1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Khát vọng trẻ - nơi "Bừng cháy đam mê" ( bắt đầu từ trang 23), thành quả của ý tưởng thành lập H

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi dtrhiep, 16/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuongdhbk

cuongdhbk Thành viên mới

Em có ý kiến đề xuất tên hội là MMT (make money together)
    Mọi người cho ý kiến nhé.
    Còn logo thì từ từ em nghĩ cái đã.
  2. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Topic 20 trang thế hội đã có ý tưởng làm giàu nào chưa hay mới chỉ dừng lại ở cái cương lĩnh hội với logo ăn uống, em nói không phải thì các bác góp ý nhé
  3. cuongdhbk

cuongdhbk Thành viên mới

Đúng rồi bác ạ. Cũng chưa có cái gì. Nhưng em nghĩ thế này: Cái gì cũng phải từ từ chứ.Đầu tiên cứ phải cái tên, hoạt động,logo...dần dần anh em hiểu nhau hơn rồi dần dần cơ hội cũng sẽ đến thôi . Không thể nóng vội được. Cái gì cũng phải có từng bước của nó. Không phải cứ vào hội là giàu ,chúng ta chưa giàu,chúng ta muốn làm giàu, vào hội anh em ta sẽ chia sẻ với nhau dù sao nhiều cái đầu cũng hơn một cái đầu. Nhưng mà để có được nhiều cái đầu với tinh thần xây dựng thì cũng cần những bước đầu chứ. Hội có phát triển được hay không là ở sự cố gắng của từng thành viên, nhất là trong giai đoạn sơ khai như thế này. Không biết thế nào chứ em thì em cứ sống hết mình. Cố lên nào mọi người
  4. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Theo thống kê không đầy đủ, chỉ với 2 người đã có trên 4 ý tưởng kinh doanh, mà cái nào cũng thuộc dạng rất khả thi rồi.
    Quan trọng là cơ chế hợp tác thế nào? Môi trường nào sẽ giúp cho các thành viên của Hội có thể cùng hợp tác để làm giầu? Làm thế nào để chúng ta thành một tập thể thống nhất?
    Bạn thử đặt lên bàn cân xem: bạn vào diễn đàn và thấy có dự án hay, bạn gửi cho tôi 10 triệu đi nhé, tôi sẽ làm thế này, tôi sẽ làm thế kia. Khi thành viên trong nhóm chưa biết nhau, chưa hiểu nhau thì chưa thể hợp tác được.
    Làm kinh tế phải nhanh, chắc chẳng ai trong Hội phản đối điều đó cả, nhưng những bước tiến phải vững chắc.
    Mua_buon ơi: tôi biết bạn rất sốt ruột, như vậy là bạn rất quan tâm đến nhóm và mong muốn cùng các thành viên khác cùng làm giầu rồi, nếu mình nhớ không nhầm thì bạn đang ở nước ngoài, như vậy hội cũng phải có phương pháp để bạn có thể hợp tác với người ở VN sao cho đảm bảo an toàn nhất. Kinh tế mà, lĩnh vực này rất nhạy cảm đấy.
    Mình có suy nghĩ như vậy sau mấy bài viết này: Mong được góp ý thêm.
    Vừa xuống Hà Nội rồi. Hoà Bình nóng và hay mất điện quá, đúng là "chân đèn là nơi tối nhất" nằm cạnh nhà máy thuỷ điện Hoà Bình mà chịu cảnh mất điện hoài.
  5. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Mình nghĩ là tên gốc thì là: tên tiếng Việt, sau đó là tên tiếng Anh sau cùng là tên viết tắt, slogan cũng phải sát nghĩa với mục tiêu hoạt động và phù hợp với tên của Hội, logo thì như thế nào nhỉ? óc hình họa mình chẳng có các bác cho ý kiến thêm...Nhanh nhanh nào, cứ đi bộ thế này thì bao giờ mới đến đích được
  6. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Anh Hiệp đề cao em quá, em hay vào ttvn xả stress và cũng thích kiếm tiền nên hay vào box này, như em đã nói em quan tâm những lĩnh vực sau:
    1) Công nghệ thông tin
    2) Hàng thủ công mỹ nghệ
    3) Đầu tư về đất, ngoại tệ và vàng
    Ai có ý tưởng gì về kinh doanh thì hú em nhé
    @Hiêp: anh yên tâm, em ở nước ngoài nhưng gia đình đều ở VN cả, chuyện làm ăn đầu tư chắc chắn sẽ có người ở VN tư vấn thêm và là người nhà nên em có ở VN hay không cũng không khác gì mấy
  7. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

YM của tớ là stardust_in_the_wind, bác nào cần liên lạc thì gửi message cho tớ, tớ ít khi check pm ở đây lắm
  8. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Mình khoái Công nghệ thông tin lắm, cũng có vài ý tưởng nhưng làm mà chưa ra gì cả dẫu biết tiềm năng thì thật lớn.
    Công việc mình làm cũng liên quan chút tới hàng thủ công đấy, là sản phẩm dệt thủ công của người Mường. Bạn có quan tâm không nhỉ.
  9. dtrhiep

dtrhiep Thành viên mới

Thông báo cả nhà. Chủ nhật tuần này Hội sẽ tiếp tục họp để làm cái việc tưởng như đơn giản nhất nhưng mà lại chẳng đơn giản chút nào là đặt cái tên cho chính cái "đứa con" của mình, việc thứ 2 là lựa chọn slogan cho hội, cả vấn đề về logo nữa. Ngoài ra, Hiệp cũng có thêm một đề xuất là: trong buổi họp sẽ phải thảo luận và tìm ra một vài hoạt động chung cho hội, để các thành viên có một môi trường mới: không chỉ gặp nhau nói chuyện nữa mà còn gặp nhau và cùng làm việc. Như thế mới dễ dàng thấu hiểu nhau và tạo điều kiện cho các hợp tác sau này chứ nhỉ.
    Ý tưởng của mình là: Lập một web site chung, để giới thiệu về hội, về các thành viên của hội, các dự án mà thành viên đã thực hiện (cái này hoàn toàn có lợi cho các bác đã có cơ sở kinh doanh, kiếm tiền rồi nhá), những ý tưởng mà thành viên muốn chia sẻ và tìm người quan tâm hợp tác, những kiến thức và kỹ năng làm giầu.... có nhiều quá không nhỉ.
    Mọi người cho ý kiến nha..
    Hẹn gặp nhau vào ngày 13 tháng 07 năm 2008, lúc 08h sáng tại Quán Đảo.
    Lưu ý: Tất cả những người có chung sở thích làm giầu và muốn tham gia vào Hội thì đều là thành viên của Hội. Mong hội ngày càng phát triển và càng ngày lại càng có nhiều thành viên tham gia hơn.
    Trọng Hiệp
  10. hungleviet

hungleviet Thành viên mới

Quán đảo à? Mình thỉnh thoảng cũng ngồi ở đấy ! Cho mình 1 chân nhé!