1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồi ký về Ngô Quyền

Chủ đề trong 'PTTH Ngô Quyền HP' bởi nhoc_con_thich_dua, 17/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

Ô hay mấy cái người này đọc topic thì nên đọc từ đầu chứ lại ,Cái ông gatrong .rõ ràng người ta là con gái mà cứ ông này ông kia thật đúng là....
    Topic này hay đấy trước đây cũng có mấy cái nhưng mà bị trôi sau đó thì bị del hết rồi ,.
    To Emifujita : theo cách tính tuổi của tớ thì bạn học cùng khoá với tớ ,(99-02 ) đúng không? lớp nào thế????
    Tớ cũng hồi kí chung cho vui nhé:
    1.Trước hết về cái chuyện gửi xe : đúng là trong trường mình gửi xe hơi có vấn đề thật nhưng mà vấn đề nào cũng có hai mặt của nó ,Gửi xe trong trường lấy vừa lâu mà đối với những đứa cả năm hiếm hoi đi học sớm được một lần như tớ thì suốt ngày phải nhét xe vào trong cái chỗ góc đất ấy chứ nào có được để tử tế trong nhà xe .Mà để xe ở đấy mỗi lần dắt ra dắt vào đúng là cả một cực hình@yahoo.com . Híc híc
    Nhưng mà được cái bác Mùi với cô Hiền (hình như thế ) là hai người tớ quý lém ,tại có mấy lần tớ đi học muộn mà bảo vệ không cho vào thế là bác Mùi nháy mắt một cái tớ lại qua ải của anh Khanh với chú Tá mới sướng chứ ,Không những thế có những hôm tiết đầu là tiết của đại ca lớp tớ vào muộn thì thôi thà không vào đỡ nghe chửi thế là lại ngồi buôn chuyện với bác Mùi .hehé thế mới sướng ,Hồi năm lớp 10 tớ có tốn đồng gửi xe nào đâu .đến năm lớp 11 hâm lên thế là đi mua vé tháng chung với lớp đâm ra mỗi tháng mất thêm 7,8 nghìn mới đau đớn ,chứ có ai thu vé của tớ bao giờ.
    Đấy đấy là cái chuyện gửi xe trong trường ,còn gửi xe ngoài trường tớ hay gửi nhà cô Thuỷ .Quen rồi mà bi giờ ra trường hai năm giời nhưng mà có gói quà sinh nhật đi đâu lại lượn ra cô Thuỷ ,sướng thế cơ chứ .

2.Chuyện đồng phục : Tớ nghĩ chẳng có ai có cái chuyện đồng phục hay ho như tớ đâu này ,Tớ thuộc loại may đồng phục muộn,lấy đồng phục muộn .,Trước hôm khai giảng mới mò lên Hồ Sen để nhận bộ đồng phục mùa hè về ,Hic hôm đấy lại trùng hợp là sinh nhật bà chị hàng xóm thế là vòng lên cầu đất mua quà cho bà í .Mà mọi người thì biết cầu đất rồi ,1 m vuông đất 9 thằng móc túi ,.hic thế là nhớ lời bố dặn tớ cứ ngong ngóng vừa gói quà vừa nhìn cái xe ,Nhưng mà tớ có ngờ đâu là cái bộ đồng phục tớ để ở đầu xe quay ra ngoài đường đến lúc tớ ra đã không cánh mà bay ,Nào thì có nghĩ được đến đoạn cái bộ đồng phục chúng nó cũng lấy .Đứng ngơ ngác giữa cầu đất một lúc tớ đành ỉu xìu ôm hộp quà mới bọc đi về ,Về nói với mẹ xong mẹ tớ cũng quạt cho tớ một trận thế nhưng mà xong rồi thì thôi ,tại người mất là tớ mà mai đã khai giảng rồi không nhẽ lại không tha cho tớ.Mẹ tớ có nhờ mấy ông học sinh cũ đi kiếm .đến tối sau khi tớ đi tặng quà sn xong có dám ở lại ăn sn đâu ,nghĩ vừa sợ mẹ chửi vừa tức không có quần áo mặc đi khai giảng không biết xoay sở thế nào .Về đến nhà thì mấy ông hs của mẹ tớ lôi được cái thằng đã trót tay lấy bộ quần áo của tớ đem ra Nguyễn Đức Cảnh cho nó "đi" với giá 30k,Mặc dù uất ức đầy vơi thế nhưng nhìn cái thằng ăn cắp bị mấy ông kia đánh lên đánh xuống tớ cũng thấy khổ thân thế là tớ bảo mẹ tớ thôi tha cho nó .Tất nhiên mẹ tớ cũng sạc thêm cho nó một trận rồi mới tha ,Sau đó buổi tối phải sang nhà bà chị mượn tạm cái áo sáng mai đi khai giảng cho nó xong chuyện ,Thế là sáng hôm sau khi cả trường mặc bộ đồng phục mùa hè đi khai giảng thì một mình tớ mặc áo tay dài lại còn lụng thụng nữa chứ ,Nhưng mà không sao vẫn sướng ,
    Áo đồng phục trường mình đầu tiên tớ cũng ghét lắm thế nhưng về sau lại thích cái áo tay dài ,còn áo mùa đông đầu tiên cũng phản đối ghê ghớm lắm nhưng mà cuối cùng xét ra một điều áo đấy được cái ấm mà lê lết thoải mái chả tiếc.Quần thì tớ miễn bàn.May xong chưa mặc một lần mặc dù cái quần đấy đi mưa không ướt,xé không rách ,,,,,
    Được hongkong_girl sửa chữa / chuyển vào 11:46 ngày 21/06/2004
  2. Fei

Fei Thành viên quen thuộc

3. Fei

Fei Thành viên quen thuộc

4. conbaodom

conbaodom Thành viên mới

CHỊ GÌ GÌ ƠI VIẾT HAY THÊD .CHỊ VIẾT NỮA ĐI EM ỦNG HỘ CHỊ NHÁ
  5. conbaodom

conbaodom Thành viên mới

CHỊ GÌ GÌ ƠI VIẾT HAY THÊD .CHỊ VIẾT NỮA ĐI EM ỦNG HỘ CHỊ NHÁ
  6. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

Chuyện 4: Đanh đá - 1 lợi thế
    1 sáng trời ko đẹp lắm, tớ thong thả vác cái xe đi học sớm. Đang bon bon thì "rầm" 1 fát. Con bé chả hiểu đầu đuôi thía nào mà mình lại bị đâm từ đằng sau. Cứ như là ám sát fim Hong Kong
    Cũng may fản ứng nhạy chống cái chân xuống thế là chả sứt sát cũng ko bị thương tích gì. Quay ra đang chờ 1 câu xin lỗi thì bị feng cho 1 câu : " con ranh con đi đứng như thế hả". Fải nói là vừa đánh trống vừa la làng nhá, mà người đi đường họ có biết đầu đuôi thế nào đâu lại tưởng mình đi đứng vớ vỉn. Thế là bao nhiêu bực tức sôi máu nhưng vẫn vô cùng bình tĩnh, ông ấy nói to 1 thì mình nói to gấp đôi... mình đi đúng chứ có sai tí tẹo nào đâu... Nhìn lại cái xe của ông ấy thì nó bị vỡ cái đèn thì fải, chắc la tính ăn vạ đòi bồi thường thiệt hại đây, tưởng mình trẻ con dễ bắt nạt
    Lúc này thì cần đanh đá đây các bác ạ, cứ fải lấy thế chủ động trước nếu ko là dễ thua lắm. Mọi lí lẽ là cứ fải nói rõ ràng, cuối cùng là chả làm gì đc tớ...nhưng con gái NQ lại bị mang cái tiếng là đanh đá...rồi thì hôm đấy lại còn bị muộn học .... Chả cái xui nào bằng, đc hôm đi học sớm...
    Nhưng kinh nghiệm của tớ, để bảo toàn tính mạng fải biết người biết ta các bác ạ, ra ngoài là đầu gấu đầu mèo thì lắm mà găng xì tơ thì cũng ko ít, ko dám đem trứng chọi đá, tuỳ tình huống mà rút lui cho nó êm chuyện
    Nhưng các bác ra đường mà gặp fải tình huống như tớ thì các bác cứ fải giành thế chủ động( tất nhiên là các bác fải đúng chứ các bác sai lè ra thì tốt nhất là xin lỗi các bác ạ).

Được EmiFujita sửa chữa / chuyển vào 17:37 ngày 21/06/2004
  7. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

Chuyện 4: Đanh đá - 1 lợi thế
    1 sáng trời ko đẹp lắm, tớ thong thả vác cái xe đi học sớm. Đang bon bon thì "rầm" 1 fát. Con bé chả hiểu đầu đuôi thía nào mà mình lại bị đâm từ đằng sau. Cứ như là ám sát fim Hong Kong
    Cũng may fản ứng nhạy chống cái chân xuống thế là chả sứt sát cũng ko bị thương tích gì. Quay ra đang chờ 1 câu xin lỗi thì bị feng cho 1 câu : " con ranh con đi đứng như thế hả". Fải nói là vừa đánh trống vừa la làng nhá, mà người đi đường họ có biết đầu đuôi thế nào đâu lại tưởng mình đi đứng vớ vỉn. Thế là bao nhiêu bực tức sôi máu nhưng vẫn vô cùng bình tĩnh, ông ấy nói to 1 thì mình nói to gấp đôi... mình đi đúng chứ có sai tí tẹo nào đâu... Nhìn lại cái xe của ông ấy thì nó bị vỡ cái đèn thì fải, chắc la tính ăn vạ đòi bồi thường thiệt hại đây, tưởng mình trẻ con dễ bắt nạt
    Lúc này thì cần đanh đá đây các bác ạ, cứ fải lấy thế chủ động trước nếu ko là dễ thua lắm. Mọi lí lẽ là cứ fải nói rõ ràng, cuối cùng là chả làm gì đc tớ...nhưng con gái NQ lại bị mang cái tiếng là đanh đá...rồi thì hôm đấy lại còn bị muộn học .... Chả cái xui nào bằng, đc hôm đi học sớm...
    Nhưng kinh nghiệm của tớ, để bảo toàn tính mạng fải biết người biết ta các bác ạ, ra ngoài là đầu gấu đầu mèo thì lắm mà găng xì tơ thì cũng ko ít, ko dám đem trứng chọi đá, tuỳ tình huống mà rút lui cho nó êm chuyện
    Nhưng các bác ra đường mà gặp fải tình huống như tớ thì các bác cứ fải giành thế chủ động( tất nhiên là các bác fải đúng chứ các bác sai lè ra thì tốt nhất là xin lỗi các bác ạ).

Được EmiFujita sửa chữa / chuyển vào 17:37 ngày 21/06/2004
  8. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

To gà trống choai: bác cứ nhầm nhọt thế này... bác fải nhìn cái nick của tớ kia kìa, cái kí hiệu cạnh cái nick của tớ kia kìa. Đến chết cười với mấy người như bác
    To Hongkong_girl: Nếu như theo bác nói thì tớ học ở 1 lớp cùng khoá với bác đấy... mời bác coca cái nhỉ ( tớ ko thích uống bia và cũng ko biết uống bia) . Tớ lượn đây
    Được EmiFujita sửa chữa / chuyển vào 17:46 ngày 21/06/2004
  9. EmiFujita

EmiFujita Thành viên mới

To gà trống choai: bác cứ nhầm nhọt thế này... bác fải nhìn cái nick của tớ kia kìa, cái kí hiệu cạnh cái nick của tớ kia kìa. Đến chết cười với mấy người như bác
    To Hongkong_girl: Nếu như theo bác nói thì tớ học ở 1 lớp cùng khoá với bác đấy... mời bác coca cái nhỉ ( tớ ko thích uống bia và cũng ko biết uống bia) . Tớ lượn đây
    Được EmiFujita sửa chữa / chuyển vào 17:46 ngày 21/06/2004
  10. CannibalCorpse_Death

CannibalCorpse_Death Thành viên mới

Chưa ai sướng như U đấy. mới lại trường hợp của U nghe hoang đường wá, cô Thuỷ cũng chẳng dễ tính thế đâu ???