1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi một chút các vấn đề về tiếng Trung Quốc

Chủ đề trong 'Trung (China Club)' bởi hiepsibitmat, 04/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hiepsibitmat

hiepsibitmat Thành viên mới

Hỏi một chút các vấn đề về tiếng Trung Quốc

Mình dự định sang năm sẽ sang TQ học (mình học lớp 11 năm nay lên 12)
    Nhưng chưa biết tý gì về tiếng Trung vì vậy đang có nhu cầu học tiếng. Bạn nào biết chỗ học nào ở Hà Nội chất lượng thi` chỉ cho mình với.
    Tiếp là nếu học 1 năm tiếng ở TQ thi` có được nhận thẳng vào ĐH ko? (nếu mình học ở Bắc Kinh)
    Học về CNTT ở TQ thì nên học Trường gì?
    Thủ tục để đi học nếu không muốn qua các Trung tâm??

hiepsibitmat[/size-9]
  2. xiaotur

xiaotur Thành viên mới

Trung tâm học tiếng Trung có chất lượng hả, em thử ra trường Cát Linh hoặc viện Mở( khoa ngoại ngữ) xem sao. Cách đây 1 năm thì theo như hiểu biết của chị, đây là 2 trung tâm tốt nhất rồi.
    Muốn vào trường đại học chuyên ngành của TQ, em cần phải có bằng HSK cấp 6( bằng về trình độ tiếng Hán). Bình thường học ở TQ 1 năm là có thể thi được cấp 6 HSK rồi.
    Học về CNTT, còn tuỳ em học ở tỉnh nào, cái này chị cũng 0 rõ lắm, hehehe, để từ từ tìm hiểu sau vậy
    Thủ tục đi học cũng 0 rắc rối lắm đâu. Em có thể lên mạng tìm thông tin về trường đại học của TQ( tiếng Anh), gửi mail cho trường em muốn nhập học, họ sẽ chỉ cho em các thủ tục cần làm.
  3. beijing

beijing Thành viên quen thuộc

Nếu bạn muốn học khoa CNTT thì học trường Thanh Hoa (Tsinghua) là tốt nhất của Trung Quốc.Trường Thanh Hoa thì không nhận vào học luôn,kể cả mình học tiếng ở đó,điều kiện học là fải thi 3 môn: Toán,Lý ,Hoá(bằng tiếng Trung) và trình độ HSK cấp 6.
    Thủ tục học rất đơn giản:bằng tốt nghiệp cấp 3(giấy chứng nhận tốt nghiệp cũng ok),học bạ cấp 3,giấy giới thiệu của 2 giáo viên dạy ở cấp 3;tất cả đem đi dích sang tiếng Trung+công chứng;lệ phí nhập học khoảng 50$.
    Thời gian đăng ký từ khoảng 30/5-1/7(tuỳ trường...).
    Bây giờ chẳng cần qua Trung Tâm nào đâu bạn.Chúng ta đã có Trung Tâm China Club này rồi.Tất cả sẽ giúp đỡ nhau tận tình,mian fei
  4. Guest

Guest Guest

Đúng ở đây toàn cao thủ cả cần gì phải ra trung tâm hả em? Các bạn ở đây sẽ giúp em tìm hiểu từ A tớ Z .Yên tâm đê.
    GO BUFFS

CL, to me ,you are everything