1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỎI GÌ, ĐÁP NẤY!

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi Guest, 08/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Gần như sai hoàn toàn.Bạn post vào topic Dịch thuật Vote* ấy xem có ai giúp không nào,
  2. TrangChim

TrangChim Thành viên mới

Em ra trung tâm Tư vấn người ta giới thiệu cho em trường ĐH NGOAI THƯƠNG THƯỢNG HẢI , trường này chán lắm ạ? Vậy anh chị có thể giới thiệu dzùm em trường ĐH nào khá khá ở Thượng Hải được ko ạ?( dzạy luôn cả tiếng í ạ ! ) . Thanks alot !!
  3. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Lệ phí ở Trung tâm mà em hỏi là bao nhiêu money?Tôi chỉ lấy bằng 1/3 ở đó thôi đảm bảo truờng đáng đồng tiền bát gạo và các tips về cuộc sống ở TH.How''s that?
  4. TrangChim

TrangChim Thành viên mới

Ặc Ặc ... Em cũng có bạn ở Thượng Hải mà nhưng vì đã lỡ đóng tiền cho bọn trung tâm rùi thì mới vất vả như thế này !! Chị thầt ác độc !!!
  5. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Ai bảo em đi đóng tiền cho họ làm gì còn kêu.Tôi chỉ đùa thế thôi.Chứ còn cái truờng mà nguời ta giới thiệu cho em ấy quá nát.Em có bạn ở Th thì nhờ họ tư vấn cho.
  6. lonestar

lonestar Thành viên quen thuộc

theo tôi đc biết thì ở TH có 2 trường đỉnh là trường ĐH Giao thông Thượng Hải (xếp thứ 7 TQ), và trường ĐH Phúc Đan (xếp thứ 4 hay thứ 5 TQ ấy)
    Đại học Phúc Đan (FDU) được thành lập năm 1905 với tên gọi Trường giáo dục cộng đồng Phúc Đan, cùng với Đại học Giao Thông Thượng Hải, Đại học Thanh Hoa, Đại học Bắc Kinh luôn được coi là những trường đại học hàng đầu tại Trung Quốc. Tại FDU có 2400 cán bộ làm công tác giảng dạy và nghiên cứu trong đó 1350 mang hàm giáo sư và phó giáo sư, 24 viện sỹ viện hàn lâm khoa học Trung Quốc. FDU đang đào tạo 26000 sinh viên theo học trong đó có gân 1760 lưu học sinh quốc tế...
    Đại học giao thông Thượng Hải (STU) được thành lập năm 1896 với tên gọi Trường đào tạo công Nam Dương. Trong lịch sử phát triển của mình cùng với Đại học Thanh Hoa, Đại học Bắc Kinh, Đại học Phúc Đan, STU luôn là một trong những trường đại học danh tiếng nhất tại Trung Quốc. STU có khuân viên rộng 202 hecta với 930000 mét vuông mặt bằng xây dựng, hệ thống thư viện có 3802 loại sách 2300000 đầu sách. Hiện có 23900 sinh viên đang theo học trong đó 14506 sinh viên đại học, 5366 nghiên cứu sinh thạc sỹ, 2998 nghiên cứu sinh tiến sỹ, 1959 lưu học sinh nước ngoài..
  7. lonestar

lonestar Thành viên quen thuộc

cảm ơn etos nhé. mà hình như 2 trường cùng ngành gt xếp trên đh GT Tây Nam là trường ĐH Giao thông Thượng hải và Đại học Giao thông Tây An ko?
  8. etos

etos Thành viên quen thuộc

Đúng rồi bạn ạ, xếp sau 2 trường đó về toàn diện, nhưng nếu về chuyên ngành đường sắt thì nhất( giờ đường sắt đâu ăn thua) :D
  9. KitC

KitC Thành viên mới

Hình như các anh các chị đang post nhầm topic. Nên để các thông tin này sang topic thông tin du học kẻo hết 100 trang của topic này lại phải khoá . !!
  10. yellowlemon

yellowlemon Thành viên mới

cho em hoi co ai bit load cai chat của QQ ở đâu ko ạ