1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Khát vọng trẻ - nơi "Bừng cháy đam mê" ( bắt đầu từ trang 23), thành quả của ý tưởng thành lập H

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi dtrhiep, 16/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Sắp đến ngày offline rồi, chúc cả nhà vui vẻ.
    Nhớ lưu địa chỉ và số điện thoại Quán Đảo nhé:
  2. 007hanoi

007hanoi Thành viên mới

1. Bác Hiệp - chủ tôpic
    2. Bomreturn ( không phải chủ quán )
    3. November_rain_gt
    4. Sathukhongvotinh.
    5. Aquarius1902 (ngồi cạnh em Loan để còn tí toáy ~.~ )
    6. Lovemoney là em (e chọn số này cho nó chốt tròn 1 mâm)
    7.cuongdhbk
    8. Lanhthanhthu ( đc ngồi càn gần sếp càng tốt ạ)
    9. Tungds. Số đẹp quá ....................................
    10. Miary (chẵn chục luôn!)
    11. iloc_eleven :D
    12. 007hanoi
    anh em cho tham gia một chân
  3. Zro2007

Zro2007 Thành viên mới

Chào cả nhà!
    Thấy cả nhà bàn rôm rả về làm giàu quá,nên mình cũng ngứa mồm quá nên nhảy vào tý.Để mà làm được những điều như mong muốn của hội là không hề dễ chút nào.Mình nghĩ chắc những người tham gia hội này toàn là những người tạm thời chưa thành đạt trong cuộc sống nên còn rất hạn chế về nhiều mặt như quan hệ,kinh nghiệm,vốn,...Vì vậy để đạt được mục đích của mỗi cá nhân khi tham gia hội này mở rộng mối quan hệ,giao lưu học hỏi,chia sẻ,...Thì chúng ta phải xây dựng một kế hoạch ngay từ buổi sơ khai,mà việc này thì mình nghĩ là cần làm ngay.
    Kế hoạch đó là gì?Là dựa trên khả năng,tố chất của từng hội viên,ngành nghề,lĩnh vực hoạt động của hội viên để ban quản trị topic sẽ sàng lọc đúng công việc,cơ hội kinh doanh,dự án,...cho hội viên đó.
    Mà các cơ hội đó ở đâu ra?Đó là điều rất quan trọng để tồn tại hội này.Chính vì vậy chúng ta phải lập ra một trang web để quảng bá về những sản phẩm,dịch vụ mà các hội viên có thể cung cấp.Mà để làm được những điều này thì chính các hội viên chính là các chuyên gia tư vấn (hay ban quản trị) sẽ tư vấn cho khách hàng và sẽ giới thiệu cho các hội viên có thể đảm nhận công việc hay dịch vụ này.Để làm được nhũng việc này thì mọi người phải hết lòng vì tập thể,phải tận dụng được hết các mối quan hệ có thể đem lại cho tập thể thì hội hay như mỗi cá nhân mới tồn tại và phát triển được.
    Từ mỗi lần đảm nhiệm nhiệm vụ của chuyên gia tư vấn đó giao cho hội viên thì sẽ phải chích ra % nào đó để chi phí cho việc duy trì hội.
    Để làm được tất cả các việc trên thì chắc chắn phải mất một thời gian không phải là ngắn,mà mọi người phải đồng lòng đồng sức thì mới làm được.Vì chúng ta đều là những người cùng hội cùng thuyền mà.Việc PR cúng rất quan trọng,để tạo được mối quan hệ là rất khó nên chúng ta phải xây dựng từng bước vậy.
    Những điều mình vừ trình bày trên là từ suy nghĩ của mình,nên có gì không phải mong các bạn bỏ quá cho nhé và cứ vô tư góp ý,miònh xin rút kinh nghiệm.
    Chúc các bạn sẽ sớm thành đạt và trở thành các doanh nghiệp trẻ!
  4. BomReturn

BomReturn Thành viên mới

Tớ thay mặt hội " nghèo hèn " cám ơn lời vàng ngọc của bạn.
    Bạn chắc rất giàu bởi bạn ko tham gia hội mà chỉ đứng ngoài chỉ bảo thôi !
    Bạn bảo góp ý thẳng thì tớ cũng nói thẳng là tớ nhận thấy 1 con mắt nhìn đời hơi đơn giản qua mấy lời vàng của bạn. Và quả thực bạn đang giàu sang thì bạn đúng là 1 con người luuôn gặp may mắn.
    Có gì sai trái mạn phép xin bạn chỉ bảo lần nữa.
  5. 007hanoi

007hanoi Thành viên mới

bác cứ nói chung chungthế thì bọn em k ohiểu . hay bác biết như thế thì giúp một tay . mói như thế lại làm anh em hoang mang .mai bác qua off cùng anh em rồi chỉ bảo giúp.
  6. Zro2007

Zro2007 Thành viên mới

7. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

huhu, em ngủ quên bây giờ mới dậy. Mọi người off thế nào rồi ạ, huhu, tiếc quá
  8. whrite_river

whrite_river Thành viên mới

off ah? tớ chỉ nhớ hồ rất mát mẻ và món bia +cá chép om dưa cũng rất ngon.
  9. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Ấn tượng nhất quả: Tigermotor của Bomreturn
    Sâu cho mọi người xem nha.
    Tình hình là đầu vẫn còn nhiều bia báo cáo tình hình sau nhé....
  10. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Cảm nhận của Hiệp về buổi gặp mặt lần này:
    Các anh, các bạn và các em đều cởi mở và thực sự quan tâm đến "Làm giầu", nhưng mức độ tham gia vào việc làm giầu của mỗi cá nhân là khác nhau: Bác 007Hanoi thì nhiều bạn cho là giầu rồi nhưng thấy vẫn còn phải làm để giầu hơn , bạn Aqua cũng đã là giám đốc và "Việc Làm Giầu" không còn là một sở thích mà là nhiệm vụ rồi, còn nhiều bạn khác đang làm cho các công ty khác nhau và nhận lương cố định, một số là sinh viên (hơi đa dạng nhỉ). Nhưng qua quá trình thảo luận nhóm đã có một số quy định được chấp nhận, định hướng phát triển trong thời gian trước mắt và lâu dài của Hội đã được xác định nhưng dựa trên tinh thần sức lực đến đâu thì "làm" đến đó, không chơi đi tắt đón đầu nhưng đồng thời làm gì cũng phải nhanh vì làm kinh tế mà chậm là mất cơ hội ngay.
    3, Quyết định thành lập Ban chấp hành lâm thời (gọi thế cho oai nhỉ):
    * DtrHiep : Chủ tịch lâm thời
    * Aqua: Thư ký phụ trách thông tin liên lạc
    * Lovemoney: Thư ký phụ trách ghi chép và hậu cần
    4, Hội hoạt động với mục tiêu chính là giúp thành viên làm kinh tế, các vấn đề Văn hoá, thể thao, vui chơi là phụ nhưng không được thiếu. Các hoạt động chính sẽ là: Chia sẻ suy nghĩ, kinh nghiệm, cơ hội làm giầu, tổ chức xây dựng và thực hiện các dự án kinh tế.
    5, Hội sẽ họp thường kỳ 2 tuần một lần (lịch thế nào Lovemoney post lên nhé): để kịp thời bàn bạc và sử lý những vấn đề mới-nóng và để anh em đỡ quên mặt nhau. (Trước mắt là như thế sau này có thể sẽ có thêm lịch họp Hội đồng 02 tháng 1 lần vì các lần họp 2 tuần một lần có thể có thành viên không tham gia được). Các thành viên sẽ đăng ký chủ đề cho buổi thảo luận trước để Ban chấp hành sắp xếp lịch làm việc, cái này không giới hạn thời gian miễn là trước khi Off.
    6, Kênh liên lạc chính của Hội là: Topic của Hội trong Box Ý tưởng sáng tạo diến đàn Trái tim Việt Nam online. Các thành viên nên cở mở càng nhiều càng tốt trên topic này để mọi người hiểu nhau hơn.
    7, Lần Offline tới sẽ bàn về ít nhất 02 việc: Thứ nhất tên chính thức của Hội (mọi người ghi ra giấy ý kiến của mình và chuẩn bị cho cuộc chiến bảo vệ ý kiến nha -Hãy trở thành tác giả và ghi tên mình vào Sử Xanh ), thứ hai xây dựng quy chế hoạt động của Hội (Hiệp sẽ phụ trách việc soạn thảo bản dự thảo- nghe sợ quá).
    8, Về tài chính: nguyên tắc là công khai và tổ chức campuChia luôn sau mỗi hoạt động. Khi nào Hội hoạt động mạnh sẽ gây Quỹ sau.
    Báo cáo hết
    Còn thiếu gì các bạn bổ sung nhé