1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI GÌ, ĐÁP NẤY!

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi Guest, 08/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. razor-bill

razor-bill Thành viên mới

Theo mình thì ở Hà Nội chưa có chỗ nào luyện thi DH tiếng Trung mà có chất lượng cả. Năm ngoái mình thi Dh, tìm loạn lên chẳng có chỗ nào dạy cả, may quá lại nhờ được một cô giáo bên trg` Ngoại Ngữ TX làm gia sư. Thế nên để yên tâm thì cứ thuê gia sư, 1 kèm 1. À lúc tìm gia sư thì cũng phải cẩn thận. Minh thấy 1 số sinh viên đã tốt nghiệp SPNN tiếng Trung hẳn hoi mà kiến thức lỏng lẻo lắm. Thế nhé, chúc bạn học tốt !
  2. razor-bill

razor-bill Thành viên mới

Em mới nghe thấy có cuộc thi " Nhịp cầu Hán ngữ" ( ? 语 桥) Em chỉ biết đấy là cuộc thi nói, đọc tài liệu hướng dẫn thi thì toàn thấy những câu hỏi về lịch sử, văn hoá, văn học, thời sự... của TQ. Bác nào biết thêm gì về cuộc thi này thì cho em biết với Vd như tổ chức ở đâu, vào tg nào, hình thức thi, tài liệu ôn.... Xie xie
  3. CAP

CAP Thành viên quen thuộc

Cho mình hỏi với,mình đang học tiếng trung nhưng chưa biết phải mua những tài liệu rì để phục vụ cho việc học ,nhất là băng hoặc đĩa để tập nghe.Bạn nào biết thì giúp mình với.
    Nhân tiện nói đến Tangram ,có ai bít chỗ mua ở Hà Nội không ,chỉ cho mình với.Thật sự là hâm mộ trò chơi này.THX
    SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO PHÁP LUẬT
    CAP. in 1980 Club
  4. Guest

Guest Guest

Băng để nghe vào hiệu sãh nhà D3 ĐNNN Hà nội mà mua ,có cảc sách luôn.Tangram thì chịu không biết ở đâu bán.
  5. vctr01

vctr01 Thành viên rất tích cực

Bác Bouldergirl ơi, bác học ngôn ngữ ở TQ và Mỹ về chắc là giỏi cả hai ngoại ngữ đó lắm. Kỳ này bác có về nước luôn không? Nếu như bác về luôn, những lần tôi đi công tác ngoài Bắc mà làm việc với khách hàng TQ, Đài Loan chắc phải cậy nhờ tài của bác rồi đấy. Bác có đồng ý giúp đỡ không? Vì tôi dốt tiếng Trung lắm, chỉ má má hú hù thôi...

Victor
  6. CAP

CAP Thành viên quen thuộc

Vậy muốn mua CD nhạc Hoa thì ở đâu có ,chỉ dùm với,mình rất thích nghe nhạc Hoa và cũng đang học thứ tiếng đó nên mọi người chỉ giúp với.THX
    SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO PHÁP LUẬT
    CAP. in 1980 Club
  7. Guest

Guest Guest

To CAP;
    Sory vì tôi không ở HN cho nên không biết chỗ nào bán CD cả.Bạn có thích 1 CD của ai đó không?Nếu biết thì bạ cho tôi cái tên.Tôi sẽ cố gắng kiếm và cầm về cho bạn khi tôi về HN.
    To Vctr01:
    Rất tiếc là tôi chưa học xong cho nên lần này chỉ về chơi thôi.Nếu bạn cần giúp gì về văn bản thì feel free to contact me.
  8. veronica842003

veronica842003 Thành viên quen thuộc

Theo tớ biết thì ở Hà Nội có rất nhiều nơi bán TANGRAM ( kem luôn cả hướng dẫn cách bố trí một số hình). Bạn nào cần thì có thể tìm mua ở:
    - Tầng 2 siêu thị Thái Hà.
    - Nhà sách 5( hay 6,7 )tầng ở Tràng Tiền ( mà chỗ đấy còn có địa chỉ là số 5 Đinh Lễ).
    - Một số cửa hàng bán dụng cụ học tập, văn phòng phẩm cho trẻ em.
    - Hiệu sách Tiền Phong ( chi nhánh trên đường Tây Sơn)
    -......( còn nhiều chỗ khác nữa mà tôi không nhớ lắm).
    Giá một bộ nhỏ vào khoảng 7000 đến 8000 VND.
  9. veronica842003

veronica842003 Thành viên quen thuộc

Nhân đây cũng xin hỏi các bạn luôn, ở Hà Nội hiện có bán rất nhiều loại CD học tiếng Trung, các bạn có thể tư vấn nên mua bộ đĩa nào ( ở đâu) là tốt nhất không ạ ?
  10. Guest

Guest Guest

Vào khu hiệu sách của truờng Sư phạm NN ấy ,nhiều laọi sách lắm,bạn căn cứ vào trình độ của mình mà lựa