1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồi ký về Ngô Quyền

Chủ đề trong 'PTTH Ngô Quyền HP' bởi nhoc_con_thich_dua, 17/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honnhien_cotien

honnhien_cotien Thành viên mới

thằng gẩm này lẩn đâu mất hút rồi .
  2. bayBuom_Buombay

bayBuom_Buombay Thành viên mới

tìm gái tặng hoa
  3. MaxinoXinDy

MaxinoXinDy Thành viên mới

Hí hí . Tự dưng mò vào cái box này thấy vui vui. Em học khoá 03-06 ạ . Mới xa trường hơn 1 năm mà thấy nhớ nhớ . Chắc tại đọc mí bài của các bác mới sến thế .
    Em học a6-lớp ông Huồng thuồng luồng . Bác nào biết ko nhỉ . Nhớ hồi đi học nhiều kỉ niệm, em sẽ post dần để góp vui với các bác
    Đầu tiên thì ấn tượng sâu sắc nhất phải kể đến những lần đi học muộn ạ . Em là đứa bệnh lười bẩm sinh nên hay đi muộn và vì tình thế bắt buộc là không muốn nói chuyện với bố Tình cổng trước nên đành trèo tường cổng sau . Em trèo thì cứ phải gọi là đẳng cấp pro. Gửi cặp sách chỗ vợ chồng cô bánh mì thịt nướng rồi trèo lên tường, lên nóc cái bốt công an ở đấy, bò tiếp qua cái song sắt rồi song phi xuống đất ạ. Vào trong rồi thì í ói gọi cô bánh mì vứt cặp vào cho . Đấy là một mình, còn hôm nào có đồng minh thì em chuyên gia xung phong trèo trước rồi kéo chúng nó lên. Thấy mình vĩ đại
    Được MaxinoXindy sửa chữa / chuyển vào 11:45 ngày 05/10/2007
  4. _sinhto_suachua_

_sinhto_suachua_ Thành viên rất tích cực

Hì...chị nài học A6 hử....e kém chị một khoá cũng hay trèo tường mua bánh mì với mấy chị A6... ^^
  5. BO_MAY_DAY

BO_MAY_DAY Thành viên mới

Ối giời ôi, con gái trèo tường à? Cho anh hỏi có gì thú vị không em?
  6. _sinhto_suachua_

_sinhto_suachua_ Thành viên rất tích cực

Bi giờ anh cứ ra trèo thử thì biết...chố cái bốt công an ấy...
  7. MaxinoXinDy

Chị đây chứ còn ai nữa hả Thuý hấp . Heh
  8. MaxinoXinDy

Tiếp tí nhỉ. Trèo tường vào rồi thì việc chạy qua bãi gửi xe để đi vào lớp cũng là một điều gian khổ. Mình được cái là có bộ mặt con nhà lành, lại suốt ngày ra mua bánh mì rồi nên cũng quen. Thường thì cứ cầm cái bánh mì lúp xúp chạy vào kêu là cháu đến lâu rồi nhưng đi mua bánh mì bị chờ lâu wá nên giờ mí vào. Bác Hiền béo dễ tính nhất, chỉ gõ đầu cho 1 cái rồi cho vào luôn ^ ^. Đau khổ là gặp 2 mụ trông xe khó tính, hỏi han linh xì xằng, có hôm còn doạ lôi mình lên ông Tình mới sợ chứ. Được cái mình nhanh chân .
    Hôm nào đi học muộn mà gặp bố Tá thì đúng là mừng như bắt được (cá ) vàng. Cứ lượn lờ chơi, khi lão Tình biến rồi thì thò cổ vào gọi bố, năn nỉ 1 tí là bố nhìn trước nhìn sau, không có "công an" là mở cổng xua cả lũ vào, miệng không ngớt giục : "chạy nhanh, chạy nhanh". Híhí
    Được MaxinoXindy sửa chữa / chuyển vào 13:04 ngày 06/10/2007
  9. MaxinoXinDy

Chạy được vào lớp rùi thì típ đến là học ạ. Tớ từ đầu ngồi bàn 5 thế rồi chỉ can tội lắm mồm và hay đi học muộn mà bị cụ Huồng lôi tuột lên bàn 1 rồi chết dí cái chỗ đấy suốt từ học kì 2 lớp 11 đến khi ra trường luôn. Được cái là ngồi cạnh lại là con bạn thân - 1 con quái nhân dị dạng . Ngồi chả thấy học hành gì, chỉ giỏi buôn dưa lê.
    Nhớ nhất 1 lần, đúng giờ Huồng, 2 đứa cãi nhau xem củ lạc là củ hay quả, tự nhiên tớ nghĩ ra trò là từ giờ nói chuyện thay hết từ quả thành từ củ. Thực hành luôn :" Mai tao đi cắt tóc làm củ đầu mới nhìn cho phê" - "Ừ, rồi rủ cả bọn làm củ karaoke đi cho nó máu" Vừa nói vừa cười lăn lộn nên không để ý Huồng lườm từ nãy. Tức nước vỡ bờ, bố ấy cú quá, lao xuống trước mặt 2 con, gầm lên rồi tiện tay cầm cái bút của tớ để trên bàn bẻ làm đôi. Kể ra thì tình huống ấy cũng thể hiện uy lực thật nhưng tiếc thay cho bố, cái bút của tớ là bút nước chữ A. Thế là bên cạnh việc vỡ làm đôi nó còn phun bắn cả mực ra. Kết quả là 1 con bé vô tội ngồi cạnh tớ từ mặt đến cổ, xuống áo rồi xuống cả vở toàn là mực xanh lè xanh lẹt. Khổ thân con bé . Cả lớp mà nhất là tớ buồn cười lắm nhưng không dám, mặt mũi nhìn đến tội nghiệp.
    Cụ Huồng xấu hổ quá đâm ra càng cay cú, tống ngay cổ tớ với con bạn ra ngoài hành lang. 2 con mừng húm chạy ra rồi lăn bò ra cười. Cười chán mà con lâu mới hết giờ thế là rủ nhau tập nhảy ạ. Ban đầu thì nhảy hiphop nhưng khó quá thế là chuyển dần sang vừa nhảy vừa hát cải lương. Đang say sưa thì thầy Phú hiệu trưởng đi qua, nhìn 2 con như người ngoài hành tinh rồi phán cho câu : nhảy cẩn thận không ngã nhé.
    hix. Hết ý kiến

Được MaxinoXindy sửa chữa / chuyển vào 15:06 ngày 06/10/2007
  10. BO_MAY_DAY

BO_MAY_DAY Thành viên mới

Vui nhỉ. Em còn củ nào nữa không kể tiếp đê.