1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi kinh nghiệm từ gà lên IELTS min = 5.0

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi overlove195, 23/07/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. overlove195

overlove195 Thành viên mới

Hỏi kinh nghiệm từ gà lên IELTS min = 5.0

Mình là sinh viên năm cuối 1 trường kĩ thuật, học tiếng anh từ cấp 2, trước kia cũng rất khá tiếng anh, nhưng sau đó bỏ bẵng để học mấy môn tự nhiên nên bây giờ mất gốc khá nhiều. Giờ đang rất cần gấp 5.0 IELTS cho những dự định học tiếp theo sau này. Càng sớm càng tốt, nên muốn hỏi mọi người một số kinh nghiệm :
    1. Bây giờ mình có thể dành tất cả thời gian cho TA nhưng chưa có một kế hoạch cụ thể nào để đạt hiệu quả cao nhất + ko quá tốn kém. Cũng đã từng đi học thử 1 cô giáo ở trường ĐH Hà Nội, 1 kèm 1 nhưng mà với học phí 100k/h thì hơi quá sức. Theo mọi người thì nên học kiểu này hay chỉ cần theo 1 lớp tầm 10 người ở một chỗ có uy tín là được. Nếu có thì giới thiệu cho mình một vài địa chỉ được ko? Mình định học ở ACET nhưng thấy bảo chỉ ở trình cao học ở đấy mới tốt mà giờ thì mình thuộc hạng gà, học sợ phí tiền. Mình ngữ pháp cơ bản quên nhiều, nghe nói kém, nói chung là hạng gà nhá.
    2. Liệu dành tất cả cho TA thì trong thời gian từ giờ đến đầu tháng 1 liệu mình có thể đạt được khoảng từ 4.5 - 5.0 ko ?
    3. Có ai học cô Diễn ở trường NN Thanh Xuân ( nay là ĐH Hà Nội ) chưa cho tớ vài ý kiến về cách dạy của cô ấy với.

Cảm ơn cả nhà rất nhiều .
  2. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Gửi vào đây
    http://www10.ttvnol.com/forum/english/908377.ttvn
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa