1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi han - Thắc mắc - Yêu cầu - Nhắn tin.

Chủ đề trong 'Tiếng Việt' bởi home_nguoikechuyen, 31/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honghoavi

honghoavi Thành viên rất tích cực

Ra mua một quyển giáo trình tiếng Việt dành cho người nwớc ngoài là ổn thôi. Mà bác ạ tụi tây không thông thái và bắt bẻ như mấy bác ở box TV này đâu.
    Xin hỏi bác nào cho em cái link giải thích câu: "Gái thương chồng đwơng đông buổi chợ, trai thương vợ như nắng quái chiều hôm". Cám ơn nhé!
    honghoavi
  2. levant57

levant57 Thành viên mới

Làm ơn ai đó hướng dãn cách quote bài một chiếc. Tớ chỉ quote được một lần. Nếu phải quote lần 2, 3 thì không biết quote ra sao cho nên những bài tớ viết mà cần quote nhiều lần trông xấu và khó theo dõi lắm.
    Cảm ơn trước.
  3. levant57

levant57 Thành viên mới

Làm ơn ai đó hướng dãn cách quote bài một chiếc. Tớ chỉ quote được một lần. Nếu phải quote lần 2, 3 thì không biết quote ra sao cho nên những bài tớ viết mà cần quote nhiều lần trông xấu và khó theo dõi lắm.
    Cảm ơn trước.
  4. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

http://ttvnonline.net/tiengviet/353991/trang-1.ttvn
  5. home_nguoikechuyen

http://ttvnonline.net/tiengviet/353991/trang-1.ttvn
  6. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Home ơi!Cho nick này xin cái tile đi ...Đang thích có một cái tile.Nói trước,không hay thì sẽ đòi thay lại đấy!Dù sao thì vẫn thích được ông em cho 1 cái tile.Thanks trước!(Không cho,đây đêck viết bài bên box này nữa!Dỗi đấy!)Ah!Còn vụ hẹn nhau đi uống cafe thế nào nhỉ?
    Bác LêVănT57 ơi!Hôm nào lên HN rủ em đi uống cafe đi.Em xung phong...trả tiền vì nợ bác vụ trước.Em làm mất số DĐ của anh rồiChẳng thể liên lạc được với anh ngoài nhắn tin trên mạng này.Anh đã nói là sẽ cùng Tung - Hứng cơ mà!!!!Hơi bị Hà Văn Lâu đấy!
  7. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Home ơi!Cho nick này xin cái tile đi ...Đang thích có một cái tile.Nói trước,không hay thì sẽ đòi thay lại đấy!Dù sao thì vẫn thích được ông em cho 1 cái tile.Thanks trước!(Không cho,đây đêck viết bài bên box này nữa!Dỗi đấy!)Ah!Còn vụ hẹn nhau đi uống cafe thế nào nhỉ?
    Bác LêVănT57 ơi!Hôm nào lên HN rủ em đi uống cafe đi.Em xung phong...trả tiền vì nợ bác vụ trước.Em làm mất số DĐ của anh rồiChẳng thể liên lạc được với anh ngoài nhắn tin trên mạng này.Anh đã nói là sẽ cùng Tung - Hứng cơ mà!!!!Hơi bị Hà Văn Lâu đấy!
  8. levant57

levant57 Thành viên mới

"Anh vẫn còn nhớ mãi như in..." (Chà mình lại mượn thơ Chế rồi) Anh vẫn nhớ đấy. Khi nào có dịp anh sẽ gọi. Em hướng dẫn cách quote đi. Quote một lần thì còn được, cốt hai lần trở lên trông kinh quá. Người ta chẳng biết đâu là của mình, đâu là nội dung được cốt.
    Giúp anh đi để anh trừ nợ cho. Em có thích xôi vò, tiền cheo, đôi chiếu không...?
  9. levant57

levant57 Thành viên mới

"Anh vẫn còn nhớ mãi như in..." (Chà mình lại mượn thơ Chế rồi) Anh vẫn nhớ đấy. Khi nào có dịp anh sẽ gọi. Em hướng dẫn cách quote đi. Quote một lần thì còn được, cốt hai lần trở lên trông kinh quá. Người ta chẳng biết đâu là của mình, đâu là nội dung được cốt.
    Giúp anh đi để anh trừ nợ cho. Em có thích xôi vò, tiền cheo, đôi chiếu không...?
  10. home_nguoikechuyen

thu-trong-mat-emlàm khó Home quá, không yêu cầu tit, Home đành đặt bừa vậy.Anh không thích thì bảo em, em sét lại cho.
    Home cũng đã nhắn tin cho mấy bác levan, yeungon,HC hỏi xem có bác nào đang ở Hà Nội thì hôm nào cùng ăn em mình làm bữa thịt chó.Mà bác yeungon khất, còn 2 bác kia thì không có ý kiến.
    Không biết có bác nào có cùng quan điểm với Home, giơ tay phát. Anh em mình hội họp một bữa.