1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI GÌ, ĐÁP NẤY!

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi Guest, 08/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khangthien

khangthien Thành viên mới

kinh chao cac ban,
    toi nghe noi la cac may dien tu ben TQ rat re, vay cac ban co biet ve quality cua nhung may do'' co tot khg ?
    thi du nhu la digital camera''s, mp3-players.
    may digital camera loai re nhat o Ha Lan la 200 euro
    toi muon biet gia cua tablet PC coi ben TQ la bao nhieu, loai re nhat.
    ban nao biet xin chi day
    cam on
    KT
  2. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Quality Đồ điện tử thì cũng tuỳ thôi,bạn định buôn hàng sang châu âu hay sao Bạn muốn hỏi giá của máy tính để bàn ?
  3. Xxiao_hei_heiX

Xxiao_hei_heiX Thành viên mới

Theo như em biết thì đồ của TQ hàng TW so ra cũng không rẻ hơn là mấy đâu bác ạ, tuy nhiên có một số hàng ... chất lượng cũng tạm ổn nhưng giá thành cũng khá oke!
    Một mấy MP3-players có thể lên tới mấy ngàn tệ, nhưng có cái chỉ khoảng chưa tới 100 tệ (tức chưa tới 200 ngàn VN)
    Ơ hơ, mà bác tính buôn lậu hàng điện tử TQ à :D
  4. hayanlammom764

hayanlammom764 Thành viên mới

mình muốn học y ở Tq. ko biết ở đâu học được . nếu đươc có thể nói rõ cho mình về tiền học, chi phí ăn ở ko???va những yêu cầu ở đó.
    xie xie trước nha
  5. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Trong topic Du học cũng có bạn đã hỏi câu hỏi tuơng tự như của bạn,bạn vào đó đọc tham khảo xem bạn có tìm đuợc câu trả lời cho mình ở trong đó chưa,nếu chưa thì post những thứ mà bạn quan tâm vào chủ đề đó , bạn sẽ được trả lời thôi
  6. khangthien

khangthien Thành viên mới

toi khg co tinh lam an buon ban dau. co may nguoi ban co the qua TQ choi nen muon biet truoc de co gi mua nho mua thoi.
    ban noi gia tien bang Dollar hay la Euro thi toi de hieu hon.
    co nguoi thi noi do TQ bad quality lam, nhung toi nghi nhung hang Tay ma lap rap o TQ thi quality cung phai tot chu.
    va hien gio thi phan nhieu do phu tung deu duoc lam o TQ het, doi khi chi co cai mảk la Tay hoac Japan thoi
    KT
  7. xc

xc Thành viên mới

Alô alô, cả nhà có ai hảo tâm giúp em với, em đang muốn tìm quyển 亲f.书 của 顾Y丽 mà mãi chưa mua được, bác nào ở bên đó có thể nghía giùm em chút được không ạ, em xin hậu tạ đầy đủ.(Đây là quyển truyện của bộ phim cùng tên chiếu trên cctv4 năm ngoái ý, em tìm suốt mà chưa ra, chán quá).
    Quyển của Y<-????^社??^ có giá là 24.00RMB ạ, xuất bản ngày 01.05.2003.
    Bác nào tìm được vui lòng mail cho em laibuji@yahoo.com.cn với.
    s谢 s谢 s谢
  8. Lyss

Lyss Thành viên mới

Chị BG cho em hỏi cái, "調YY" tiếng Anh thế nào hả chị? Em tra mãi không được cái từ nào ưng ý. Thks chị!
  9. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Có phải em đang cần hỏi về 調YY dùng trong ngôn ngữ học không? Nếu đúng thì là accent territory(調YY)
  10. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Nếu mà bạn mua linh kiện thì có thể là rẻ( nhưng với diều kiện là phải thật sành mua cơ ,chứ mà vớ vẩn là ăn đòn liền ) Nói chung hàng chợ thì rẻ hàng cao cấp thì đắt (giả cả tỉ lên nghịch với chất luợng )