1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi mình đang dự định kinh doanh loại màn hình cũ nhập khẩu, có vi phạm vấn đề pháp luật không?

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi vanh60686, 17/01/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vanh60686

vanh60686 Thành viên tích cực

Tình hình là mình thấy dạo này thiên hạ đua nhau kinh doanh màn hình nhập khẩu cũ, em ko biết hàng này có phải hàng lậu từ TQ hay ko mà nghe bảo cũng lời khá lắm. Nên 1 đứa bạn cũng đang hỏi mình góp vốn kinh doanh loại màn hình này. Không biết có dính dáng tới PL ko ta, mình thì ngại mấy vấn đề nhạy cảm này lắm, tiền mất tật mang thì khổ. Mình nghiêm túc nên các bạn tư vấn giúp mình nhé.
  2. nhauyen0088

nhauyen0088 Thành viên tích cực

ko biết có vi phạm ko chứ mình thấy đa phần là màn hình cũ từ TQ thải qua, sau đó đóng mác hàng nhập khẩu thôi, tinh ý check kỹ xíu là dễ nhận ra lắm
  3. mongtuyen

mongtuyen Thành viên tích cực

PL nước ta cấm nhập khẩu linh kiện cũ từ các nước không chỉ riêng TQ nên bạn hãy tìm hiểu kỹ trước khi quyết định mua loại hàng này nhé :)
  4. hodie1090

hodie1090 Thành viên tích cực

Không bao giờ xài mấy cái hàng này bên ngoài đẹp bên trong thì tả tơi hết rồi xài được vài tháng là cùng
  5. haiyen79

haiyen79 Thành viên tích cực

Máy cái màn hình nhập lậu toàn từ Trung Quốc chứ đâu, nhìn thiết kế bắt mắt vậy thôi chứ bên trong thì tã hết, xài cùng lắm là 1 năm ra đi
  6. tuanlymo78

tuanlymo78 Thành viên tích cực

Tôi không thích những người " treo đầu dê mà bán thịt chó " lấy hàng cũ tân trang bán như hàng mới là phạm luật rồi bác ơi hãy nghĩ kỹ trước khi làm
  7. tuanlymo78

tuanlymo78 Thành viên tích cực

Đa số người tiêu dùng bây giờ không dễ bị lừa đâu nên tốt nhất bạn không nên bán mặt hàng này, giống như lừa đảo vậy, nhà nước đã cấm rồi mà bạn
  8. hoanghai5467

hoanghai5467 Thành viên quen thuộc

Dân làm ăn kinh doanh thấy rẽ thì mua vào rồi tân trang bán lại giá cao kiếm lời thôi nhưng vẫn đặt chất lượng lên hàng đầu bác nhé
  9. quanhoca

quanhoca Thành viên rất tích cực

Đừng ham lời mà tiếp tay cho mấy tay buôn phạm pháp nha bác, của thiên trả địa hết đấy, mấy loại này ai ko biết hay rành mới mua thôi, hoặc là 1 số chủ phòng game cố ý giảm chi phí, chứ thực chất loại này chất lượng sao bằng hàng chính hãng tại VN, ko khéo lại còn bị CA sờ gáy
  10. phamngocducnn

phamngocducnn Thành viên quen thuộc

Vài tháng trước mua cái loa ở khu chợ nhật tảo thấy người bán quảng cáo gê lắm về xài đc 3 tháng hư không biết phải làm sao. Toàn là hàng dỏm bên TQ đưa qua không huhu