1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồi ký về Ngô Quyền

Chủ đề trong 'PTTH Ngô Quyền HP' bởi nhoc_con_thich_dua, 17/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dotrongluc

dotrongluc Thành viên mới

chào các cháu ! Nếu bác nhớ không sai thì trường Ngô Quyền thuộc tiểu khu Mê luôn nằm trên đường Mê linh đối diện rạp Lê Văn Tám. Thế kỷ trước bác đã có kỷ niệm nơi đây. Chúac các cháu chăm học thành tài xây dựng TP. Hoa phượng đỏ bằng người nhé.
  2. dotrongluc

dotrongluc Thành viên mới

Sao lại hỗn thế, Bác bảo chị Dung Hà gọi cháu bây giờ.
  3. BO_MAY_DAY

BO_MAY_DAY Thành viên mới

bác thông cảm nhưng cháu không có ý xúc phạm gì bác,tại cái chữ ký của cháu nó thế. Cháu cũng nể bác thật khi bác vẫn còn tham gia diễn đàn này. Bác lên đây chơi thế bác gái có nói gì không bác? Mong bác đóng góp nhiều cho diễn đàn để chúng cháu học tập. Chúc bác vui vẻ
  4. phamduchoa88

phamduchoa88 Thành viên mới

Cái đù má ! ra khỏi trường NQ rồi mới đọc cái bài tiêu cực trường Ngô Quyền ! Cái *** con mụ Thuý lợn ! mặt như cái mặt lìn bò ! ăn cho lắm vào béo như con lợn ! chết ****** đi con chó cái ! ****** cay cái vụ cho bố điểm 0 môn địa ! ****** làm lại bài đem nộp còn xé bài của tao đi làm học kì đó tao bị HS TB ! cái đỵt con đỹ chó !
  5. BO_MAY_DAY

BO_MAY_DAY Thành viên mới

NQ có khác,văn hay chữ tốt đáo để
  6. chandoi82

chandoi82 Thành viên mới

chán quá ah`
  7. huong_EM

huong_EM Thành viên mới

up
  8. pqthanh_bk

pqthanh_bk Thành viên mới

hi alll
  9. trungbinhkha

trungbinhkha Thành viên mới

Cháu chào các bác,em chào các anh chị.Em là học sinh khoá 05_08 mới ra trường tức thì nhưng đọc được nhữg dòng cảm xúc của anh chị làm em nhớ lại thời học sinh quá,nhất là 3 năm cấp 3 nhớ không tả nổi.Học sinh cấp 3 có lẽ là vui nhất trong 12 năm học do đã đủ tuổi nhận thức và quậy tập thể .Em xin chia sẻ những kí ức của em về Bonal_Bình Chuẩn_Ngô Quyền như nguyện vọng của chị chủ topic.
    Hồi thi vào cấp 3 ban đầu không có í định trọn trường Ngô Quyền do hồi đó có vụ xì căng đan phim đĩa.Nhưng sau khi nghe danh ăn chơi tởm lợm của NA thì em đã mạnh dạn thi vào NQ,để rồi yêu NQ phát mê đến nỗi không thèm vào học Trần Phú nữa.Kỉ niệm đấng yêu đầu tiên là vinh dự đựơc thầy Tình tháo van xe do tội đánh võng trong sân trường(ngày đầu khai giảng).Lúc đó vừa tức vừa bực không bik cái ôg này là cái ông nào là "liều" thế..Rồi khi đã vào lớp,do mồm miệng nhanh nhảu đã làm quen đc với vài đứa và rủ nhau trốn tập trung đi ăn chè giun +pa tê 500 ở gần cổng sau. Thế là đã có tên trog sách đỏ của bà Hương sề(CN lớp em). Vẫn chưa chừa chỉ 2 hôm sau khi đi học chính thức lại đổi chỗ đi theo tiếng gọi của gái,đấy 1 thằng khác đi làm nó về méc bố mẹ.Khiến mình từ bàn 3 yên vị ở bàn cuối suốt 1 năm trời....(còn tiếp)
    Còn chuyện đồng phục thì em không hiểu sao anh chị ghét thế,chứ em thì chẳng ghét gì cả,vì cái quần em không mặc bao giờ,cái áo trông thì chẳng # j so với cấp 2.Nhưng em thấy oai nhất là áo đồng phục mùa đông,khii đó chỉ háo hức đợi trời lạnh 1 chút để đc mặc ra ngoài đường và khoe:"dân NQ đấy,oai chưa.."Và nói thực là cái áo NA mặc rất ấm ấy chứ có mỏng tanh như anh chị nói đâu.
    Lớp em là lớp A7,cưj vô địch bóng đá trường mình.Vô dịch năm lớp 10,rồi năm lớp 11,12 trường không tổ chức bóng đá thế là bọn lớp # tức vãi tè
    Em nói có j chưa đựơc xin anh chị chỉ bảo nhẹ nhàng
    Được trungbinhkha sửa chữa / chuyển vào 20:59 ngày 03/09/2008
  10. hippopotamusvn2000

hippopotamusvn2000 Thành viên rất tích cực

Aizza, lâu lắm rồi không vào box NQ, thấy hiu vắng quá! Hôm nọ dưng đi trên đường, lại vào thu nên đường ngập mùi hoa sữa, nhìn thấy bóng dáng mấy cưng NQ, thấy nhớ trường nhớ lớp quá!
    Lâu lắm rồi, cũng được cỡ 5 năm rồi chưa quay lại trường, ra trường rồi thấy iêu cái áo đồng phục đến thế, cả đồng phục mùa đông lẫn mùa hè (đặc biệt là áo đồng phục mùa hè, đẹp quên luôn). Mình ước muốn mặc lại cái áo í thêm một lần nữa được đạp xe mệt phờ râu quanh thành phố chỉ để lang thang buôn chuyện và ngắm zai...Hình như học sinh bây giờ lượn phố chỉ toàn bằng xe máy, đi đường chủ yếu để khoe đồ đẹp, hướng cho bản thân cái mác sành điệu...Hình như bây giờ học sinh không còn cái trò đi liu riu quanh những đường mát dịu vào buổi tối sau mỗi ngày đi học về, mà chỉ biết chui vào mấy quán bar đắt tiền và sôi động, uốn éo mình trong những tiếng vang vang....
    Con trai bây giờ chúng nó thích mấy em tuổi teen vì đơn giản chúng nó bảo là mấy em tuổi teen bây giờ là dễ tán nhứt, cứ anh có tiền , có xe, ăn mặc sành điệu là ok rồi...nghe đau nhở? Hồi xưa mìn cũng thích xe đẹp, cũng thích đẹp zai, cũng thích sành điệu, nhưng đếch bao giờ bị mang tiếng dã man thế, đặc biệt là con gái NQ...giờ thì còn được như thế không?
    Ra trường rồi gặp lại thấy ai cũng chín chắn hơn rất nhiều, mỗi người có một số phận, có một con đường khác nhau, nhưng hỏi ai cũng nói là cực kì tự hào là học sinh NQ...mình cũng thế...yêu trường lắm cơ!