1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI GÌ, ĐÁP NẤY!

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi Guest, 08/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hayanlammom764

hayanlammom764 Thành viên mới

Trong topic Du học cũng có bạn đã hỏi câu hỏi tuơng tự như của bạn,bạn vào đó đọc tham khảo xem bạn có tìm đuợc câu trả lời cho mình ở trong đó chưa,nếu chưa thì post những thứ mà bạn quan tâm vào chủ đề đó , bạn sẽ được trả lời thôi
    [/quote]
    ban cho minh kink duoc ko? mình có vào tìm rùi nhwng ko thấy. được ko bạn gì xinh gái ui
  2. Lyss

Lyss Thành viên mới

'大'小
    Nhắn: Đúng từ về ngôn ngữ học mà em cần tìm đấy chị BG ạ. Cám ơn chị nhé, em sẽ gửi link về Hội thảo cho chị.
  3. chupi_gaucon

chupi_gaucon Thành viên mới

Có ai biết thi văn bằng hai trường đại học ngoại ngữ ở thanh xuân, bao giờ thi không? và bán hồ sơ vào tháng mấy không? có thông tin chia sẻ cho mình với,bận quá chẳng thể đến hỏi được mà gọi điện thì chỉ nói mỗi câu tháng 9 thi.Ai chẳng biết là tháng 9 nhưng mà phải biết bán hs là tháng mấy chứ, nhỡ không đến kịp thì sao? Mọi người ơi, giúp tui với nhé.thx!
  4. chupi_gaucon

chupi_gaucon Thành viên mới

xin lỗi xin lỗi ,bất cẩn quá, thi văn bằng hai khoa tiếng anh ấy.
  5. TrangChim

TrangChim Thành viên mới

Anh chị ui cho em hỏi : Đại học Ngoại Thương Thượng Hải là trường gì ạ? Trường đó có tốt ko ạ ? Học tiếng ở đó có được ko ạ? 1 năm tiền học tiếng là 1600USD/năm thế là đắt hay rẻ ạ? Many Thanks !
  6. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

7. hongbangchu

hongbangchu Thành viên mới

Bạn ơi. Giúp với.
    Tôi đọc cuốn sách: Dragon Strike, nhưng gặp khó khăn như sau (liên quan đến tên địa danh). Các bạn có thể giúp phiên địa danh từ tiếng Anh sang tiếng Việt được không?
    1. Qiongya: Tôi dịch là Thương Hà (Sông Thương) có được không?
    2. Tonggu: Dịch là Đông Cự có được không?
    3. Qizhouyang: dịch là Quý Châu dương có được không?
    4. Sigengsha: Hình như là Tứ Cuong Sa ?
    5. Dingxi: Tôi chẳng biết dịch là gì, chỉ biết đây là một địa phương nằm ở Tây Bắc Trung quốc, vùng cao nguyên khô hạn, cách Bắc Kinh chừng 3000 km.
    Các bạn hộ cho tôi với, các chữ ở trên kia tôi dịch có đúng không? còn cái địa danh Dingxi là gì? giú tôi với. Xin Cảm ơn các bạn trước.
  8. KitC

KitC Thành viên mới

Lâu lắm mới thấy chị Gấu quay lại. Không qua Côn Minh học mà học tiếng Tây hả Chị? Học phí thế nào và thời gian học ra sao Chị?
  9. lonestar

lonestar Thành viên quen thuộc

cho tôi hỏi là có ai biết thông tin gì về đại học Đường Sơn ở bên TQ ko? tên Đường Sơn hình như là tên cũ của trường thì phải, ko biết hiện nay trường mang tên gì
  10. etos

etos Thành viên quen thuộc

:D may quá tớ biết nhé Đường Sơn là tên cũ tên mới là đại học Giao Thông Tây Nam trung quốc(西-交?s大学)thuộc tỉnh Tứ xuyên, Thành đô .Trường này ngành chủ chốt là đường bộ,cầu đuờng,.nhất là đường sắt xếp thứ 3 tq về thứ hạng ngành giao thông, xếp thứ hình như 57 toàn quốc
    Hiện nay đã có hơn 200 lưu học sinh vn bên này
    trường có quy mô khá rộng hiện nay đã mở rộng ra 3 địa điểm
    Trường này có quan hệ khá tốt với đại học GT vn những giáo viên Gt vn bây giờ đa số đào tạo từ đường sơn ra :D