1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồi ký về Ngô Quyền

Chủ đề trong 'PTTH Ngô Quyền HP' bởi nhoc_con_thich_dua, 17/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhoc_con_thich_dua

nhoc_con_thich_dua Thành viên tích cực

Chia tay rồi thi đại học .Những cảm xúc ấy vẫn còn nguyên vẹn trong mỗi học sinh chúng ta.gần nhau rồi xa hợp rồi tan đó là lẽ thường trong cuộc sống nhưng có lẽ những giây phút chia tay trong ngày bế giảng cấp 3 mang nhiều ý nghĩa nhất cũng nhiều nỗi buồn nhất.Chia tay tuổi trẻ con bước vào cuộc sống mỗi người một ngã rẽ.Những con người mới hôm qua còn ngồi bên nhau trong cùng một lớp học cũng một thầy cô ngày hôm nay đứa vào đại học đứa đi làm mỗi đứa tự chọn riêng một con đường để khẳng định mình
    Ừ có lẽ mình vẫn luôn tự hào mình là học sinh NQ nhưng để những chuyện đáng buồn như những gì đã xảy ra trong những năm học vừa qua có lẽ khiến cho chúng ta nhận ra rất nhiều điều về trường chúng ta.Chúng ta có lẽ sẽ phải cố gắng rất nhiều mới có thể lấy lại được danh tiếng của mình ....
    suachuativiHPCuoiconduong_nanglen thích bài này.
  2. nhoc_con_thich_dua

nhoc_con_thich_dua Thành viên tích cực

Chia tay rồi thi đại học .Những cảm xúc ấy vẫn còn nguyên vẹn trong mỗi học sinh chúng ta.gần nhau rồi xa hợp rồi tan đó là lẽ thường trong cuộc sống nhưng có lẽ những giây phút chia tay trong ngày bế giảng cấp 3 mang nhiều ý nghĩa nhất cũng nhiều nỗi buồn nhất.Chia tay tuổi trẻ con bước vào cuộc sống mỗi người một ngã rẽ.Những con người mới hôm qua còn ngồi bên nhau trong cùng một lớp học cũng một thầy cô ngày hôm nay đứa vào đại học đứa đi làm mỗi đứa tự chọn riêng một con đường để khẳng định mình
    Ừ có lẽ mình vẫn luôn tự hào mình là học sinh NQ nhưng để những chuyện đáng buồn như những gì đã xảy ra trong những năm học vừa qua có lẽ khiến cho chúng ta nhận ra rất nhiều điều về trường chúng ta.Chúng ta có lẽ sẽ phải cố gắng rất nhiều mới có thể lấy lại được danh tiếng của mình ....
    suachuativiHP thích bài này.
  3. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

Hồi ký về Ngô Quyền

Hi các mods thân mến, tớ xin fép đăng kí 1 mảng đất ở box này để viết về hồi kí của tớ khi tớ còn học ở NQ. Các bác đừng nghĩ "1mảng" là to rồi vu cho tớ cái tội tham lam mà xoá cái topic của tớ tội nghiệp. Các bác nào đẹp trai cao to, xinh gái yêu kiều hoặc bình thường xấu xí muốn bình loạn trong topic của tớ thì dùng lời lẽ lich sự nhã nhặn kẻo cái topic của tớ bị đưa vào dĩ vãng...
    Tớ lang thang các box thì nhiều nhưng ít khi tham gia post bài, cảm thấy cần có cái gì đó đóng góp cho box để có cái gọi là...tớ xin viết cái topic này cho vui...( hơi lan man tí)

Thôi bắt đầu cái topic = con số 20:
    20 tuổi, ra trường đã 2 năm, giờ đây tớ học ở 1 trường khác, 1 môi trương sống khác và con người cũng khác nốt. 2 năm rất nhanh, có cảm giác chỉ mới hôm qua nên cũng ko khó khăn lắm để nhớ lại cái thời đi học ở NQ, đầy bực tức cũng lắm vui buồn

Chuyện 1: Gửi xe
    Cái kiểu gửi xe ở ngoài đã là chuyện thường ở huyện, tớ nghĩ bây giờ chắc vẫn thế, trước mắt thấy 2 lợi ích, đi học muộn thì gửi cũng nhanh, đi về thì lấy càng nhanh hơn, chả như ở trong trường, cứ tan học 1 cái là như bão tố, lấy đc cái xe ra mà ko đổ mồ hôi là cả 1 kì công....Cái này tớ ko có ý xúi giục các bác gửi xe ở ngoài đâu nhá, các bác cứ thấy cái nào lợi thì các bác làm, quyết định là ở các bác
    Tớ gửi xe ở đền Nghè, nghĩ lại cái chuyện vẫn làm tớ vô cùng là tức tối và hậm hực...Hôm đấy trời xui đất khiến thế nào, gặp fải 1 thèng khúm kíp. Xin lỗi là lời lẽ hơi bị quá khích.Nó đầu tóc bóng mượt, màu mè, quần áo đồ hiệu, đi cái xe bình bịch cứ gọi fía trên thì to fía dưới thì bé, nhìn thì fải nói là đẹp giai( nhưng ko con nhà tử tế đâu ạ). Bình thưòng thì cô trông xe lên dắt xe xuống giúp nhưng hôm nay nó thay thế, mà hoá ra chỉ vì cái cô bé mà nó dắt xe cho khá là xinh mà hình như còn quen nó thì fải, đến lượt cái xe của tớ thì cô trông xe nói dắt luôn hộ tớ đi, nó feng cho 1 câu làm tớ sôi máu: " Con này thì để nó tự dắt ". Mặc dù là tớ dung nhan có xấu đi nữa thì cái lịch sự, ga lăng của nó 1 thèng con trai để đâu nhở, mà tớ có nhờ nó dắt xe cho tớ đâu cơ chứ, hồi đấy cái con bé như tớ nhút nhát tức quá cũng chỉ để bụng mà đi chứ fải tớ bây giờ thì...mà nghĩ lại thì cũng chả chấp với nó làm giè...cái ấn tượng của nó để lại trong tớ ko còn là 1 cái vẻ mặt đẹp trai nữa mà như cái bãi c...trâu. Đến bây giờ khi đến 1 đất nưóc khác, tớ đã học đc rất nhiều và cũng mạnh mẽ hơn trước. Cái tớ đạt đc cũng ko ít mặc dù chuyện buồn ko fải là ko có....
    suachuativiHPCuoiconduong_nanglen thích bài này.
  4. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

Vẫn là dính đến cái xe, hôm đấy trời mưa to, vừa to vừa dai, mấy tiếng đồng hồ cũng chẳng thấy nó có tín hiệu stop gì cả, tớ đã nung nấu cái ý định nghỉ học nhưng cuối cùng lương tâm cắn rứt thế là lại dắt cái xe ra. Nưóc cứ gọi là ngập lụt, đang hí văn hửng vì có nhiều ngưòi xe bí tắt máy còn mình thì may mắn chưa dính, thì "tùm"....cả cái cặp của tớ, híc nó cứ gọi là nổi bồng bềnh...rơi cặp...thế là lóc cóc nhặt cứ quẳng tạm lên xe đi tiếp, may quá chả có vấn đề gì, sách vở còn nguyên si, ko ướt cũng chẳng ẩm, giời fật vẫn còn thương mới cảnh cáo cho rơi cặp vì cái tội cười trên nỗi đau khổ của người khác chắc cũng còn cân nhắc vì mưa gió vẫn chăm chỉ đi học...
  5. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

Vẫn là dính đến cái xe, hôm đấy trời mưa to, vừa to vừa dai, mấy tiếng đồng hồ cũng chẳng thấy nó có tín hiệu stop gì cả, tớ đã nung nấu cái ý định nghỉ học nhưng cuối cùng lương tâm cắn rứt thế là lại dắt cái xe ra. Nưóc cứ gọi là ngập lụt, đang hí văn hửng vì có nhiều ngưòi xe bí tắt máy còn mình thì may mắn chưa dính, thì "tùm"....cả cái cặp của tớ, híc nó cứ gọi là nổi bồng bềnh...rơi cặp...thế là lóc cóc nhặt cứ quẳng tạm lên xe đi tiếp, may quá chả có vấn đề gì, sách vở còn nguyên si, ko ướt cũng chẳng ẩm, giời fật vẫn còn thương mới cảnh cáo cho rơi cặp vì cái tội cười trên nỗi đau khổ của người khác chắc cũng còn cân nhắc vì mưa gió vẫn chăm chỉ đi học...
    Cuoiconduong_nanglen thích bài này.
  6. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

Chuyện 2: Đồng fục
    Fải nói là tớ ghét đồng fục của trường nhất là quần và áo khoác mùa đông...
    Đã may thì cho ra may còn ko may thì thôi...vải quần thì như cái giẻ lau nhà... còn áo khoác thì như cái bao bố trùm lên người.
    Thế là học sinh lại đi may quần ở bên ngoài để mặc, suy ra tốn 2 lần tiền...mà có ko may quần ở ngoài cứ mặc cái quần của trường may cho đảm bảo 2 tháng cho vào cái máy giặt thì cứ gọi la tơi bời hoa lá cành...
    Còn cái áo khoác thì thôi cứ gọi là chấp nhận đc, nghĩ cái tiêu chí là học sinh mặc đơn giản cho nó an ủi...
    Mà nhé tớ là rất bức xúc cả cái khoản học sinh thì fải mặc đồng fục còn giáo viên thì ko, các cô các thầy có thể diện bộ cánh mới đi dạy học còn học sinh thì ko... thế là ko công bằng tí nào cả...
    Mà tính bọn học sinh choai choai thì hay ưa cái mới, hay ghen tị mà ghen tị với các thầy cô thì cũng ko loại trừ...
    Túm lại là ý tớ cả trường đều fải mặc đồng fục nhưng ko nhất thiết fải là áo dài vì quá cầu kì, vướng víu... Nhìn vào cũng đẹp mà nhìn ra ngoài thì cũng oai nhể...
  7. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

Chuyện 2: Đồng fục
    Fải nói là tớ ghét đồng fục của trường nhất là quần và áo khoác mùa đông...
    Đã may thì cho ra may còn ko may thì thôi...vải quần thì như cái giẻ lau nhà... còn áo khoác thì như cái bao bố trùm lên người.
    Thế là học sinh lại đi may quần ở bên ngoài để mặc, suy ra tốn 2 lần tiền...mà có ko may quần ở ngoài cứ mặc cái quần của trường may cho đảm bảo 2 tháng cho vào cái máy giặt thì cứ gọi la tơi bời hoa lá cành...
    Còn cái áo khoác thì thôi cứ gọi là chấp nhận đc, nghĩ cái tiêu chí là học sinh mặc đơn giản cho nó an ủi...
    Mà nhé tớ là rất bức xúc cả cái khoản học sinh thì fải mặc đồng fục còn giáo viên thì ko, các cô các thầy có thể diện bộ cánh mới đi dạy học còn học sinh thì ko... thế là ko công bằng tí nào cả...
    Mà tính bọn học sinh choai choai thì hay ưa cái mới, hay ghen tị mà ghen tị với các thầy cô thì cũng ko loại trừ...
    Túm lại là ý tớ cả trường đều fải mặc đồng fục nhưng ko nhất thiết fải là áo dài vì quá cầu kì, vướng víu... Nhìn vào cũng đẹp mà nhìn ra ngoài thì cũng oai nhể...
  8. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

mỏi tay quá....will continue....
  9. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

mỏi tay quá....will continue....
  10. no_kiss_any_more

no_kiss_any_more Thành viên mới

hay ghê!
    Đặc sắc ghê!Ặc ặc!Sờ thủ lên trán coi có nóng không