1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi kinh nghiệm du lịch Quảng Bình - Đà nẵng (xin các senior box du lịch giúp đỡ gấp, mod đừng xóa c

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi con_meo_ngu, 19/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. martenzi

martenzi Thành viên quen thuộc

Cám ơn các bạn rất nhiều vì đã tư vấn cho mình đi Phong Nha !
    Mai cố đi sớm tới Bạch Mã xem ! Tour thì giá những 470K, ko có ăn trưa ! Nên chắc mình tự đi cho thong thả !
    Cám ơn các bạn sarangheeyo & theautumn lần nữa !
  2. cuoiruoi111

cuoiruoi111 Thành viên mới

Từ Đồng Hới vào Phong Nha ko có oto đâu nhé. PHải đi xe ôm hoặc taxi. Vào Phong Nha thì nhớ đi thăm động "thiên đường" mới phát hiện nhé.
  3. zim_beo

zim_beo Thành viên mới

bạn ơi , mình ko biết nhưng mình nghĩ ít ngày như thế , cộng với lại ko có nhiều kinh nhiệm , nói chung bạn nên chạy theo vòng cung : huế -đà nẵng - hội an là tốt nhất.
    Xe đi lại sẽ rất thuận tiện , tiền di chuyển ko nhiều , đường mình cũng đâu có rành ,đi lại nhiều chi phí cũng dội theo.1 đám con gái đi với nhau tốt nhất chạy thẳng qua đà nẵng , rồi vào hội an chơi .Nhẹ nhàng thế thôi , cho thích , đi mệt quá , tốn kém quá , dễ sinh mấy chuyện lôi thôi mà thui bạn ah .
    hehe . mà hội an cũng có nhiều thứ cho tụi con gái mình mua sắm lắm.
  4. kooooooooo

kooooooooo Thành viên mới

Chào bạn, mình mới ở Bạch Mã về 2ngày.
    Lịch trình của mình khá giống bạn nhưng chỉ khác mình xuất phát từ SG.
    (SG - DN - Đồng Hới - Bạch Mà - Cù Lao Chàm).
    Từ Đồng Hới đến PN nên thuê xe máy để cảm nhận được không khí trên đườg HCM. Bạn nên thuê xe máy ở 26 Trần Quang Khải (gần bến xe Đồng Hới) - 100k/chiếc/ngày. Tham quan động chỉ mất khoảng 1 ngày.
    Về lại Đồng Hới có chuyến xe đến Huế (12Chuyến/ngày). Nhưng bạn nên đi tuyến về thẳng ĐN và dừng tại Cầu Hai (đường vào Bạch Mã). Từ Cầu Hai và BM khoảng 4km, Sau đó mua vé vào BM 20K/Người. Thuê xe chung chuyển 600k/chuyến. Bạn cố gắng tìm người đi chung cho đỡ chi phí. Đến BM bạn nên ở lại để ngắm bình minh trên Hải Vọng ĐÀI và trekking trong rừng.
    Ngày đầu ở BM nên đi Ngũ Hồ và thác Đỗ Quyên, mùa này vắt rất nhiều nên chuẩn bị kỹ đồ chuyên dụng đi rừng.
    Ngày thứ 2 ngắm bình Minh ở Hải Vọng Đài và trekking.
    KS tại BM có rất nhiều nhưng bạn nên ở Morin - khoảng 400k/phòng nhưng có thể ngắm toàn cảnh BM và đến Hải Vọng Đài rất gần vào sáng sớm. Đặc biệt các anh phục vụ KS rất dễ thương, đồ ăn rẻ và ngon. Cố gắng trả giá nhé. 80k/phần ăn. Tụi mình đi 3 người nhưng đặt 2 phần là ăn no nê....
    Cần thêm thông tin gì bạn cứ hỏi nhé.