1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Khát vọng trẻ - nơi "Bừng cháy đam mê" ( bắt đầu từ trang 23), thành quả của ý tưởng thành lập H

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi dtrhiep, 16/05/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. aquarius1902

aquarius1902 Thành viên rất tích cực

đã email danh sách cho mọi người theo email đăng ký, bác nào chưa nhận được thì nhắn để gửi lại ạ.
    ùi hôm qua cứ chép om dưa cơ ạ, hic, món khoái khẩu
    --------------------
    Nhà mình cho hỏi 2 câu ạ:
    - Thống kê tỷ lệ trích lãi dành cho PR một số cty.
    - Tỷ lệ tiền lãi mà các bác, cty các bác đang làm, sẵn sàng bỏ cho PR
  2. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Thanks Aqua!
    Câu hỏi trên chắc các bác làm về PR nhiều, hoặc làm ở các công ty mới nắm rõ.
    Trước đây, có nghe Omo thường bỏ ra 30% lợi nhuận để làm Marketting không biết có bao gồm PR ở đó không?
    Thực ra thương hiệu của công ty cũng có giá trị rất lớn đôi khi còn lớn hơn những tài sản cố định khác và PR chính là để "Nâng tầm thương hiệu"
    Nói thế có đúng không em Loan nhỉ.
    Không học kinh tế ngày nào nhưng cứ phán thế, chia sẻ để học hỏi mà.
    Chúc cả nhà vui vẻ. Lại sắp về Hoà Bình đây....
  3. SATHUKHONGVOTINH

SATHUKHONGVOTINH Thành viên rất tích cực

Gửi cho mình vào mail: cunconfss@yahoo.com nhé.
    Lên lịch đi rùi, nhưng nhà có việc ko tham gia off với mọi người, tiếc thật...
  4. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Mình gửi rồi. Lần sau cố gắng tham gia nhé đồng chí.
    Lịch cho buổi off tới em Loan sẽ thông báo sớm tại topic này
    Được dtrhiep sửa chữa / chuyển vào 11:58 ngày 02/07/2008
  5. loan0064

loan0064 Thành viên mới

Xin chào các đồng chí, Chắc gọi vậy là hợp ní vì toàn dân yêu Bác hồ, và múôn sở hữu thật nhiều hình bác trên giấy
    Còn những bác nào yêu ngoại tệ thì em chịu rồi, người VN dùng hàng VN chứ.
    Màn chào hỏi coi như xong.
    Theo tinh thần của hội đã quán triệt trong off1
    Các đồng chì, đồng chì đã đồng tình, đồng tính rằng thì là mà:
    Hội sẽ off thường niên (trước mắt thế, sau khác) 2 tuần/ lần
    Vào hồi 8h sáng ngày Chủ nhật tại địa điểm Quán Đảo (trc mắt thế, nếu có bác nào làm chủ quán mà cắt % cho em cao thì em đổi vị trí)
    Như vậy, lịch off tới
    OFF LẦN 2 VÀO 8H SÁNG CHỦ NHẬT NGÀY 13/07/08
    Vậy xin bố cáo để toàn thể nhân loại đc biết, đến mà tham gia.
    Nhân đây em xin thông báo, để làm rùng beng cái vụ tìm tên cho hội, em đề cử, một cuộc thi nho nhỏ, " hành trình kiếm tìm cái tên"
    - đặt tên cho hội(yêu cầu: hay, ngắn gọn, dễ nhớ, dễ yêu)
    - có ý nghĩa phù hợp với tiên chỉ, mục đíhc hoạt động của hội, những con người có máu làm giàu tụ tập lại, xẻ chia, kinh nghiệm, học hỏi, giúp đỡ nhau trên hành trình kiếm ra nhiều tiền, triển khai các dự án, dự định của n thành viên để tới đây hội sẽ thành câu lạc bộ các đại gia....
    - thiết kế logo cho hội (cái này dành giải riêng, vì có nhiều bác, đặt tên hay, song lại không biết cách design logo)
    Giải nhất cho vụ đặt tên: trị giá ?????vnđ chưa nghĩ ra con số nào, hay cơ cấu giải thưởng thế nào cho hấp dẫn nhỉ?
    Giải nhất cho vụ design logo: cũng chưa đẻ ra con số nào cả, vì giờ em chưa huy động đc kinh phí cho vụ này
    Mọi người cho ý kiến nhé, hoặc tiền, hoặc một cái gì đó hơn cả tiền, 1 đôi vé xem phim cực hót, 1 vé đi mát xa - xông hơi toàn thân toàn mình... nói chung là nhiều cái mà đầu óc em chưa thể diễn tả nổi
    Đây gọi là thực tế, hẳn những bác đã gọi là máu làm giàu, thích kiếm ra nhiều tiền dều muốn biết mình đc gì khi đẻ ra cái tên cho hội.
    Bầu chọn đi nào?????
    Thống nhất dành 02 ngày để chốt cơ cấu giải thưởng, còn lại toàn bộ thời gian để vóte cho những cái tên đc đưa ra. Nếu có thể off lần 2 sẽ là dịp gặp mặt ghi hình, người cha đẻ, mẹ đẻ ra cái tên cho hội, và màn nhận quà trao giải
    Đấy là những gì tâm hồn non dại em nghĩ ra, không phù hợp cứ ném đá thẳng tay, em nhặt hết về xây nhà
  6. loan0064

loan0064 Thành viên mới

Em đề xuất trước, mặc các bác có đồng tình hay không, vì cá nhân em đã
    Giải nhất cho việc đặt tên: trị giá 200K tương đương
    Giải nhất cho việc thiết kế logo: trị giá 200K tương đương
    sự lựa chọn thứ 1: 01 cặp vé đi xem phim, một bộ phim cực hót tại Rạp Mega Star - Vincom Tower, kèm đồ ăn và uống
    sự lựa chọn thứ 2: 02 vé đi chơi tại Công Viên nước, ko nhớ giá vé giờ bao nhiêu, lâu rồi chẳng đi, không biết còn thừa tiền để mua bimbim cho các bác không?
    Đề nghị mọi người cho ý kiến, để em còn vắt óc suy nghĩ dành giải, không là thôi đấy
  7. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Em phải đổi cái slogan thành: ABU mang bữa ăn cho tối thiểu 5 người. Đói gần chết gọi được một câu gọn lỏn: Trên năm người mới mang nhé. he he
    Thế kinh phí tiền thưởng lấy từ đâu nhỉ? anh nghĩ là một cái gì đó ghi nhận công lao cho người đó là tốt nhất và một trận miễn phí cho thành viên này, vừa vui vừa phù hợp với tình hình của Hội (Chứ công lao tính bằng tiền cho một sản phẩm như thế chẳng tính được đâu)
    Các bạn cho ý kiến tiếp nha. Chuẩn bị luôn từ hôm nay cho ngày 13 tháng 07 nào.....
    Đi ăn tối đây, chúc cả nhà ngon miệng
  8. cuongdhbk

cuongdhbk Thành viên mới

Em thấy giải thưởng là một cặp vé xem phim nghe rất hấp dẫn.Nhưng không phù hợp lắm với tình hình của hội bây giờ .
    Em đồng ý với bác Hiệp.
  9. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Có ai biết về Hành tung của người này không? Có vẻ rất biết Loan rồi. Còn gọi là " EmLoan thấy mùi chủ quán phát là.."
    Lại còn nhận thầu làm thẻ đeo chìa khóa
    Lại còn là người đầu tiên đưa cái này vào "5. Aquarius1902 (ngồi cạnh em Loan để còn tí toáy ~.~ )" những bài trước đó chưa hề có đâu nha.
    Vậy đích thị là có liên quan đến 2 người rồi. Ai biết khai mau, mà nếu khổ chủ có vào cũng xin khai báo để anh em đón tiếp bằng một tràng pháo tay nào
  10. intekco_wifi

intekco_wifi Thành viên mới

em up nhờ bác với
    em bên trung tâm dào tạo và luyện thi lấy chứng chỉ bác nào có nhu cầu Spam em nhe học phí siêu rẻ 1 lớp học 6 tháng chỉ có 400k thôi học xong các bác thi và bên em cấp chứng chỉ luôn không phải lộp thêm khoản nào nữa thanks.