1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi kinh nghiệm về mở cửa hàng thời trang - nơi mua đồ, trang trí nội thất, thuế má...

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nhimxxu, 07/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhimxxu

nhimxxu Thành viên rất tích cực

Hỏi kinh nghiệm về mở cửa hàng thời trang - nơi mua đồ, trang trí nội thất, thuế má...

Tình hình là e định mở 1 shop bán quần áo, nhưng quy mô rất là nhỏ vì vốn không nhiều, gọi là shop cho oai chứ gần như là bán ol chủ yếu vì cái nhà e thuê nằm ở trên tầng 2, gần như chỉ là 1 nơi để đồ và là nơi cho khách hàng tới xem đồ giao dịch mua bán thôi.

Vì chuyện nó rất nhỏ nên có người bảo với em là không cần phải xin giấy phép kinh doanh làm j, đụng đến thuế má rất rắc rối lằng ngoằng, 2 nữa là nhà làm trên gác thì cứ coi là thuê để ở còn việc mình làm j thì ai can thiệp được - đấy là 1 ý kiến

Có ý kiến thì vẫn bảo đã đụng đến bán hàng thì phải đăng ký đàng hoàng, cái này về giấy tờ thuế má là e mù tịt, bảo tính tiền lời lãi còn biết chứ cai'' vu. nay` thi`.... ai đã có kinh nghiệm về mở cửa hàng thì cho e biết với ạ

2 là về việc mua những đồ dùng như mắc áo, người mẫu, giá quần áo.. gương giếc, phòng thay đồ... thì có ai biết chỗ nào mua được những thứ đó với giá phải chăng thì cho e biết với. Nếu vẫn nắm đc mức giá trung bình thì cho e biết luôn nhé.

EM cảm ơn mọi ng lắm lắm!!
  2. nhimxxu

quên mất ai đã từng mở shop rồi để lại cho e YM có j em pm hỏi kỹ hơn nhé, or có j ới e 1 tiếng qua YM của em cũng đc, nó là leemylink ạ
  3. bixanh1983

bixanh1983 Thành viên mới

Bạn có thể qua Cửa Nam, các đồ bạn cần đảm bảo chả thiếu gì.
    Về thuế má,nếu bạn mở ở mặt phố thì sau khoảng 5 tháng sẽ tự khắc có người đến thu thuế và hỏi giấy phép kinh doanh.Cơ mà tớ nghĩ bạn mở trên tầng 2 thì khỏi cần phải làm giấy phép KD vì tớ nghĩ chả ai mò lên đó mà thu thuế của bạn đâu.
  4. goggle82

goggle82 Thành viên mới

Tớ cũng nghĩ thế: Không cần thuế má. Nhân tiện, Bạn định kinh doanh hàng hoá, thông thường bạn sẽ lấy nguồn hàng ở đâu? Hi`hi`, tớ rất quan tâm vụ shop này
  5. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Ko cần thuế má nếu ở trên tầng 2, giấy phép KD cũng ko luôn. Ở tầng 1còn chả cần mà
    Các đồ đó trên Cửa Nam có hết, ko thì lượn chợ Đồng Xuân, nếu nhập hàng ở TQ thì mua bên TQ mang về lun
  6. especen

especen Thành viên quen thuộc

Shop ở tận trên tầng 2, lại bán online là chủ yếu thì chả cần đăng ký kinh doanh đâu. Đồ cho cửa hàng như kiểu manơcanh, mắc áo... thì mua ở Cửa Nam... tốn phết đấy... bán online đỡ được ối thứ.
  7. daigia001

daigia001 Thành viên mới

kinh doanh trên mạng thực tế là khó hơn nhiều so với kinh doanh thông thường bởi người đi mua đc tham khảo từ rất nhiều nguồn khác nhau về giá cả, mẫu mã, chất lượng, thương hiệu. Để làm ăn đc bạn phải thỏa mãn những điều trên
    còn các vấn đề thuế má thì bỏ qua đi, bọn nhân viên thuế mà đến thu giúi cho nó vài chục hoặc trăm là ok mỗi tháng nó đến 1 lần
  8. nhimxxu

Tớ lấy bên QUảng Châu bạn ạ
    @all thank mọi ng nhiều lắm ạ
  9. LeAnNa

LeAnNa Thành viên mới

up giúp bạn
  10. LeAnNa

LeAnNa Thành viên mới