1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Khát vọng trẻ - nơi "Bừng cháy đam mê" ( bắt đầu từ trang 23), thành quả của ý tưởng thành lập H

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi dtrhiep, 16/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovemoney64

lovemoney64 Thành viên mới

Vài lời chia xẻ:
    Như các bạn đều thấy đấy có rất nhiều ý kiến trái chiều nhau đúng không?
    Ai cũng có trong mình những câu hỏi, những thắc mắc, nói chung là có n lí do để hỏi để suy nghĩ, song cứ hỏi và mong muốn bác chủ tôpic trả lời thoả đáng các câu hỏi đó thì thật là khó nhỉ?
    Sao bạn không tự tìm cho mình câu trả lời
    Nếu đc hỏi bạn có muốn mình giàu không?
    Hẳn 100% đều trả lời to và rõ ràng mạch lạch là CÓ
    Rồi lại hỏi tiếp thế làm thế nào để có thể giàu?
    Thì cũng có đến 100% đáp án khác nhau, hoặc họ đang chưa định hình đc, hoặc họ đang tưởng mình đi đúng hwớng, hoặc sai lầm, hoặc chẩng làm gì cả...
    Mình thì nghĩ, thật đơn giản, mở rộng mối quan hệ, giao lưu với mọi ngwời chuyện trò với những con ngwời thành công có, thất bại có, lý thuyết có thực hành có, đó có lẽ là điều đáng quý, một trải nghiệm tuyệt vời giúp cho mình tự tin trên hành trình kiếm tìm sự thành công và giàu có.
    Ai thành công mà không từng thất bại.
    Theo suy nghĩ của cá nhân mình nhé (là cá nhân thôi nhé).
    Việc đầu tiên,và bắt buộc kiêủ gì thì kiểu, cũng phải gặp mặt, để biết hội viên là ai, họ mong muốn gì, không thể nào nói chuyện văn chương lênh láng với một tên trong đầu chỉ có 2 chữ tiền tiền, đúng không? Rõ ràng việc biết được lực lwợng quân mình là thành phần gì rất quan trọng, họ là ai, họ làm gì, họ muốn gì.... Khi mà chúng ta hoàn toàn chung nhau một cái muốn MUỐN GIÀU, bao nhiêu cho đủ, hoàn toàn không ai biết vì đó là THAM VỌNG.
    Mình nghĩ, Hội những ngwời thích làm giàu mục đích của nó chỉ đơn giản
    - Đó là nơi tụ tập những con ngwời có chung ham muốn, tham vọng làm giàu.
    - Nơi giao lưu, gặp gỡ chia xẻ kinh nghiệm, chuẩn bị hành trang cho tiến trình LÀM GIÀU đó (có thể chúng ta sẽ tổ chức những khóa đào tạo ngắn hạn, những kĩ năng cần thiết hành trang cho các thành viên...)
    Những buổi chia xẻ kinh nghiệm từ chính những ngwời trong cuộc, những vấp ngã, thất bại, những bài học kinh nghiệm từ chính các thành viên trong hội.
    - Qua sự giao lưu đó, mọi ngwời cũng có cơ hội tìm đc cho mình những đối tác giúp cho công việc hiện tại, hoặc cùng chung sức đầu tư cho một dự án nào đó trong tương lai, điều đó hoàn toàn là có htể, rõ ràng để có thể làm ăn đc với nhau cần phải hiểu nhau chứ, cần một môi trường để thể hiện chính mình với mọi người chứ???
    Rồi từ hội những người thích làm giàu, ta có thể chia nhóm nhỏ, phân theo hàng ngang hay hàng dọc gì đó. VD: nhóm những người thích kinh doanh ngành ăn uống, cổ phiếu, hàng thủ công, kinh doanh ý tưởng 9vì mình biết có ngwời chỉ để ra đc ý twởng mà chẳng biết nuôi nó...và như vậy từ những hoạt động lớn của hội, những nhánh nhỏ họ có thể tổ chức những buổi nhỏ để thao luận trao đổi chung về một đề tài họ hướng đến.
    Điều kỳ vọng hội có thể mang đến cho các hội viên một miền đất nơi tôi được làm những điều tôi muốn, rõ ràng để làm giàu không loại trừ những ý tưởng điên rồ và táo bạo, chúng ta có thể mổ xẻ vấn đề cùng nhau, rõ ràng cái này hội phải thành lập một ban tư vấn, những ngwời ở ban này cũng phải có sự sàng lọc để có thể tư vấn, tham vấn, hỗ trợ gì gì đó cho các thành viên (sẽ bàn về ban tư vấn này cụ thể sau) rồi một điều quan trọng nữa đó là vốn đầu tư, cái này có lẽ ai cũng thèm, rõ ràng rồi, hội có thể hỗ trợ thành viên trong trwờng hợp muốn huy động vốn nếu hội có thể cho các thành viên vay vốn thì quá tốt ( và dĩ nhiên để làm điều này cũng có những điều khoản và luật lệ... tiền của mà).
    Rõ ràng muốn làm gì thì cũng phải có tiền, và tiền của hội không gì khác chính là những sự đóng góp nhỏ bé của các hội viên.
    Quỹ của hội được dùng làm gì?
    Tổ chức các buổi đào tạo, giao lưu, chia xẻ,
    Cho các thành viên vay ngắn hạn thôi--> lãi và quay vòng tiếp
    Làm từ thiện nữa chứ Giàu thì càng cần cái tâm trong sáng, có thể đến gặp gỡ thăm hỏi trao quà trực tiếp cho các tổ chức ---> cũng là làm PR cho hội --> Cái này có N cái lợi lớn sau này
    Như vậy rõ ràng có rất nhêìu việc để làm đúng không?
    Thật ra trước giờ có rất nhiều clb hội nhóm kiểu loại này... đc thành lập, nhóm lửa rồi nguội lành. Thế nên đấy là điều rất nhiều ngwời cười khểnh khi thấy một hội đc thành lập và lại cười hả hê khi nó bị xoá xổ, tôi không nghĩ điều đó quan trọng, cái quan trọng là ta đã dám hành động để nó ra đời, việc nó bị dập tắt đi chỉ làm cho sự tái sinh lần sau thêm phần dữ dội. Đấy cũng là điều tôi quan niệm nhẹ nhàng đối với những thất bại tôi gặp trên đwờng đời. Tất cả chỉ làm cho tôi thấy được cái khao khát, cái tham vọng không ngừng nghỉ về một điều mình luôn theo đuổi. Vì vậy, anh Hiệp cũng đừng có mà bi quan khi nói, ngày gặp mặt có thể cũng là ngày xoá xổ như thế chứ, vì đơn giản em nghĩ, biết đâu đấy buổi đó anh sẽ gặp đc ngwời có chung suy nghĩ với anh, có thể chỉ là 1 hay 2 ... chất lwợng như thế cũng đáng làm chứ nhỉ?
    Ủng hộ hoàn toàn cho những gì chúng ta đã làm, đang làm, và sẽ làm.
    Mình hi vọng có thể giữ đc ngọn lửa nhiệt tình này để truyền nó cho mọi người, như vậy đã là Thành công rồi
    Điều mong muốn ở buổi gặp tới:
    - được gặp, biết những người mình sẽ đồng hành là ai
    - Hội chốt đc vài vấn đề về định hướng phát triển hội, mà bàn cái này các bác bảo nói trên này á? quá khó, toàn ném đá là chính, cứ bàn tròn mà bàn tính.
    + ngày thành lập hội
    + tên hội, tên web...
    + tiêu chí hoạt động (slogan,...)
    - Chắc chắn để đến đc ổn định chúng ta còn phải gặp nhiều, đây đâu thể là sức của một vài người, cả hội mà
    - Buổi off tới chốt đc vấn đề quan trọng nữa, chủ tịch hội, những cán bộ nòng cốt, có tâm huyết với hội, những vị trí chủ chốt cần có:
    + chủ tịch hội (cao nhất)
    + thư ký (vấn đề liên quan đến danh sách mem, đánh một số công văn vấn đề liên quan...)
    + Thủ quỹ (thu chi tiền nong, sổ sách)
    + ban liên lạc (phụ trách thông tin đến các thành viên)
    ....
    Tạm thế đã
    Nhiều việc phết
  2. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Chúc anh em OFF vui vẻ và thành công, nếu có chia nhóm theo lĩnh vực hoạt động thì cho tớ tham gia vào những nhóm sau nếu có:
    - Công nghệ thông tin
    - Hàng thủ công mỹ nghệ
    - Đầu tư về đất, vàng, ngoại tệ và cổ phiếu
    Hiện tại có vài ý tưởng về hai lĩnh vực đầu, anh em nào nếu thật sự máu làm ăn có thể pm tớ để tìm hiểu thêm
  3. cuongdhbk

cuongdhbk Thành viên mới

Bác lovemoney64 ! Ngọn nửa của bác bén sang em rồi.
  4. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

To: lovemoney64
    Mỗi người mang trong mình một ngọn lửa, trong anh cũng có một ngọn lửa của khát vọng làm giầu cho mình và cho xã hội. Hội chúng ta sẽ tạo nên một vầng sáng dẫn đường chỉ lối cho các khát vọng làm giầu.

cupid_in_love Thành viên quen thuộc

mới nhập box ......................
    Theo mình , điều quan trọng để thành đạt là Kinh DOANH (Phi thương bất phú) mà điều quan trọng trong kinh doanh là phải biết nhìn xa và nắm bắt được những cơ hội chúng ta nhìn được ...trước người khác .
    Cùng vào đó thì cũng phải do tố chất và tính chách người đó có làm giàu đuược hay ko nữa,vì để là người thành công bạn phải có tố chất và tính cách dám nghĩ dám làm + thêm chút mạo hiểm ......vì chiến thắng ko bao giờ dành cho kẻ nhút nhát và sợ sệt ,nhất là trong vấn đề đầu tư kịp lúc .......! ( nói chung làm giàu được hay không cũng 1 phần do bản chất từng người , ko phải ai cũng làm giàu đuược đâu)
    Điều cuối cùng là May Mắn ! ( Số phận con người) Có tính bằng trời mà "đen" thì cũng vứt , có người chả biết mô tê gì , tự dưng tiền rơi vỡ đầu........
    " Trong thế giới này luôn có muôn vàn cơ hội làm giàu dành cho bạn , quan trọng là bạn có nhìn ra và muốn nắm bắt được nó không mà thôi"
    ---------------------------------------------------------------
    Còn bảo là ai cũng giàu thì không có đâu, không có 1 xã hội nào mà ko có người giàu kẻ nghèo cả, vì đơn giản là xã hội đó giàu lên đựơc là do công sức ,tiền bạc của người nghèo -----> ko có người nghèo sẽ không có người giàu ------->lí thuyết dơn giản từ ngàn xưa không thay đổi
    Được cupid_in_love sửa chữa / chuyển vào 11:00 ngày 25/06/2008
    Được cupid_in_love sửa chữa / chuyển vào 11:00 ngày 25/06/2008
  6. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Mình xin số 3.
    Nick: november_rain_gt
    Y!M: november_rain_gt
    Fone: 0943195422
    Châm ngôn: Làm giàu...không dễ (mặc dù là đã từng có mặt trong chương trình "làm giàu không khó"_ vai quần chúng )
    Các ấy cho mình theo với nhé
  7. SATHUKHONGVOTINH

SATHUKHONGVOTINH Thành viên rất tích cực

Mình tham gia với...
  8. aquarius1902

aquarius1902 Thành viên rất tích cực

nói vui tí, giờ ngọn lửa làm giàu của em nó đang cháy ở dưới mông ạ
    trước thì chỉ là mong mỏi, giờ thì là nhiệm vụ và phải hoàn thành
  9. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Hic, người ta bảo lo làm giàu bạc cả tóc, mình đây xem đá bóng bạc cả tóc.
    Có gì các bác ới em một câu nhé, em nhiệt tình tham gia lắm ạ
  10. tuphong_87

tuphong_87 Thành viên mới