1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi kinh nghiệm của các bạn khi mua và dùng điện thoại Blackberry

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chieucoi, 08/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. datcub

datcub Thành viên quen thuộc

uay, bác cứ nói thế
    882 nhà e chạy phè phè, chả bị sao bao giờ
    có điều nó là hàng ship
    "83xx hoặc 88xx, 81xx đều là hàng dolly " ---> hầu hết thôi
  2. tonnuchimse

tonnuchimse Thành viên mới

1 phiếu cho Blackberry dòng qwerty, do đó đừng lấy con 8100 làm gì cả
    Ít tiền thì làm con 8700, trung tiền thì 88xx, 83xx, nhiều tiền thì Bold hoặc cao cấp hơn
  3. vitchetduoi2987

vitchetduoi2987 Thành viên rất tích cực

Em đã từng dùng 8100 rồi,nói chung là ko thích cái vẻ bề ngoài của nó,còn soft thì cũng như nhau.
    Em đang dùng 8820,chạy ngon lành mà,sao có bác nào bảo toàn hàng dựng?
    Nếu chủ top chưa dùng BB bao giờ,thì ko nên mua hàng cũ,tìm hàng uy tín mà mua thôi.Có điều pin của BB ko được khỏe lắm đâu.
  4. No.1

No.1 Thành viên rất tích cực

Pin cu?a BB không được kho?e la? 1 suy nghif sai bác nhé.Nó chi? đúng với các máy dựng lại,pin lơ?m thôi.Chứ co?n đúng máy ha?ng xách tay thật thi? pin cu?a tất ca? các do?ng BB trâu lắm.Pin cu?a do?ng 87xx,83xx thi? pha?i du?ng được 4,5 nga?y.Pin do?ng 88xx thi? pha?i du?ng được ca? tuâ?n nếu bạn nghe gọi bi?nh thươ?ng.
  5. mike89

mike89 Thành viên mới

bác sang tinh tế nhá ^ ^! recomment cho bác 1 vài cái nick uy tín như : daotoangroup, hn03,bob mobile, biz mobile cũng tạm đc :)
    đây là mấy ông bán hàng khá ngon và uy tín , em cũng đang dùng 1 con BB8700 của biz mobile và vẫn ngon lành cành đào sau 1 năm sử dụng
    Chúc bác mua đc bb tốt
  6. datcub

datcub Thành viên quen thuộc

bĂc cứ nĂi thế, mĂy e 882 xĂch tay 100%, pin dĂng cũng ch? 3 ngĂy lĂ cĂn 10% thĂi, lĂm gĂ dc cả tuần hY bĂc
  7. No.1

No.1 Thành viên rất tích cực

Hix hix.Trước mì?nh là?m ơ? cư?a hà?ng bàn 'iẶn thoài nĂn mì?nh biẮt mà?.Và? mì?nh cùfng 'àf test rĂ?i.Dù?ng 1 con 8800.Nghe gòi bì?nh thươ?ng,ìt mơ? nhàc nhèfo,video,ìt vĂo màng thì? pin phà?i 'ược 6 ngà?y.ĐẮn chiĂ?u ngà?y thứ 6 thĂ mày bào pin yẮu.
    Pin nò phù thuẶc và?o nhiĂ?u yẮu tẮ lf́m.
  8. antichrixt

antichrixt Thành viên mới

Pin nó phụ thuộc vào nhiều tố khác lắm chứ không chỉ là bản thân cái điện thoại hay cục pin mà thôi. Tớ đang dùng 9550, hồi đầu mua về chạy ROM gốc là 320 pin được hơn 2 ngày, lâu lâu trước up ROM 517 thì chưa bao giờ được 2 ngày, cách đây khoảng 1 tháng up bản hybrid 669/517 dùng được đến 4 ngày liền
  9. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Dùng BB cá nhân tớ thấy chán vô cùng tận. Tớ đã dùng qua 3 cái : BB Storm 9500, BB Pearl 8100, BB Curve ... hay đại loại thế. Hic mua hộ và test máy hộ. Quen dùng Windows Mobile rồi quay sang BB thấy nó sao mà rắc rối thế hả trời... ở cái BB Storm mà tớ loay hoay mãi ko biết mở List nhạc để nghe cho 1 thư mục nó nằm ở đâu, nó lại cứ bắt mở nhạc theo tên Album (Đến khổ, đương nhiên là tớ chưa tìm ra thôi chứ ko lẽ lại vô lý thế!) ....WM đơn giản hơn nhiều vì nó chả khác gì cái win trên máy tính cả...thiết kế của BB tớ thấy cũng chả đẹp....Nếu mà là con gái thì lại càng khuyên là ko nên mua....vác về một là ko biết dùng vứt xó, hai là thấy nó xấu cũng vứt xó....
  10. vitxau

vitxau Thành viên quen thuộc

mỗi người 1 quan điểm, 1 sở thích, em thấy trình nghe nhạc của bb dễ hiểu, dễ sử dụng, nhanh, tiện chứ, cơ mà chả mấy khi nghe, nghe = walkman thôi
    còn bác nói ko đẹp, e thấy 81 trắng đẹp chứ, con gái dùng máy đấy đẹp lắm