1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Khát vọng trẻ - nơi "Bừng cháy đam mê" ( bắt đầu từ trang 23), thành quả của ý tưởng thành lập H

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi dtrhiep, 16/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Hội Khát vọng trẻ - nơi "Bừng cháy đam mê" ( bắt đầu từ trang 23), thành quả của ý tưởng thành lập Hội những ngư

Nghèo là gì? và
    Làm thế nào để thoát nghèo và làm giầu cho mình và cho xã hội?

Là 2 câu hỏi làm đau đầu nhiều người và nhất là những bạn trẻ. Tôi cũng từng như các bạn, lạc lối và không biết bám víu vào đâu để trả lời những câu hỏi đó và hiện nay tình hình đã khá hơn nhưng không có nghĩa là đã trả lời thấu đáo được 02 câu hỏi này.

Vì vậy tôi có ý tưởng xây dựng một diễn đàn là một ngôi nhà nhỏ trực tuyến để các bạn trẻ có chung sở thích làm giầu cùng trao đổi và chia sẻ những kiến thức và kinh nghiệm của mình.

Theo các bạn ý tưởng như vậy có khả thi không?
    và nếu câu lạc bộ đuợc thành lập thì bạn có tham gia không? bạn mong muốn thu được hay chia sẻ những gì tại đây?

Hãy viết ý kiến của bạn tại đây nhé.
  2. 0983050580

0983050580 Thành viên mới Đang bị khóa

3. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Cảm ơn phát súng đầu tiên.
    Bạn đã chỉ ra một ví dụ thất bại nhưng vẫn khuyên mình thích thì cứ chiến.
    Mình thì thấy là để một cái gì đó sống được thì không phải chỉ có sức "chiến" của mình mà phải sống dựa vào sự quan tâm của công chúng và đem lại lợi ích cho họ.
    Qua topic này mình cũng muốn đánh giá về tiềm năng thực sự của ý tưởng này, nếu không có tiềm năng thì chắc cũng phải khép lại thôi.
    Cũng mong các bạn đưa các ví dụ để mình tham khảo thêm nha.
    Làm ly bia rồi cùng bàn bạc tiếp nào
  4. libertas

libertas Thành viên mới

cũng mún nhập hội
    dân ktế sắp ra trg, cơ mà h chả mún học lắm_ có giàu đc kg bác nhỉ?
    đi xem bói nghe ng ta fán e giàu nhờ hưởng phúc chồng ý!
    hị hị
  5. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Mình không học kinh tế nhưng lại đang làm về phát triển cộng đồng.
    Có được tham khảo lý thuyết: "Khung đời sống bền vững và lý thuyết năm nguồn lực để đảm bảo cuộc sống". Cái ông thầy bói khuyên bạn gia tăng "Vốn xã hội" đó và dùng vốn đó để đảm bảo cuộc sống tốt đẹp, cố gắng phát huy nha. Đó cũng là một cách rất hay nhưng thường thì áp dụng với các bạn gái thì tốt hơn, nhà Giai mà thế là bị gọi là vvv chui gầm chạn nhỉ có khi còn giảm các mối quan hệ xã hội.
    Mong đón nhận các ý kiến tiếp theo nào
  6. net_den

net_den Thành viên mới

cho e mon men vào chơi chút xíu
  7. khakhan

khakhan Thành viên mới

giàu thật thì chả phải chỉ có ý tưởng là đủ
  8. richdad82

richdad82 Thành viên mới

Good idea,
    Note với bạn 0983050580 là VTV làm chương trình làm giàu không khó không phải là họ muốn đi vào lĩnh vực này. Đơn giản đó là một chiêu PR của Hoàng Gia Media thôi (cty đứng đằng sau tổ chức hoạt động này). Trong chiến lược xây dựng thương hiệu của họ thì đó là 1 phương tiện hiệu quả nhất, khi đạt được mục tiêu thì phải chuyển sang kiểu hoạt động khác chứ.
    Bạn dtrhiep có thể vào website http://www.cashflowlcub.com.vn để tham khảo các hoạt động của chúng tôi, có thể bạn sẽ tìm ra được giải pháp cho bạn.
    Good luck.
  9. babarbian

babarbian Thành viên mới

để làm giàu kiến thức thì là tổng hợp mọi thứ còn kinh nghiệm thì là bí kíp thiên cơ bất khả lộ rồi
  10. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Chào tất cả các bạn, sau 2 ngày không vào mạng các bạn đã góp thêm nhiều ý kiến chứng tỏ sự quan tâm đến lĩnh vực này là có thật, xin đáp lại các bài viết của các bạn như sau:
    Net_den: Hội sẽ là có tổ chức mở vì vậy mọi người có chung sở thích làm giầu thì đều có thể tham gia. Và mình cũng muốn có được sự quan tâm của các bạn mà, nếu nhiệt tình tham gia các hoạt động thì không có gì tốt bằng. (Hai website của bạn rất hữu ích đó.
    Khakhan: Ý tưởng thì chỉ là những giải pháp thôi, nó là 1 phần sáng tạo giúp đạt kết quả nghiên cứu hoặc giải pháp sinh kế tốt hơn.
    Richdad82: Cảm ơn bạn đã giải thích cho mình hiểu hơn về chương trình: Làm Giầu Không Khó. Mình cũng đã xem web site của các bạn, ý tưởng của mình cũng giống như các bạn, nhưng thần tượng các bạn theo đuổi là cuốn sách: Cha giầu cha nghèo, mình cũng đã đọc cuốn sách đó và hiểu biết thêm được khá nhiều vấn đề, nhưng từng đó chưa đủ để mọi người có thể làm giầu. Chúc nhóm các bạn thành công và ngày càng nhiều thành viên tham gia hơn, nhưng nếu mình thành lập được nhóm cũng mong bạn ghé chơi nha.
    Babarbian: Cuộc sống luôn luôn thay đổi, dù bạn biết kinh nghiệm của người khác, nhưng khi áp dụng bạn chưa chắc đã thành công, vì cuộc sống luôn luôn biến đổi, Mình muốn tạo dựng một nhóm những người yêu thích làm giầu và chia sẽ phương pháp làm giầu, những lý luận nhiều hơn bạn ah`.
    Mong đón nhận thêm nhiều ý kiến nào
    Được dtrhiep sửa chữa / chuyển vào 17:40 ngày 18/05/2008