1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI GÌ, ĐÁP NẤY!

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi Guest, 08/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhnv

minhnv Thành viên mới

Ui, em khoái món chữ Tầu này lắm, em nhờ các bác viết cho em câu đối này bằng chữ Tầu với:
    Nhất cần thiên hạ vô nan sự
    Bách nhẫn gia trung hữu thái hoà
    Nếu bác nào biết ở chỗ nào có bản chữ Tầu của câu đối trên mà nó viết đẹp (viết kiểu thư pháp) thì chỉ cho em với.

///////////////////////////////////////////////////////
    // Đời chỉ đẹp khi còn trong bụng mẹ
    ///////////////////////////////////////////////////////

2. congaimienbien

congaimienbien Thành viên mới

MOi nguoi oi , cho em hoi chut duoc khong . He nay , em o lai Ha noi , muon tim 1 cho hoc them tieng Trung qua , nhu cau thuc su buc thiet lam rui ! Gioi thieu cho em 1 cho chat luong duoc khong , neu gan DHSPNN_DHQG thi cang tot . Em rat muọn nang cao trinh do cua minh , dac biet la nghe va noi , cai nay em con yeu lam ( em moi hoc nam 1 thui ) . Ah , co giao trinh gi hay hay , moi moi , moi nguoi chi bao cho em voiiiiiii !!!!!!!
  3. vinhaihong

vinhaihong Thành viên rất tích cực

to minhvn :
    ọá?ồ
    MỏằTt bặỏằ>c phong trỏĐn
    MỏƠy phen chơm nỏằ.i
    Trỏằi tơnh mạ mỏằ
  4. rockneverdie83

rockneverdie83 Thành viên tích cực

Mình đang tìm thông tin du học ở quảng châu. Tháng vừa rồi có một đứa cháu ở bắc kinh về do dịch sars... chỉ tiếc là bắc kinh và quảng châu khác nhau nhiều quá nên mình không thể hỏi thăm được một số vấn đề về Quảng châu. Mình đang cần tìm một số thông tin về trường Y Tôn Trung Sơn. đại loại là giá cả năm đầu học tiếng Hán ngữ, những năm học phí tiếp của trường đó. Thông qua đứa cháu vừa ở bắc kinh về thì những lưu học sinh việt nam học ở bắc kinh trong thời gian sảy ra bệnh sars thì được miễn thi HSK, vậy ở Quảng châu có được như thế không? Mong nhận được những thông tin từ các bạn thanks
  5. vinhaihong

vinhaihong Thành viên rất tích cực

Một bước phong trần
    Mấy phen chìm nổi
    Trời tình mù mịt
    Biển hận mênh mông
  6. Hanry_Hao_Cia_Kto

Hanry_Hao_Cia_Kto Thành viên mới

Các bác có ai xem phim Lộc Đỉnh Kí (The duke of mount deer 2000) do Trương Vệ Kiện đóng không? Giúp em với. Chả là trong phim có nhân vật Đa Long do một diễn viên mập mập, lùn lùn, mỏ nhọn nhọn đóng. Ông ta là một diễn viên phụ mà em rất hâm mộ. Nhưng vì ổng chỉ đóng vai phụ trong tất cả các phim nên em không thể tìm được tên của ông ta. Các bác có ai biết tên ổng(tiếng Trung và phiên âm) thì chỉ giúp em nhé! em xin cám ơn nhiều! Ciao.
    to vinhaihong: bác kiếm đâu ra hai câu đối đẹp thế? Nhưng còn nghĩa thì khè khè... bác biết rồi đấy!
    Đã là bạn thì không dùng đến kế. Nếu đã dùng đến kế thì chưa phải là bạn hoặc không phải là bạn
    Được Hanry_Hao_Cia_Kto sửa chữa / chuyển vào 00:42 ngày 10/06/2003
  7. Hanry_Hao_Cia_Kto

Hanry_Hao_Cia_Kto Thành viên mới

Hôm trước hỏi tên diễn viên mà không có ảnh hôm nay em post lên nè!
    Không phải Trương Vệ Kiện đâu, cái ông đứng bên cạnh đó! Có ai biết ổng tên gì hay có thôg tin gì về ổng không cho em với...Thanks
    Đã là bạn thì không dùng đến kế. Nếu đã dùng đến kế thì chưa phải là bạn hoặc không phải là bạn
  8. gocphonho

gocphonho Thành viên quen thuộc

Mình muốn nhờ các bạn ở box giúp đỡ 1 chuyện này. Nếu trong số các bạn có ai hiện đang học tại 1 trong những trường ĐH này và vẫn đang còn tại Trung Quốc thì làm ơn liên lạc vớimình nhé. Đó là 3 trường : Bắc Đại(BK), Bắc Sư Đại(BK), Phúc Đán(TH). Mình có việc rất cần muốn hỏi thăm 1 chút. Cám ơn các bạn rất nhiều.
  9. cunngoc_friendly

cunngoc_friendly Thành viên mới

ồ ,em thật sự choáng ngợp sau khi đọc xong 8 trang ...và cảm thấy tủi thân quá ,toàn là bà con ngoài HN không hà, ít và rất ít anh chị nào trong Nam quá vậy,,,, cúng cuồi đọc xong cũng chẳng biết giúp đỡ gì được ,,chắc em mới là người cần giúp đỡ quá.... tuy em chưa là thành viên chính thức nhưng em cũng tám qua đây chút xiú ,bà con k phiền chứ
    Nhân tiện đây, em cũng ngỏ lời khâm phục chịBG quá xá.... chị giỏi ghê đi và anh Vinhaihong nữa,,,, đúng là những lãnh đạo tài năng ..
    chúc các anh chị luôn mạnh khoẻ để tiếp tục xây dựng CC ngày càng hiện đại và interesting
    cô bé hay mắc cỡ
    Nad Wu
  10. xialongxiaojie

xialongxiaojie Thành viên mới

Chị BG ơi, giúp em với. Em rất thích Tiếng Trung, từng học một vài lần nhưng kết quả không tốt lắm.Chị có thể cho em biết làm thế nào để học tốt TT và ở Hà Nội có nơi nào dạy TT tốt đưọc không ạ?
    LH