1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI GÌ, ĐÁP NẤY!

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi Guest, 08/01/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Dang_Huong_Giang_new

Dang_Huong_Giang_new Thành viên mới

Thế có bạn nào trả lời giúp mình với.
    Mình đang thắc mắc không biết trường HV ngôn ngữ BK có cho học sinh vào mạng, sử dụng máy tính của trường free không nhỉ? Bên đó giá điện, nước, ĐT .........có mắc không?
    Ai biết làm ơn nói cho mình hay với. Thanks.
    Machi
  2. burati

burati Thành viên mới

Bạn có thể cho mình biết thông tin về ĐH Công Nghệ LiaoNing ko , có hình càng tốt , thanks
  3. Olympic

Olympic Thành viên rất tích cực

Dân số Trung Quốc sẽ đạt 1,5 tỷ người vào năm 2050
    Các nhà dân số học Trung Quốc vừa tiến hành xem xét và đánh giá lại chính sách phát triển dân số ở Trung Quốc trong thời gian qua để chuẩn bị cho cuộc tổng điều tra dân số năm nay. Sơ bộ đánh giá cho thấy chính sách sinh một con đã mang lại kết quả tốt trong việc duy trì phát triển dân số trung mình ở mức 1,7-1,8%. Hiện nay dân số Trung Quốc ước tính khoảng 1,258 tỷ người và đến năm 2050 sẽ là 1,5 tỷ người.
    Bắc Kinh là một trong những thành phố thực hiện nghiêm ngặt chế độ một con. Từ tháng 4 năm nay, chính quyền thành phố áp dụng biện pháp tăng tiền thưởng cho những gia đình thuộc diện được phép sinh con thứ hai nhưng cam kết chỉ sinh một con với mức tiền 2.000 nhân dân tệ. Mới đây, Trung Quốc điều chỉnh lại dự đoán tăng trưởng dân số trong vài thập kỷ tới. Ba năm trước, khi Trung Quốc chủ trì hội nghị dân số thế giới, các nhà dân số học dự đoán dân số Trung Quốc sẽ đạt 1,6 tỷ người vào năm 2050 nay đã rút xuống còn 1,5 tỷ người. Theo tính toán với tốc độ tăng trưởng dân số Trung Quốc như hiện nay thì trong vòng 40 năm tới dân số ấn Độ sẽ đuổi kịp và vượt dân số Trung Quốc. Hiện nay, dân số ấn Độ đã đạt 1 tỷ người và tốc độ tăng trưởng trung bình là 3,3%./.

4. razor-bill

razor-bill Thành viên mới

Chị BG ơi, chị học ngành gì mà hầu như cái gì về Trung Quốc chị cũng biết thế? Mà học ở TQ xong chị lại sang Mỹ học tiếp à? Hic, chị giỏi quá, cho đàn em tiếp bước chị với
  5. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

Hoc vien ngon ngu bac kinh co cho vao mang mien phi khong thi em khogn biet nhung ma em chi biet co mot so nhan hoc truong day phai sang truong em lam the internet va len mang voi gia 2 te 1 tieng thoi .nhung ma mang truong em thi chay nhanh thoi roi tai web ve nhanh kinh khung khiep .
    nha o ben bac ngu nghe dau re nhat la 2,3 usd /ngay .
    tien dien thoai thi dung the 201 va 17910 khoang 70 te la co the goi ngon lanh ve vn khoang 27 phut .co nhieu loai the de lua chon it hon hoac nhieu hon .
    cai tro tangram gi do em cung co mot bo nho nho xinh xinh bo em mua cho o nhat nen cung dep lam nhung ma em it choi lam tai vi choi cai day dau dau bo xu .
    bac nao biet co trang web nao co cho choi co vay noi mang thi chi cho em voi ,tu nhien gio em lai mau cai tro nay moi chet chu
    tien the bac nao biet hoc quan li du lich hay quan tri kinh doanh o dau la hay nhat thi lam on chi em voi nhe
    em cam on va hau ta
    Đệ tử đời ..của Độc cô cầu bại,chân truyền độc cô cửu kiếm.
  6. hongkong_girl

bg ồồĐọẵọẵồoăọáưồ>ẵồ-ùẳYọẵồoăồ"êồ"?ồO-ọơọáSổàãồ-ồđổ^-ố?.ổ~ọằ?ọạ^?
    ồọáồọằƠốãYọẵọÔổo
    Đỏằ? tỏằư 'ỏằi ..cỏằĐa ĐỏằTc cô cỏĐu bỏĂi,chÂn truyỏằn 'ỏằTc cô cỏằưu kiỏm.
  7. Guest

Guest Guest

ốÂốÂồồƯạồƯạó?,ồĐồĐỗZồoăọáồoăọáưồ>ẵùẳOồĐồĐồoăỗắZồ>ẵùẳOọáố?ùẳOốđÔố?ọẵồắ^ộô~ồ.ó?,ồĐồĐổ^'ọằSồạổs'ồ?ồ>zọáưồ>ẵùẳ^ồO-ọơùẳ?ọẵỗZồoăồoăọằ?ọạ^ồoổ-ạùẳYồƯ,ổzoồoăồO-ọơỗs"ốùẳOộ,Êọạ^ỗư?ồĐồĐồ^ộ,ÊọằƠồZùẳOốãọẵồZằồfộĂộƠưồƠẵọáồƠẵùẳY
    GO BUFFS

ChunLing,to me ,you are everything
  8. hongkong_girl

ổưÊồƠẵbgồĐổ^'ỗZồoăồoăồO-ọơồ.Ưó?,ộ,Êổ^'ọẳsồoăốTộ?Oỗư?ọẵó?,ồĐồĐọẵỗZồoăồoăỗắZồ>ẵọáọằ?ọạ^ọẵỗs"ổ?ốưộ,Êọạ^ồƠẵùẳYổ^'ốĐ?ỗs"ổ^'ổ?ốưọáồƠẵồổ~ổ^'ọá?ồđsốƯồSêồS>ó?,ọẵổƠồO-ọơỗs"ổ-ảồ?Tọá?ồđsộTêổ^'ồZằồfọáoốƠổ^'ỗư?ỗ?ọẵồ.Só?,
    ọẵồoăộ,Êồ"ổẵ ổưOố ồọáồọằƠồ'Số?ổ^'ùẳY
    Đỏằ? tỏằư ĐỏằTc cô cỏĐu bỏĂi,chÂn truyỏằn 'ỏằTc cô cỏằưu kiỏm.
    ộ,Êọạ^ỗ^ọẵọáọằ?ọạ^?
  9. CAP

CAP Thành viên quen thuộc

Cho mình hỏi với,mình đang học tiếng trung nhưng chưa biết phải mua những tài liệu rì để phục vụ cho việc học ,nhất là băng hoặc đĩa để tập nghe.Bạn nào biết thì giúp mình với.
    Nhân tiện nói đến Tangram ,có ai bít chỗ mua ở Hà Nội không ,chỉ cho mình với.Thật sự là hâm mộ trò chơi này.THX
    SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO PHÁP LUẬT
    CAP. in 1980 Club
  10. sonamic

sonamic Thành viên mới

Xin cho hỏi mình muốn học luyện thi ĐH tiếng trung thì có thể học ở đâu nhỉ?
    Cảm ơn rất nhiều