1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi kinh nghiệm của các bạn khi mua và dùng điện thoại Blackberry

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chieucoi, 08/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chieucoi

chieucoi Thành viên mới

Hỏi kinh nghiệm của các bạn khi mua và dùng điện thoại Blackberry

Tình hình là em đang tập chơi món blackberry.Định mua một con hàng rẻ tiền về dùng trước thử xem sao,Em đang định mua con blackberry 8100 white ,nghe nói khoảng 600-700 k gì đấy.
    .Nhưng hàng cũ điện tử nghe nói hay hỏng hóc lắm ,các bác tư vấn giùm em,
  2. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Mnh đã đổi tên lại chủ đề cho phù hợp, bạn lập chủ đề hữu ích và không vi phạm quy định thì không phải có dòng nhờ vả gì hết cả.
    Chúc bạn vui và tìm được chiếc điện thoại BB như ý.
  3. aobip

aobip Thành viên mới

Trước mình bập vào BB 6720 đầu tiên, dùng pin trâu sóng khoẻ nhắn tin thích, h chả thích dùng nữa. Lưu ý BB nhiều hàng lởm, nhiều lỗi tốt nhất tìm chỗ uy tín mua và nhờ nguời biết xem hộ nhé
  4. Mr_

Mr_ Thành viên mới Đang bị khóa

Bác search: chọn mua blackberry nhé, hoặc tham khảo: http://mua247.com/forum/144058-cach-chon-mua-blackberry.html
  5. No.1

No.1 Thành viên rất tích cực

Nếu bạn định mua Blackberry vê? đê? du?ng thư? thi? mi?nh khuyên bạn thế na?y:
    - Mới đâ?u du?ng Blackberry không nên mua 8100 ma? hafy mua 8700,nếu có điê?u kiện thi? mua do?ng 83xx hoặc do?ng 88xx.tại vi? 8100 la? do?ng ba?n phím 1/2 qwerty nên bạn sef bo? lơf mất nhiê?u cái hay ho cu?a BB ma? nhất la? hệ thống phím tắt.
    - Trước khi mua máy bạn nên tham kha?o qua các do?ng sa?n phâ?m.Theo nhận định cu?a mi?nh thi? do?ng 87xx hiện tại vâfn la? do?ng máy ít bị lôfi nhất.Trước khi mua nên xem xét nơi bạn định mua.Tốt nhất nên mua chôf quen hoặc nhơ? ai đó biết nhiê?u vê? BB dâfn đi xem cu?ng.
    - Sau khi mua xong thi? cứ nghịch nhiê?u la? sef biết hết .Có khi lại đâm ra nghiện nưfa ấy chứ.
    Chúc bạn may mắn kiếm được em BB ngon la?nh va? tận hươ?ng nhiê?u niê?m vui với em ý
  6. antichrixt

antichrixt Thành viên mới

Đồng ý với bác No.1. Nếu chưa định bỏ tiền mà muốn chơi BB thì nên chọn 7290 hoặc 8700 thay vì 8100. 8100 vừa không thực sự đúng chất BB cho lắm lại vừa dễ mua phải hàng dựng, mặc dù giao diện và tương tác của nó khá friendly, thích hợp cho người mới chuyển từ các dòng điện thoại phổ thông khác sang BB. Trông 8700 khoẻ khoắn và mang đặc trưng của BB hơn nhiều.
    Nếu bạn chưa có chỗ quen biết nào để mua thì nên tham khảo topic này trước: http://www.*********/threads/352444 Cứ theo đấy mà mua thì không phải quá lo lắng về chất lượng sản phẩm đâu.
    Cuối cùng, đừng nghĩ BB là 1 cái gì đấy quá khác biệt và khó dùng. Nó cũng chỉ là một loại điện thoại hơi là lạ so với Nokia, Samsung, SE... mà thôi. Chừng nào bạn khám phá hết những gì mà BB đem lại sẽ thấy tại sao một số người (trong đó có mình ) hâm mộ nó đến thế.
    Chúc bạn sớm mua được điện thoại như ý và làm quen với nó
    Được antichrixt sửa chữa / chuyển vào 00:47 ngày 09/06/2010
  7. gau_con_lon_ton_hn

gau_con_lon_ton_hn Thành viên mới

Mới chơi thì đúng là k nên chơi 8100. 2 là nếu bác định mua 8100 vs giá 600-700k thì chắc chắn là hàng dựng.
    Nếu bác k biết chọn máy thì nên mua hàng code cho nó an toàn.
  8. datcub

datcub Thành viên quen thuộc

Giờ toàn unlock = soft thì cần gì code nữa
    Dùng bb thích, quen rồi là ko muốn đổi,chủ thớt cứ dùng đi sẽ biết
    Còn dùng máy gì thì
    1. Chủ thớt là nữ, thích thời trang thì có thể dùng 81 trắng, nhìn đẹp, trừ cái bàn phím ko phải qwerty thì soft siếc như nhau
    2. Chủ thớt là nam, khuyên dùng 87, đảm bảo nam tính, 87 là dòng có bàn phím tốt nhất của bb, đầy đủ những tính năng đặc trưng của bb
    3. Nếu như kinh tế dư giả, thì vào viettel mà mua, cả 2 dòng khuyên dùng đều có, đảm bảo yên tâm về chất lượng, bảo hành bảo tỏi đủ cả
    4. Nếu như hạn hẹp về kinh tế thì chủ thớt nên sang bên tinh tế, bên đấy có cả 1 danh sách white list và black list các cửa hàng, thương gia, tha hồ ngâm cứu và chọn lựa
    Chúc vui và có trải nghiệm thú vị với bb
  9. kogenzo

kogenzo Thành viên mới

dùng 8700 là vừa túi tiền và chuẩn nhất. Bh các máy BB đều unlock bằng soft được nhưng dòng 83xx hoặc 88xx, 81xx đều là hàng dolly (Main dựng, bị đục thủng lỗ) hết, suốt ngày đem đi sửa.
  10. mat_troi_ha_noi

mat_troi_ha_noi Thành viên rất tích cực

chủ topic nên mua 8700, mua 8100 bàn phím kiểu nửa ông nửa thằng chán bỏ mịa.