1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi gì đáp nấy (Phần 9) - Những thắc mắc nhỏ xin gửi vào đây - Không spam

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi seagod, 06/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Em dịch bừa tí nhé.
    I call to remind you of a merchandise that you have not sent it yet to me. Do you remember that? ;)
  2. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

ko biết bác kia gửi cho bạn chưa nhỉ
    câu trên thừa từ "it" đấy bác ạ
  3. anhxp

anhxp Thành viên tích cực

bạn nào có kinh nghiệm đi chữa bệnh ở Trung Quốc? Xin hỏi chữa ung thư thì địa điểm nào có đông người đi?
  4. vinhnt83

vinhnt83 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em cần tìm bác chiên gia Lee .bác Lee ở đâu làm ơn đăng nhập giùm em cái nick .Bác nào biết bác Lee ở đâu làm ơn ới giùm em một câu .Em có việc rất chi là quan trọng muốn thỉnh giáo bác Lee .
  5. chuoikovo

chuoikovo Thành viên mới

Cho mình hỏi làm sao để đăng kí nick trong lyhocdongphuong.org.vn ?
    Đọc cách đăng kí nêu :
    1. Các bạn sẽ được đăng ký trực tiếp tham gia diễn đàn trong các điều kiện tối thiểu sau:

- Gửi thư điện tử (Email) qua hộp thư điện tử của diễn đàn đề nghị được đăng nhập theo địa chỉ hộp thư và cung cấp đầy đủ thông tin xác định danh tính cá nhân.

- Được sự giới thiệu của một quản trị viên diễn đàn, hoặc thành viên Trung Tâm nghiên cứu lý học Đông phương.

- Được sự giới thiệu của hội viên hoạt động thường xuyên và có uy tín trên diễn đàn.

- Việc đăng ký này hoàn toàn tự nguyện.và miễn phí.

các yêu cầu này mình không đáp ứng được , có bác nào hoạt động thường xuyên trên 4rums này invite giúp mình với .
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Có ai biết thì cho tôi hỏi thăm địa chỉ (để biết gần hay xa nhà) và số điện thoại của một số shop bán rượu ngoại (uy tíngiá mềm nhất) ở TP HCM để tôi mua rượu mùi. (Vì một số shop chỉ bán liqueur chứ ít khi bán rượu mùi.)

Lần gần đây nhất tôi mua 1 chai Galliano ở Phương Hà bên quận 1, hỏi qua phone thì giá là 360k, mà đến nơi thì họ lại bảo giá là 430k. Thật ra đã muốn mua thì giá nào cũng mua, nhưng báo giá khác với giá thực thì người mua cũng ức. Với lại không hiểu sao, qua Tết, không có rượu nào tăng giá, chỉ riêng đúng loại tôi mua thì tăng một phát mấy chục ngàn.

Nếu bạn nào có mối quen để giới thiệu cho tôi thì tôi càng cám ơn. Tôi chỉ là khách hàng lẻ, không tiêu thụ nhiều, nhưng lại là khách hàng lẻ tiêu thụ rượu mùi với số lượng cao. (Thường các shop chỉ bán rượu mùi cho bar, có bar chỉ lấy 1-2 chai/loại/năm.) Một năm tôi có thể mua 2-3 lần, mỗi lần 2-3tr rượu mùi, nếu tổng giá được rẻ hơn. (Nghĩa là nếu giá mà không rẻ hơn thì tôi cứ túc tắc mua từng chai mỗi khi hết, nhưng nếu mua một lúc mấy triệu mà được rẻ thì tôi sẽ mua một lúc mấy triệu cho cả 2 bên cùng vui vẻ.)
  7. nguyensg32

nguyensg32 Thành viên mới Đang bị khóa

Q1 kiếm giá mềm khó lắm .Thử tìm bên chợ An đông coi có loại đó không
  8. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Cái đoạn tớ trích dẫn trên đây - chính nó sẽ cho bạn hiểu rằng: nếu có ai đó biết và giới thiệu mối mua rượu với giá rẻ cho bạn, thì bạn cũng không thể mua với mức giá rẻ đó.

Cho dù Bar mua 1 loại rươu chỉ 2-3 chai/năm, và bạn cũng mua số lượng đó, nhưng họ vẫn cứ bán cho Bar giá rẻ hơn là bán cho bạn. Việc tôn trọng nguyên tắc đó là cần thiết để duy trì sự ổn định của hệ thống phân phối hàng tiêu dùng từ nhà sản xuất tới tổng đại lý cấp 1, cấp 2 và tới người tiêu dùng. Mà sự ổn định của toàn hệ thống là điều kiện tiên quyết để các nhà phân phối duy trì sự phát triển ổn định của họ. Đâu đó có nhà phân phối nào đó không tôn trọng nguyên tắc này thì họ cũng không thể tồn tại lâu được đâu. Bạn Anxiety chắc không làm thương mại, nên không hiểu nguyên tắc bất di bất dịch này.

Nếu bạn muốn mua rẻ như bar, tốt nhất là khi bạn tới đại lý, hãy tự giới thiệu rằng bạn là nhân viên Purchasing của 1 Bar, 1 Restaurant nào đó sắp khai trương. Với vị thế đó, bạn sẽ mua được rẻ, ít nhất thì cũng trong 1 khoảng thời gian ngắn.

Mình có nhiều năm kinh nghiệm làm Purchasing. Vì thế, bạn có thể tin tưởng vào kinh nghiệm của mình.
  9. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn nhầm.

Chắc vì tôi ghi chung 1 đoạn mà bạn nhầm rằng tôi đòi hỏi người nào đó giới thiệu cho cho được mua rẻ bằng bar. Ý tôi chỉ là: Rõ ràng tôi là khách hàng tiềm năng so với một quán cà phê thỉnh thoảng mới có khách gọi ****tail. Và nếu bán cho tôi rẻ mà bán được hoài thì shop cũng có lợi.

Tôi không bao giờ có ý nghĩ (chứ đừng nói là nói ra) là người ta phải bán cho tôi rượu giá bằng giá bán cho bar. Nếu tôi muốn thứ đó, thì đề nghị của tôi đã là (và thực sự là tôi có hỏi nhưng không hỏi ở forum): "Mày giới thiệu cho tao bar nào chịu nhận đặt rượu cho tao đi, tao mua nguyên chai nhiều loại rượu và sẽ gửi lại % cho bar." Nhưng ở chỗ toàn người lạ thì tôi không yêu cầu người ta giới thiệu purchaser của bar quen của họ, vì chả có tí % nào khả dĩ, mà lại mất công gõ...như thế này này.

Tóm lại, tôi chỉ hỏi 2 điều:

1/ Ở đâu tại TP HCM thì có bán rượu mùi có uy tín và giá rẻ (hơn chỗ khác.)

2/ Sức mua của tôi là như thế, như thế, thì có ai giới thiệu đc shop nào muốn giảm giá cho tôi để tôi mua thường xuyên của họ không.
  10. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Rượu mùi có phải là dessert / port wine không bác ? Nghe nói đến rượu mùi hoài mà không rõ nó là cái gì .