1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì đáp nấy (Phần 9) - Những thắc mắc nhỏ xin gửi vào đây - Không spam

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi seagod, 06/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. awakening

awakening Thành viên mới

E k0 bjt thj h0j, $a0 káj pạn mặk wần l0't h0^g` k3u spam r0i lok mất, [r37)][r37)][r37)]

$a0 k0 vj3t ti3ng v!3^t còn bày đặt tiế9 anh.

Bực mình.
    [r37)][r37)][r37)]
  2. awakening

awakening Thành viên mới

E ko biết thì hỏi ,sao cái bạn mặc quàn lót hồng khoá mất rồi kêu spam, sao ko nói tiếng việt đi cho dễ hiểu, vậy là sao.
    E thử viết đoạn trên thử giống như trong FB, mặc quần lót hồng thử dich coi, để bạn ấy hiểu e mất công đi tra từ spam vất vả thế nào, mà sao vẫn hok hiểu nhiẻ :((((((
  3. awakening

awakening Thành viên mới

Sao nik của e bị khoá lại mất chữ ký hả???
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn awakening vi phạm các lỗi sau tại Hỏi gì đáp nấy:

- bạn muốn mở ở TVTY mà thành ra ở HGĐN
    - nhiều lần viết tiếng Việt theo lối chính tả không được TTVN khuyến khích
    - spam tại topic dính, sau khi mod Seadog đã có nhắc nhở

Tôi khóa bạn vì những lỗi trên. Lần sau, khi post bài, bạn nên chú ý gõ tiếng Việt cho đàng hoàng. TTVN không khuyến khích lối chính tả "theo lối FB" gì gì đó mà bạn đang sử dụng. Những lần vi phạm sau cùng một lỗi, nick bạn sẽ bị xử lý tăng nặng hơn.
  5. hatxyhoi

hatxyhoi Thành viên mới

Bạn Anxiety chú ý. Trước khi thích đi bắt lỗi chính tả của người khác thì xem lại bản thân cái . Những chữ được in đậm bôi xanh lần sau nhớ viết chữ HOA nhé :-"
  6. seagod

seagod Thành viên rất tích cực

ai bảo bạn những chữ đó BẮT BUỘC phải viết hoa?
  7. hatxyhoi

hatxyhoi Thành viên mới

Văn phòng chính phủ Việt Nam mà trực tiếp là anh *************** kí nghị định về quy phạm văn bản bảo thế .

Nóy the^' th0^i trứ o*? nơi l0^m côm nhu* lày đừng có bày đặt bắt lỗi chính tả hay ngữ pháp . đọc nó tửm tửm á !>:)
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi khóa thành viên hatxyhoi 1 tuần vì cố tình vi phạm nội quy TTVN.

BQT TTVN không thiếu thông cảm cho một vài từ, vài ngữ nho nhỏ các bạn hay viết lệch nhưng phần lớn bài viết viết kỳ quặc, sai chính tả, thì chí ít khi được nhắc nhở, thành viên cũng nên có thái độ thiện chí tiếp thu và đồng ý tuân theo nội quy của forum, khi tham gia forum. Còn thái độ cố tình vi phạm, thì BQT TTVN không hề hoan nghênh.

Tôi để lại bài viết của thành viên hatxyhoi vài ngày để các bạn có ý thích gõ chữ như bạn hatxyhoi tiện tham khảo rằng không nên gõ chữ theo lối ấy. Cũng như không nên có thái độ thiếu thiện chí như bạn hatxyhoi, để rồi phải bị khóa nick dài ngày.

Nói riêng thêm, vì tôi thấy bạn hatxyhoi có vẻ bức xúc, mà có thể lý do là vì bạn còn chưa hiểu hết, nên tôi đành mất công giải thích vài điều hiển nhiên lại:
    - nick awakening thì không viết hoa bậy bạ được
    - giữa câu thì không được viết hoa.
    Hy vọng bạn không vì thiếu thiện chí mà đưa nick phụ ra tiếp tục spam topic dính về vấn đề này nữa.
    Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}
  9. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Cho mình hỏi 1 chút nhé.
    Hàng ngày Admin sẽ duyệt blast cho các thành viên. Vậy sẽ duyệt lúc mấy giờ ạ? Và tớ muốn mỗi ngày mới lại có 1 blast mới, phù hợp với ngày đó, thì Admin có duyệt không nhỉ?!

P/S: Admin nào lai vãng qua đây, làm ơn set cho mình cái tai tồ mà mình đang chờ duyệt nhá:
    九 四: 或 躍, 在 淵, 无 咎.
    Cửu tứ: Hoặc dược, tại uyên, vô cữu.

Cám ơn nhiều nhiều!:-*
  10. _._

_._ Thành viên mới

cuối câu có cần phải viết hoa không nhỉ?