1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Khát vọng trẻ - nơi "Bừng cháy đam mê" ( bắt đầu từ trang 23), thành quả của ý tưởng thành lập H

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi dtrhiep, 16/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tungds

tungds Thành viên quen thuộc

1. Bác Hiệp - chủ tôpic
    2. Bomreturn ( không phải chủ quán )
    3.
    4.
    5. Aquarius1902 (ngồi cạnh em Loan để còn tí toáy ~.~ )
    6. Lovemoney là em (e chọn số này cho nó chốt tròn 1 mâm)
    7.cuongdhbk
    8. Lanhthanhthu ( đc ngồi càn gần sếp càng tốt ạ)
    9. Tungds. Số đẹp quá ....................................

lanhthanhthu Thành viên mới

số 8 mới đẹp cơ anh Tùng béo ạ!
    8 = fát ạ
  3. songvietck

songvietck Thành viên mới

Cũng muốn tham gia cùng các anh chị chút. Nhưng chỉ có vài điều thắc mắc:
    1. "Hội những bạn trẻ chung sở thích làm giàu!" Đọc xong hết mười mấy trang diễn đàn mà không tìm thấy một ý kiến cụ thể về thành lập hội để hỗ trợ nhau những gì? hay chỉ là gặp nhau nói chuyện rồi nhậu nhẹt ? Thế thì chẳng chóng thì chày cũng khó tồn tại lâu dài!
    2. Khi có những ý tưởng kinh doanh, không ai muốn chia sẻ nơi công cộng. Thông thường, phải là những mối quan hệ được gắn bó dài lâu để chung sức trong giai đoạn "Khởi nghiệp", chưa kể đến giới hạn số người tham gia những dự án đó. Với cộng đồng thì quá khó để chia sẻ?
    ==> Vậy nên, thiết nghĩ chủ tịch Hội nên có phương án đề xuất cho buổi họp với những nội dung offline cụ thể. Hy vọng được biết những nội dung này trên diễn đàn chung. Nếu góp sức được gì trong phạm vi có thể thì em cũng muốn tham gia.
    Số điện thoại của em: 0936.588.488
    Có vài lời nông cạn, xin mạn phép được nói!
  4. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Có lẽ bạn đã không đọc kỹ những bài viết. Nhưng theo mình bạn hãy đăng ký tham gia off giống như các bạn khác, chọn số cho mình nhé và để lại Ym cho tiện liên lạc.
    Cũng mong bạn suy nghĩ và mang đến buổi offline này câu trả lời cho 03 câu hỏi:
    1, Bạn mong muốn những gì ở Hội những người thích làm giầu?
    2, Hội phải làm gì để giúp bạn những điều đó?
    3, Bạn có thể đóng góp gì cho hoạt động của Hội?
  5. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Ba câu hỏi trên có lẽ chẳng cần offline cung có thể thảo luận được, tất nhiên offline để gặp mặt giao lưu là tốt thôi em không phản đối, có điều nên có người đứng ra đứng mũi chịu sào, lập kế hoạch cho hội, nói tóm lại là cần người đứng ra lãnh đạo chứ đừng để đi off mỗi chú một ý rồi kéo bè kéo cánh thì hội sẽ chẳng mấy chôc mà tan, lời em nói hơi khó nghe nhưng là đóng góp thẳng thắn, bác nào nghe thấy không ổn thì cứ góp ý kiến nhưng đừng ném đá chửi bậy
  6. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Buổi họp mặt ngày 29 rất quan trọng. Có thể là ngày Hội được chính thức thành lập cũng có thể là ngày ý tưởng này chấm dứt.
    Mình tạm thời là Người dẫn dắt, ngày 29 này sẽ bàn bạc cụ thể: Hội sẽ có những hoạt động gì? để giúp các thành viên làm giầu. Mình cũng vẫn sẽ xin một chân trong ban quản lý và tiếp tục tham gia dẫn dắt Hội nếu được tín nhiệm.
    Nói thật mình không muốn thành lập một Hội chỉ để đi chơi, như thế chắc nó sẽ ở Box Du lịch, hoặc sở thích rồi. Mà mình muốn thành lập được một Hội để giúp đỡ nhau làm kinh tế.
    Chúng ta không sống cùng một địa điểm, có thể còn chưa quen nhau, chúng ta làm trong nhiều lĩnh vực, chỉ có một thứ chung đó là "Khát vọng làm giầu". Với điểm chung duy nhất đó Tôi cần biết: Mọi người mong muốn gì? để đạt được điều đó bạn cần được trợ giúp gì? và Hội chúng ta sẽ làm gì, như thế nào để giúp được. Ở đây sẽ là chúng ta giúp nhau thôi.
    Một lần nữa xin nhắc lại: Hiệp sẽ không tự soạn thảo ra các quy chế, kế hoạch, hoạt động. Các thành viên sẽ tự lựa chọn và xây dựng những kế hoạch này. Hội được thành lập từ các thành viên có chung khát vọng làm giầu, thực hiện nhiều công việc, kế hoạch nhưng tóm lại là phải đến mục đích cuối cùng là phải giúp được tất các thành viên Làm Giầu
    Hẹn gặp các bạn ngày 29.

godfather02 Thành viên mới

Suy nghĩ của cậu chủ topic khá thú vị,nhưng theo mình nghĩ cậu chưa đánh giá hết được các vấn đề sẽ gặp phải để thực hiện được suy nghĩ trên của cậu.Cái quan trọng nhất để cậu có thể thành lập được một hội thì cậu phải có một tiêu chí rõ ràng đi kèm với một ý tưởng hoặc chí ít cũng là một dự án...chứ chỉ đơn giản là kêu gọi những người thích làm giàu rồi offline bàn kế hoạch thì thú thực không đi tới đâu cả.Những người đi họp cũng sẽ giống như cậu đó là họ cũng ko có được một định hướng,hay 1 ý tưởng cũng như 1 dự án nào cả,họ chỉ mới có 1 thứ nhất đó là muốn giàu...còn những người có khả năng thì sẽ không tham gia bởi cậu không có cái gì cả ngoài suy nghĩ đơn giản ban đầu cả.
    Đôi lời góp ý cho cậu,hi vọng cậu và mọi người sẽ làm được điều mình ấp ủ.
    Được godfather02 sửa chữa / chuyển vào 20:09 ngày 23/06/2008
  8. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến, nếu thực sự quan tâm mong bạn tham gia buổi offline để hiểu hơn. Những người có khát vọng làm giầu luôn ấp ủ trong mình nhiều ý tưởng và kế hoạch, nhiều kế hoạch đã được triển khai nhưng chưa thành công, nhiều ý tưởng đang được thực hiện nhưng thành công chưa tới và nhiều ý tưởng chưa được thực hiện. Tôi tin vào những điều đó và Hội sẽ làm thế nào để giải phóng toàn bộ những gì còn đang là Giới hạn khiến chúng ta chưa giầu.
    3.
    4.
    7.cuongdhbk
  9. Miary

Miary Thành viên mới

1. Bác Hiệp - chủ tôpic
    3.
    4.
    7.cuongdhbk
    10. Miary (chẵn chục luôn!)
  10. iloc

iloc Thành viên mới

Mình đăng ký vì mún mở rộng giao lưu ban bè, ở Hn bùn quá, ko có ban bè j, he he...
    [sign]<font size="5">
    1. Bác Hiệp - chủ tôpic
    3.
    4.
    7.cuongdhbk
    10. Miary (chẵn chục luôn!)
    11. iloc_eleven :D
    Được iloc sửa chữa / chuyển vào 09:18 ngày 24/06/2008