải là xử lý vi phạm nhé [-X

3. Theo 3 : Câu hỏi của em không hỏi về những tính năng mới của TTVN sau khi nâng cấp, cũng không có nội dung buôn bán => anh nói post vào 2 topic đó là SAI. Em hỏi MOD/MIN khi khoá bài có nên thêm những từ ngữ THÂN MẬT vào hay không ? Câu hỏi này chẳng lẽ không phù hợp post ở topic câu hỏi nhỏ @-).

4. Chắc anh chưa quên những gì anh và mọi người " dạy bảo '' em hồi đó chứ. Em vẫn có nick để vào được TMG mà :-*. THích vào đọc lúc nào chả được. Có điều cũng chả nên vào làm gì. Người ta lại cười cho. Nhưng mà nếu cần dẫn chứng xác thực, cũng có thể nhờ người copy hộ :))

5. Cảm ơn anh :-"